స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్ ఫిల్మ్ రివ్యూ: ఈ సినిమా ముందు కుర్చీల్లో కూర్చున్న వారి కోసం!

చలనచిత్రం: స్లమ్ డాగ్ భర్త

నటీనటులు: సజయ్ రావు, ప్రణవి మానుకొండ, ఫిష్ వెంకట్, బ్రహ్మాజీ, సప్తగిరి, యాదమ్మ రాజు, మురళీధర్ గౌడ్, వేణు పొలసాని తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: శ్రీనివాస్ రెడ్డి

సంగీతం: భీమ్స్ సిసిరోలియో

నిర్మాత: అప్పిరెడ్డి, వెంకట్ అన్నపరెడ్డి (అప్పిరెడ్డి)

రచన, దర్శకత్వం: డాక్టర్ ఏఆర్ శ్రీధర్

— సురేష్ కవిరాయని

టాలీవుడ్‌లో హీరోగా, విలన్‌గా, క్యారెక్టర్ ఆర్టిస్ట్‌గా ఎన్నో సినిమాలు చేసి తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమకు అజరామర శత్రువుగా పేరు తెచ్చుకున్న సీనియర్ నటుడు బ్రహ్మాజీ. అతని కొడుకు సంజయ్ రావు మూడేళ్ల క్రితం ‘పిట్టకథ’ #పిట్టకథ సినిమాతో పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టాడు మరియు ఇప్పుడు అతను ‘స్లమ్‌డాగ్ హస్బెండ్’ # స్లమ్‌డాగ్ హస్బెండ్ రివ్యూతో తిరిగి వచ్చాడు, అక్కడ అతను ప్రధాన నటుడు. పూరీ జగన్నాధ్ దగ్గర పనిచేసిన డాక్టర్ ఏఆర్ శ్రీధర్ ఈ సినిమాతో దర్శకురాలిగా తెరంగేట్రం చేస్తుండగా, బాలనటిగా కొన్ని సినిమాలు చేసి ఆ తర్వాత కొన్ని సీరియల్స్‌లో కూడా నటించిన ప్రణవి మానుకొండ కథానాయికగా పరిచయం అవుతోంది. ఈ సినిమా. అప్పిరెడ్డి, వెంకట్ అన్నపరెడ్డి ఈ చిత్రానికి నిర్మాతలు కాగా, కథానాయకుడు కుక్కతో పెళ్లి చేసుకోవడం, ఆ పెళ్లి తర్వాత ఏం జరిగింది అనే అంశాల ఆధారంగా ఈ సినిమా కథ రూపొందింది. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

slumdoghusband1.jpg

స్లమ్ డాగ్ భర్త కథ:

లచ్చి లేదా లక్ష్మణ్ (సంజయ్ రావు) పార్శిగుట్టలో రోడ్డుపై కళ్లద్దాలు అమ్మే కుర్రాడు. అదే ఇంట్లో ఉండే మౌనిక (ప్రణవి మానుకొండ)తో ఎప్పుడూ ఫోన్‌లో రొమాంటిక్‌గా మాట్లాడుతుంటాడు. అలా మాట్లాడుతుండగా ఇంట్లో అమ్మ తిట్టడం, బయట పోలీసులు తిట్టడం, ఇక లాభం లేదని మౌనికను పెళ్లి చేసుకోవాలని అనుకుంటాడు. నిశ్చితార్థం జరిగిన రోజును గుర్తించడానికి రెండు కుటుంబాలు అంగీకరించి పుట్టిన తేదీని అడిగితే, వారిద్దరూ తమకు తెలియదని చెప్పరు. మరి పూజారి పుట్టిన తేదీలు తెలియవు, జాతకాలు వాడరు కాబట్టి దోషం పోకముందే అబ్బాయికి కుక్కతో పెళ్లి అంటే లచ్చిగాడి బేబీ అనే కుక్కతో ధూం ధామ్ గా పెళ్లి చేస్తారు. #SlumdogHusbandReview ఒక వారం తర్వాత లచ్చిగాడు మరియు మౌనికల పెళ్లి జరగబోతోంది, చప్పట్లు కొట్టే సమయానికి పోలీసులు వచ్చి లచ్చిగాడిని అరెస్ట్ చేస్తారు. కుక్కకు విడాకులు ఇవ్వకుండానే ఆ కుక్క రెండో పెళ్లి చేసుకోవడమే అందుకు కారణమని చెబుతున్నారు. కుక్కను పెళ్లి చేసుకోవడం నేరమా? ఎవరు ఫిర్యాదు చేశారు? లచ్చి మౌనికకు పెళ్లయిందా? కోర్టు ఏం చెప్పింది? చివరికి ఏం జరిగిందో తెలియాలంటే ఈ ‘స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్’ సినిమా చూడాల్సిందే.

slumdoghusband3.jpg

విశ్లేషణ:

ముందుగా చెప్పాలంటే ఈ సినిమా ‘స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్’ #SlumdogHusbandReview క్లాస్ ఆడియన్స్ కోసం కాదు. కొంచెం ‘డీజే టిల్లు’ #DJTillu స్టైల్‌లో చిత్రీకరించినట్లు తెలుస్తోంది. పార్శిగుట్టలో జరిగిన కథ కాబట్టి వారాసిగూడ, చిలకల గూడ ఇలా అనేక బస్తీల పేర్లు దానికి తగిలాయి కాబట్టి ఇదొక బస్తీలోని కథ అని అర్థమవుతోంది. ఇందులోని పాటలు కూడా చాలా ముచ్చటగా ఉంటాయి, ముందు బెంచీలో కూర్చున్నవాళ్ళే గెంతులు వేస్తారని కూడా తెలిసింది. అందుకే దర్శకుడు శ్రీధర్ కేవలం మాస్ ఆడియన్స్‌ని అలరించడానికే ఈ సినిమాను రూపొందించినట్లు తెలుస్తోంది. ఈ సినిమాలో మాటలు, సన్నివేశాలు, పాటలు, డ్యాన్సులు అన్నీ మాస్ ప్రేక్షకులను అలరించడానికి ఉపయోగపడతాయి. క్లాస్ ఆడియన్స్ కి నచ్చవచ్చు, నచ్చకపోవచ్చు.

కుక్కతో పెళ్లి చేసి, ఆ కుక్కకి విడాకులు ఇవ్వాలని, మరొకరిని పెళ్లి చేసుకోవాలని చెప్పడం కాస్త సరదాగా ఉంటుంది. ఈ విడాకుల కేసు కోర్టుకు వెళ్లడం, బ్రహ్మాజీ, సప్తగిరి మధ్య వాదనలు, ఫిష్ వెంకట్ జడ్జిగా మాట్లాడటం, వినోదం సన్నివేశాలు ఉన్నాయి, కానీ వాటిలో కొన్ని చాలా పొడవుగా మరియు బోరింగ్‌గా ఉన్నాయి. అయితే ఇక్కడ కుక్కతో పెళ్లి నేపథ్యం చాలా ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది. #SlumdogHusbandReview ఈ కాన్సెప్ట్‌ని పెట్టుకుని కొంత ఫన్ మరియు కామెడీని రూపొందించవచ్చు, కానీ దర్శకుడు అక్కడక్కడ మాత్రమే వినోదాత్మకంగా కొన్ని సన్నివేశాలను రూపొందించాడు. కానీ దర్శకుడు కేవలం మాస్ ప్రేక్షకులను దృష్టిలో పెట్టుకుని సీన్స్ రాసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. #SlumdogHusbandReview దానికి తోడు సంగీత దర్శకుడు భీమ్స్ సిసిరోలియో పాటలు కూడా అలాగే ఉండడంతో ఈ సినిమాకి హెల్ప్ అయ్యాయని చెప్పొచ్చు. రెట్రో సాంగ్ ‘మౌనికా ఓ మై డార్లింగ్’ లాంటి పాట, ‘లచ్చి గాని పెళ్లి’ పాటలు బాగున్నాయి, ఈ పాటలు ఇప్పటికే వైరల్‌గా మారాయి. కాసర్ల శ్యామ్, సురేష్ గంగుల ఇప్పటి మాస్ కి తగ్గట్టుగానే పాటలు రాసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ సినిమా సినిమాటోగ్రఫీ కూడా బాగా కుదిరింది.

slumdoghusband2.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే, కథానాయకుడిగా సంజయ్‌రావు బాగా నటించాడు. ఇంతకుముందు ‘పిట్టకథ’ చేసి ఆ సినిమాలో కన్నా బాగా కనిపించి క్లైమాక్స్ సీన్‌లో ముఖ్యంగా కోర్టులో ఎమోషనల్ సీన్‌లో తన హావభావాలను బాగా చూపించాడు. కథానాయిక ప్రణవి మానుకొండ కేవలం కళ్లతోనే హావభావాలు పలికించగల నటి. రెట్రో సాంగ్‌లో తను కూడా బాగా డ్యాన్స్ చేయగలనని చూపించింది. మరో తెలుగు అమ్మాయి హీరోయిన్‌గా రావడం విశేషం, ఆమెకు మంచి నటిగా అవకాశాలు రావడంతోపాటు మంచి భవిష్యత్తు కూడా ఉంది. ఈ సినిమాలో యాదమ్మ రాజు పాత్రలో ఓ సర్ప్రైజ్ ఉంది. సినిమాలో ఫన్నీ కామెడీ సీన్స్‌లో కనిపించినా క్లైమాక్స్‌లో ఆశ్చర్యపరిచాడు. సప్తగిరి, బ్రహ్మాజీ సెకండాఫ్‌లో వచ్చి కొంత హాస్యాన్ని పండించారు, కానీ ఆశించినంతగా లేదు. ఫిష్ వెంకట్‌ని విలన్‌తో కలిసి చాలా సినిమాల్లో చూశాడు మరియు ఈ చిత్రంలో అతను న్యాయనిర్ణేతగా కనిపించాడు. రఘు కారుమంచి, వేణు పొలసాని, మురళీధర్ గౌడ్‌తో పాటు మరికొందరు నటీనటులు సపోర్ట్ చేశారు.

slumdoghusband5.jpg

చివరగా ‘స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్’ అనే సినిమా క్లాస్ సినిమా ప్రేక్షకులకు కాదు.. మల్టీప్లెక్స్ ఆడియన్స్ కు కూడా కాదు. మాస్ ఆడియన్స్ ను, ముఖ్యంగా ప్రేక్షకులను దృష్టిలో పెట్టుకుని చేసిన సినిమా ఇది. పైసా వసూల్ సినిమా అని చెప్పుకునే ఈ సినిమా సింగిల్ థియేటర్స్ లో రన్ అయ్యే అవకాశాలు బాగానే ఉన్నాయి. ఇందులోని పదాలు క్లాస్‌గా ఉండవు, చాలా మాస్‌గా ఉంటాయి. చాలా మంది తెలుగు నటీనటులు ఈ సినిమాతో తెలుగు తెరపైకి అడుగుపెట్టడం సంతోషించదగ్గ విషయమే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-29T14:27:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *