వైఎస్ షర్మిల: షర్మిల చేరిక ఏపీ కాంగ్రెస్‌కు లాభిస్తుందా? నష్టమా?

వైఎస్‌ షర్మిల వైఎస్సార్‌టీపీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసి ఏపీలో కాంగ్రెస్‌ బాధ్యతలను భుజానకెత్తుకోబోతున్నారని కొద్దిరోజులుగా ఊహాగానాలు సాగుతున్నాయి. వైఎస్ఆర్ కుటుంబానికి అత్యంత సన్నిహితుడైన కేవీపీ రామచంద్రరావు కూడా తాజాగా ఈ విషయంపై స్పందించారు. షర్మిలను కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి మనస్పూర్తిగా ఆహ్వానిస్తున్నామని తెలిపారు. షర్మిల ఎంట్రీతో ఆంధ్రాలో కాంగ్రెస్ పార్టీ మళ్లీ పూర్వ వైభవం వస్తుందని.. పార్టీ మళ్లీ బలపడుతుందని కేవీపీ అభిప్రాయపడ్డారు. అయితే రాష్ట్ర విభజన తర్వాత పూర్తిగా కుప్పకూలిన షర్మిల పార్టీకి లాభమా, నష్టమా అంటూ సోషల్ మీడియాలో జోరుగా చర్చ సాగుతోంది. షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీని ఏకిపారేయడమేంటని పలువురు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

షర్మిల నిజంగానే కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరితే ఆ పార్టీకి ఎంతో మేలు జరుగుతుందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఎందుకంటే ప్రస్తుతం ఏపీలో దళితుల ఓటు బ్యాంకు జగన్ పార్టీకి అనుకూలంగా ఉందనే ప్రచారం జరుగుతోంది. షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరితే ఈ ఓటు బ్యాంకుకు చిల్లు పడే అవకాశాలున్నాయి. అంతేకాకుండా వైఎస్ఆర్ ఫ్యామిలీ ఫ్యాన్స్ కూడా రెండుగా చీలిపోయే ఛాన్స్ ఉంది. దీంతో ఏపీలో అట్టడుగున పడిపోయిన కాంగ్రెస్ పార్టీకి కొంత లాభం చేకూరుతుంది.

ఉమ్మడి ఏపీని ఐదేళ్లు పాలించిన వైఎస్ఆర్ కు ఉన్న అపారమైన ఆదరణ చూసి ప్రజలు ఆయన తనయుడు జగన్ కు అవకాశం ఇచ్చారనే అభిప్రాయాలు కూడా వ్యక్తమవుతున్నాయి. అలాగే వైఎస్ఆర్ అసలైన రాజకీయ వారసురాలిగా ప్రజల్లోకి వెళ్లేందుకు ప్రయత్నిస్తున్న షర్మిలకి ఆంధ్రప్రదేశ్ లో అనుకూలత వచ్చే అవకాశం ఉంది. జగన్ జైలుకు వెళ్లిన సమయంలో వైసీపీ గెలుపు కోసం మరో ప్రజా ప్రస్థానం పేరుతో వైఎస్ షర్మిల ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పర్యటించారు. ఆ సందర్భంగా షర్మీకి ప్రజల నుంచి మంచి ఆదరణ లభించింది. ఈ పరిణామాలను చూస్తుంటే షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీలోకి రావడం జగన్ నేతృత్వంలోని వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ ఓటు బ్యాంకుపై కచ్చితంగా ప్రభావం చూపుతుందని రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. అయితే షర్మిల ఏపీ కాంగ్రెస్‌కు సారథ్యం వహిస్తే.. జగన్ ప్రభుత్వానికి గట్టిపోటీగా మారిన ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటుతో పాటు వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా రెండుగా చీలిపోయే అవకాశం ఉంది.

వైఎస్ఆర్‌ను అభిమానించే మెజారిటీ ఏపీ కాంగ్రెస్ నేతలు ప్రస్తుతం జగన్ వెంటే ఉన్నారు. అయితే వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తమను అవమానించారని పలువురు నేతలు ఫిర్యాదు చేసిన సందర్భాలున్నాయి. జగన్ నియంతలా పాలన సాగిస్తున్నారని..కనీసం అపాయింట్ మెంట్ ఇవ్వడం లేదని కొందరు వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ నేతలు ఆరోపిస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో వీరంతా షర్మిల పార్టీలోకి జంప్ చేసే అవకాశం ఉంది. మరోవైపు వైఎస్ఆర్ తనయుడిగా జగన్ కు అండగా నిలిచిన నేతల కూతురుగా షర్మిల ఫాలో అయ్యే ఛాన్స్ ఉంది.

మరోవైపు ఏపీలో జగన్ పాలనపై మెజారిటీ ప్రజలు అసంతృప్తితో ఉన్నారు. రాజధాని లేని రాష్ట్రంగా ఏపీని జగన్ నాశనం చేశారని ప్రతిపక్షాలు చెబుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరితే ప్రభుత్వ వ్యతిరేక ఓటును ప్రత్యర్థి పార్టీలు పంచుకునే అవకాశం ఉంది. ఇవన్నీ పక్కన పెడితే తెలంగాణలో వైఎస్ఆర్టీపీ పేరుతో పార్టీ పెట్టిన షర్మిల నిజంగానే ఏపీ రాజకీయాల్లోకి వస్తారా? దేశీయ పోరు రాజకీయ యుద్ధంగా మారే అవకాశం ఉందని అభిప్రాయపడుతున్నారు.

తల్లిని, భార్యను పట్టించుకోని జగన్ రాష్ట్రాన్ని ఎలా పాలిస్తారని కొందరు ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో షర్మిల కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరితే వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ నిలువునా చీలిపోవడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది. అయితే షర్మిల మనసులో ఏముందో తెలియాలంటే మరికొంత కాలం ఆగాల్సిందే. కేవీపీ స్పందించిన తర్వాత కాంగ్రెస్ పార్టీలో అధికారికంగా చేరడంపై షర్మిల ఎలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయకపోవడం గమనార్హం.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-04T13:51:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *