సమ్మర్ ఫుడ్ : ఇలాంటి ఫుడ్ మానేయండి..! లేదంటే ఈ కష్టాలు తీరవు!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-04-05T12:09:21+05:30 IST

వేసవి కాలం వస్తోంది కాబట్టి ఆరోగ్యాన్ని జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. కారంగా ఉండే ఆహారం, అతిగా శీతల పానీయాలు, ఐస్ క్రీమ్ లు తినడం మంచిది కాదు. శరీరం వేడిగా ఉండకుండా ఉండాలంటే ఈ పండ్లను తినడం మంచిది.

సమ్మర్ ఫుడ్ : ఇలాంటి ఫుడ్ మానేయండి..!  లేదంటే ఈ కష్టాలు తీరవు!

వేసవి ఆహారం

వేసవి కాలం వస్తోంది కాబట్టి ఆరోగ్యాన్ని జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. కారంగా ఉండే ఆహారం, అతిగా శీతల పానీయాలు, ఐస్ క్రీమ్ లు తినడం మంచిది కాదు. శరీరం వేడిగా ఉండకుండా ఉండాలంటే ఈ పండ్లను తినడం మంచిది.

  • పుచ్చకాయ నాకు వేసవిని గుర్తు చేస్తుంది. వేసవిలో మాత్రమే లభించే ఈ తీపి పండులో నీటి శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది. ఈ పండు తింటే బరువు తగ్గుతారు. చర్మం మృదువుగా మారుతుంది. ఇలా చేస్తే శరీరంలో వేడి తగ్గుతుంది. శరీరాన్ని డీహైడ్రేషన్ నుంచి కాపాడుతుంది.

  • మామిడి వేసవి రారాజు. వీటిలో విటమిన్ ఎ మరియు సి ఉంటాయి. ఇది రోగనిరోధక శక్తిని పెంచుతుంది. వీటిలో ఐరన్ మరియు క్యాల్షియం ఉండటం వల్ల రక్తపోటును నియంత్రించి ఎముకలను దృఢంగా ఉంచుతుంది.

  • కూల్ డ్రింక్స్ కంటే కొబ్బరి నీళ్ళు చాలా మెత్తగా ఉంటాయి. కొబ్బరి న్యూట్రినోల గని. వీటిలోని ఎలక్ట్రోలైట్స్ మంచి హైడ్రేటింగ్ ఏజెంట్లుగా పనిచేస్తాయి. ఇవి వేడిని తగ్గించి జీర్ణక్రియకు మేలు చేస్తాయి. కొబ్బరి నీరు ముఖ్యంగా రిఫ్రెష్‌గా ఉంటుంది.

  • అన్నింటికంటే చౌకైనది నిమ్మరసం. నిమ్మరసంలో కాస్త ఉప్పు లేదా పంచదార కలిపి తాగితే శరీరంలో వేడి తగ్గి మంచి ఉపశమనం లభిస్తుంది. అందరికీ అందుబాటులో ఉండే ఉత్పత్తి.

  • పుచ్చకాయలో వాటర్ కంటెంట్‌తో పాటు ఫైబర్ పుష్కలంగా ఉంటుంది. విటమిన్-ఎ ఉండటం వల్ల కంటి కండరాలకు కూడా మేలు జరుగుతుంది. వీటిని ఎక్కువగా తింటే ఎలాంటి ఇబ్బంది ఉండదు. శరీర ఒత్తిడి. దీనితో పాటు బరువు తగ్గాలనుకునే వారు ఈ పండును తింటారు.

  • బరువు తగ్గాలనుకునే వారు బొప్పాయిని ఆహారంలో ఉంచుకోవాలి. వేసవిలో బొప్పాయి ముక్కలు తింటే శరీరానికి ఎంతో మేలు జరుగుతుంది. చర్మం మరియు జుట్టు ఆరోగ్యానికి మంచిది. రక్తపోటును నియంత్రించే గుణం దీనికి ఉంది. తిన్న ఆహారం తేలికగా జీర్ణం కావాలంటే బొప్పాయితో స్నేహం చేయాల్సిందే.

ఎండాకాలంలో మోసాంబి పండును తింటే అందులోని యాంటీ ఆక్సిడెంట్స్ వల్ల శరీరంలోని టాక్సిన్స్ బయటకు వెళ్లిపోతాయి. విటమిన్-సి పుష్కలంగా ఉండటం వల్ల రోగనిరోధక శక్తి లభిస్తుంది. ఈ పండులో విటమిన్లు మరియు మినరల్స్ పుష్కలంగా ఉంటాయి కాబట్టి వడదెబ్బతో బాధపడేవారికి ఉపశమనం లభిస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-05T12:09:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *