పాయకరావుపేట నియోజకవర్గం: పాయకరావుపేటలో అనితకు అదే పరిస్థితి ఎదురైతే ఇప్పుడు బాబూరావుకు.

తొలినాళ్లలో రాజకీయాలు అర్థం చేసుకోలేక ఒకరికొకరు భిన్నమైన విశాఖ టీడీపీకి చెందిన మాజీ మంత్రులు అయ్యన్నపాత్రుడు, గంటా శ్రీనివాసరావులు వర్గ రాజకీయాలకు పాల్పడ్డారని అంటున్నారు.

పాయకరావుపేట నియోజకవర్గం: పాయకరావుపేటలో అనితకు అదే పరిస్థితి ఎదురైతే ఇప్పుడు బాబూరావుకు.

పాయకరావుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ గ్రౌండ్ రిపోర్ట్

పాయకరావుపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం: ఏపీ రాజకీయాల్లో ఫైర్‌బ్రాండ్ నాయకురాలు వంగలపూడి అనిత. తన ప్రసంగాలతో ప్రత్యర్థులపై మాటల దాడి చేసే మహిళా నాయకురాలు. టీచర్ నుంచి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన అనిత అతి తక్కువ కాలంలోనే రాష్ట్ర రాజకీయాల్లోకి దూకారు. అధికార పార్టీ టార్గెట్‌గా మారినా.. పోరాటాన్ని మాత్రం వదులుకోలేదు. అలాంటి అనిత గత ఎన్నికల్లో సిట్టింగ్ స్థానాన్ని వదులుకున్నారు. ఓడించబడింది. అయితే ఈసారి మళ్లీ తన సొంత నియోజకవర్గం పాయకరావుపేటపైనే దృష్టి సారించారు. గెలుపోటము లేక వీర స్ధాయిలో ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్నారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే గొల్ల బాబురావుపై పెరుగుతున్న వ్యతిరేకత అనితతో ఏకీభవిస్తున్నదా? ఈసారి పాయకరావుపేటలో ఏం కనిపించనుంది?

ఏపీ రాజకీయాల్లో పాయకరావుపేట హాట్ సీట్. ఎస్సీ నియోజకవర్గంలో కూడా రాజకీయం ఎప్పుడూ వేడిగానే ఉంటుంది. ఈ నియోజకవర్గంలో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేల గ్రూపులు సర్వసాధారణం. అది అధికార వైసీపీ అయినా, ప్రతిపక్షం టీడీపీ అయినా. ఎస్సీ రిజర్వ్‌డ్ నియోజకవర్గం కావడంతో ఇతర సామాజిక వర్గ నేతల జోక్యం ఎక్కువైంది. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే గొల్ల బాబూరావుకు ఇప్పుడు ఇదే పరిస్థితి ఎదురవుతోంది.

గొల్ల బాబు రావు

గొల్ల బాబు రావు

గత ఎన్నికల్లో గొల్ల బాబూరావు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచినా.. ప్రత్యర్థి అనిత కాదు.. 2019 ఎన్నికల వరకు ఎమ్మెల్యేగా పనిచేసిన అనితకు ఇక్కడి క్యాడర్ నుంచి సహకరించకపోవడంతో తెలుగుదేశం పార్టీ అనితను పశ్చిమగోదావరి జిల్లా కొవ్వూరుకు తరలించింది. . ఎక్కువ విశ్లేషణలు ఉండడమే ప్రధాన కారణం. 2014లో తొలిసారి గెలిచిన అనిత తన వాక్ చాతుర్యంతో తెలుగుదేశం పార్టీలో ప్రత్యేక గుర్తింపు తెచ్చుకున్నారు. ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యే ముందు అనిత టీచర్‌గా పనిచేశారు.

వంగలపూడి అనిత

వంగలపూడి అనిత

ఉన్నత విద్యాభ్యాసం, ఉద్యోగరీత్యా అనిత టీడీపీ అధిష్టానం పిలిచి టికెట్ ఇవ్వడంతో తొలిసారి ఎమ్మెల్యే అయ్యారు. తొలినాళ్లలో రాజకీయాలు అర్థం చేసుకోలేక ఒకరికొకరు భిన్నమైన విశాఖ టీడీపీకి చెందిన మాజీ మంత్రులు అయ్యన్నపాత్రుడు, గంటా శ్రీనివాసరావులు వర్గ రాజకీయాలకు పాల్పడ్డారని అంటున్నారు. కానీ, 2019 ఎన్నికల్లో టీడీపీ ఓడిపోవడంతో అనితకు తెలుగు మహిళా అధ్యక్షురాలు బాధ్యతలు అప్పగించడంతో టీడీపీలో కీలక నేతగా మారారు. ఇప్పుడు నియోజ‌క‌వ‌ర్గంలో ఏ నాయకుడి సపోర్ట్ అవసరం లేకుండా స్వతంత్రంగా పని చేస్తోంది. అధికార వైసీపీలోని వర్గ విభేదాలు ఈసారి అనితకు అనుకూలంగా ఉండే అవకాశాలు ఉన్నాయని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

ఆధిక్యంలో ఉండటంతో అనిత పోటీ దాదాపుగా ముగిసినట్లేనని అంటున్నారు. గత ఎన్నికల్లో ప్రధాన కార్యాలయం కొవ్వూరుకు మారినప్పటికీ.. పార్టీ ఆదేశాల మేరకు అనిత అక్కడికి వెళ్లి పోటీ చేశారు. ఈసారి కొద్దిమంది నేతలు ఆమెను వ్యతిరేకించినా.. పార్టీ అగ్రనాయకత్వంలో అనిత పరపతి ముందు తమ వ్యతిరేకత ఏమాత్రం పనికి రాదని అంటున్నారు. ప్రజల్లో అనితపై వ్యతిరేకత లేదని.. పాయకరావుపేటలో టీడీపీకి బలమైన ఓటు బ్యాంకు ఉండడంతో అనితకే టిక్కెట్టు ఇస్తారని తెలుస్తోంది.

ఇక అధికార వైసీపీలో అంతర్గత పోరు కేడర్‌ను కలవరపెడుతోంది. పాయక రావు మొదటి నుంచి టీడీపీకి కంచుకోటగా ఉన్నారు. 1983 నుంచి ఇక్కడ టీడీపీ ఏడుసార్లు గెలుపొందగా.. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే గొల్లబాబురావు చక్రం తిప్పి 2009లో తొలిసారి కాంగ్రెస్ పార్టీ తరఫున గెలిచారు. ఆ తర్వాత జగన్ కు మద్దతుగా 2012లో కాంగ్రెస్ పార్టీకి రాజీనామా చేసి ఉప ఎన్నికల్లో పోటీ చేశారు. 2014లో అమలాపురం ఎంపీగా పోటీ చేసిన గొల్ల బాబూరావు ఆ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయారు. 2019లో పాయకరావుపేట నుంచి టికెట్‌ తెచ్చుకుని వైసీపీ హవాలో టీడీపీ అభ్యర్థి బంగారయ్యపై భారీ విజయం సాధించారు. ఆ ఎన్నికల్లో జగన్ ప్రభావం.. టీడీపీలో అనైక్యత బాబూరావుకు విజయాన్ని తెచ్చిపెట్టింది. అయితే ఇప్పుడు సీన్ కాస్త మారిందని అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: వైసీపీ, టీడీపీలో అసమ్మతి.. ఎవరు తగ్గుతారు, ఎవరు ఎదుగుతారో!

ప్రస్తుతం నియోజకవర్గంలో తీవ్ర అసంతృప్తి నెలకొంది. ఎమ్మెల్యే గొల్ల బాబూరావు వద్దు.. వైసీపీ ముద్దులు అంటూ స్థానిక నేతలు నిరసన వ్యక్తం చేయడం ఎమ్మెల్యేను కలవరపెడుతోంది. ఎస్.రాయవరం ఎంపీపీ బొలిశెట్టి శారద కుమారి (బొలిశెట్టి శారద కుమారి) సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను ఇబ్బందులకు గురిచేస్తున్నారని నిరసిస్తూ రాజీనామా చేయడం వైసీపీలో గ్రూపు వార్ కు సంకేతం. బదిలీలు, కాంట్రాక్టుల్లో అవినీతికి పాల్పడ్డారని ఎమ్మెల్యే సొంత పార్టీ నేతలే ఆరోపిస్తున్నారు. తమ వల్లే బాబూరావు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచినా తమకు కనీస ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని నియోజకవర్గ పరిధిలోని నాలుగు మండలాలకు చెందిన ముఖ్య నాయకులు పాలనాధికారికి ఫిర్యాదు చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: సాలూరులో టీడీపీకి బహుళ నాయకత్వ సమస్య.. రాజన్నదొర ఆలోచనకు నాయకత్వం అంగీకరిస్తుందా?

మంత్రి గుడివాడ అమర్ నాథ్ ఎమ్మెల్యే, ఇతర ముఖ్య నేతలు సయోధ్య కుదిరినా ఎవరికి వారే యమునా తీరు అన్నట్లుగా వ్యవహరిస్తున్నారు. గడప గడపకు ఎమ్మెల్యే బాబూరావుపై మన ప్రభుత్వం నిరసనలు వ్యక్తం చేస్తుండడంతో వైసీపీకి టెన్షన్ పడుతోంది. మాజీ ఎమ్మెల్యే చెంగల వెంకటరావు పరిస్థితిని తనకు అనుకూలంగా మార్చుకుని టిక్కెట్టు దక్కకుండా చూసుకుంటున్నారు. కానీ, గొల్ల బాబూరావు మాత్రం ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ ఈసారి టికెట్ తనకే వస్తుందని.. మళ్లీ ఎమ్మెల్యేగా పేరు తెచ్చుకుంటానని అంటున్నారు.

పెదపాటి అమ్మాజీ

పెదపాటి అమ్మాజీ

అయితే ఎమ్మెల్యేకు వ్యతిరేకంగా నేతలు గ్రూపుగా తయారవుతున్నారు.. ఈసారి ఇక్కడి నుంచి టీడీపీ మహిళా నేత అనిత పోటీ ఖరారైనందున.. ఆమెపై మహిళా నేత పోటీ చేస్తే బాగుంటుందని వైసీపీ భావిస్తోంది. ఒకవైపు మాజీ ఎమ్మెల్యే చెంగల వెంకట్ రావు టికెట్ కోసం తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నారు. మంత్రి దహిశెట్టి రాజా మద్దతుతో ఏపీ ఎస్సీ కార్పొరేషన్ చైర్ పర్సన్ పెదపాటి అమ్మాజీ అనితపై పోటీకి సిద్ధమవుతున్నారు. రెండు వర్గాలుగా చీలిపోయిన పాయక రావుపేట వైసీపీని ఏకతాటిపైకి తీసుకొస్తానని అమ్మాజీ అంటున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: టీటీడీ చైర్మన్ రేసులో నలుగురు.

టీడీపీ నేత అనితను ఓడించడమే అధికార పార్టీ టార్గెట్ అని అంటున్నారు. అనిత కూడా ప్రభుత్వ విధానాలకు వ్యతిరేకంగా అలుపెరగని పోరాటం చేస్తున్నారు. పార్టీ ఆదేశాల మేరకు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తూనే అనిత నియోజకవర్గంపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించారు. వీలు చిక్కినప్పుడల్లా నియోజకవర్గ కార్యక్రమాల్లో పాల్గొంటూ… గత ఎన్నికల్లో తనను ఎదిరించిన వారికి సర్దిచెప్పి గెలుపు కోసం తీవ్రంగా శ్రమిస్తున్నారు. వైసీపీలో గ్రూపు వార్ అనితతో కలవడం ఖాయమని.. లేకుంటే కష్టపడక తప్పదని పరిశీలకులు విశ్లేషిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *