టీటీడీ చైర్మన్: టీటీడీ చైర్మన్ పదవి రేసులో నలుగురు.

అయితే కృష్ణా జిల్లాకు చెందిన మాజీ మంత్రిని టీటీడీ చైర్మన్‌గా చేయాలని వైసీపీ నాయకత్వం చూస్తోంది.

టీటీడీ చైర్మన్: టీటీడీ చైర్మన్ పదవి రేసులో నలుగురు.

టీటీడీ చైర్మన్ పదవి

టీటీడీ కొత్త చైర్మన్: తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం కొత్త చైర్మన్ కాబోతున్నారా..? వైవీ సుబ్బారెడ్డి పదవీ కాలం వచ్చే నెల 12తో ముగియనుంది. వైవీ స్థానంలో బీసీని చైర్మన్ గా నియమించాలని వైసీపీ భావిస్తోంది. అయితే సీఎం జగన్‌కు అత్యంత సన్నిహితులైన భూమన కరుణాకర్‌రెడ్డి, చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి ఒక్కసారి అవకాశం ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు. బీసీ కోటాలో మాజీ మంత్రి కొలుసు పార్థసారథి, ఎమ్మెల్సీ జంగా కృష్ణమూర్తి పేర్లు పరిశీలనలో ఉన్నాయి. ఈ నలుగురిలో కొత్త చైర్మన్ ఎవరు? వైసీపీ రాజకీయాల్లో తెరవెనుక ఏం జరుగుతోంది?

టీటీడీ చైర్మన్ పదవి కోసం చాలా మంది పైరవీలు.. ఇంకా చాలా మంది పూజలు చేస్తారు.. కానీ వైసీపీ ప్రభుత్వంలో అలా కాదు.. సీఎం జగన్ అభిమానం ఉన్నవారికే.. టీటీడీ చైర్మన్ పదవులు దక్కుతాయి. . లేదా మరేదైనా పదవి.. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు టీటీడీ చైర్మన్‌గా సీఎం జగన్ కొనసాగుతున్నారు. బాబాయ్ వైవీ సుబ్బారెడ్డి కొనసాగుతున్నారు. టీటీడీ చరిత్రలో ఇంత సుదీర్ఘకాలం చైర్మన్‌గా పనిచేసిన నాయకుడు మరొకరు లేరు. మరో 8 నెలల్లో ఎన్నికలు ఉన్నందున టీటీడీ చైర్మన్‌గా కొత్త వ్యక్తిని నియమించాలని వైసీపీ హైకమాండ్ భావిస్తోంది. అంతేకాదు బీసీ నేతను చైర్మన్ చేయాలనే ప్రతిపాదనను పరిశీలిస్తున్నారు.

సుబ్బారెడ్డి పదవీ కాలం ఆగస్టు 12తో ముగియనుంది.దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని మాజీ చైర్మన్, తిరుపతి ఎమ్మెల్యే భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి, చంద్రగిరి ఎమ్మెల్యే చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డి టీటీడీ చైర్మన్ పదవిని ఆశిస్తున్నారు. ఈ ఇద్దరితో పాటు గుంటూరు జిల్లాకు చెందిన ఎమ్మెల్సీ జంగా కృష్ణమూర్తి చైర్మన్ పదవిని ఆశిస్తున్నారు. అయితే కృష్ణా జిల్లా పెనమలూరు ఎమ్మెల్యే కొలుసు పార్థసారధిని టీటీడీ చైర్మన్‌గా చేయాలని వైసీపీ నాయకత్వం చూస్తోంది. కాంగ్రెస్ హయాంలో మంత్రిగా పనిచేసిన పార్థసారధి వైసిపి అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత మంత్రి కావాలని ఆకాంక్షించారు. మంత్రివర్గ విస్తరణ జరిగినప్పుడు ఆయన రెండుసార్లు నిరాశ చెందారు. దీన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని సీనియర్ నేతగా పార్థసారధికి గౌరవం ఉండడంతో చైర్మన్‌ని చేయాలని వైసీపీ భావిస్తోంది. కానీ, ఆయన ఈ ప్రతిపాదనను తిరస్కరిస్తున్నందున జంగా కృష్ణమూర్తి పేరు ఖరారు అయ్యే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: మాజీ మంత్రి నారాయణపై ఆయన తమ్ముడి భార్య ప్రియ సంచలన ఆరోపణలు చేశారు.

మాజీ చైర్మన్ భూమన, ఎమ్మెల్యే చెవిరెడ్డి ముఖ్యమంత్రి జగన్‌కు అత్యంత సన్నిహితులే అయినా.. ఇద్దరూ రెడ్డి సామాజికవర్గానికి చెందిన వారు కావడంతో ఈసారి క్షమాపణలు చెబుతున్నట్లు వైసీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. భూమన ఇప్పటికే ఒకసారి టీటీడీ చైర్మన్ పదవిని చేపట్టగా..చెవిరెడ్డి తిరుపతి నగరాభివృద్ధి సంస్థ చైర్మన్‌గా, పార్టీలో కీలక పదవుల్లో ఉండడంతో టీటీడీ చైర్మన్‌గా వేరొకరికి అవకాశం ఇవ్వాలని వైసీపీ అగ్రనాయకత్వం చూస్తోంది. మరీ ముఖ్యంగా సామాజిక న్యాయం పేరుతో బీసీలకు ప్రాధాన్యత ఇచ్చామని చెప్పేందుకు ఎన్నికల ముందు బీసీ నేతను చైర్మన్ చేయాలని వైసీపీ భావిస్తోంది. పార్థసారధి అందుబాటులో లేకపోవడంతో ఎమ్మెల్సీ జంగా కృష్ణమూర్తి నియామకం దాదాపు ఖరారైనట్లు చెబుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ప్రత్యర్థి దొరకడమే కోడలికి పెద్ద సవాల్.. గుడివాడ టీడీపీ అభ్యర్థి ఎవరో!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *