ఇమ్రాన్ ఖాన్: ఇమ్రాన్ ఖాన్ నివాసంలో హైడ్రామా… !

ఇస్లామాబాద్: తోషాఖానా కేసులో పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్ అరెస్ట్ అయ్యే అవకాశం ఉంది. పోలీసులు నాన్ బెయిలబుల్ అరెస్ట్ వారెంట్‌పై లాహోర్‌లోని జమాన్ పార్క్ నివాసానికి చేరుకున్న తర్వాత ఇమ్రాన్ మద్దతుదారులు మరియు పాకిస్తాన్ తెహ్రీక్-ఇ-ఇన్సాఫ్ (పిటిఐ) కార్యకర్తలు పెద్ద సంఖ్యలో ఆదివారం అక్కడికి చేరుకున్నారు. దీంతో ఇమ్రాన్ నివాసం బయట హైడ్రామా నెలకొంది. ఇమ్రాన్ మద్దతుదారుల నినాదాలు, నిరసనలతో పోలీసులు ముందుకు వెళ్లలేకపోయారని వార్తలు వచ్చాయి.

తోషాఖానా కేసు విచారణకు ఇమ్రాన్ పదే పదే హాజరుకాకపోవడంతో కోర్టు అరెస్ట్ వారెంట్లు జారీ చేసింది. న్యాయపరమైన లాంఛనాలు పూర్తయిన తర్వాత ఇమ్రాన్‌ను అరెస్టు చేయనున్నట్లు తెలుస్తోంది. పోలీసు వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, ఒక సీనియర్ అధికారి అతి కష్టం మీద ఇమ్రాన్ నివాసంలోకి ప్రవేశించాడు, అయితే అక్కడ ఇమ్రాన్ జాడ కనిపించలేదు. అరెస్టును తప్పించుకునేందుకే ఆయన నివాసానికి దూరంగా ఉన్నట్లు వారు అనుమానిస్తున్నారు.

అరెస్ట్ చేసే యోచన లేదు..

కాగా, ఇమ్రాన్‌ను అరెస్టు చేసే ఆలోచన లేదని పోలీసులు తెలిపారని స్థానిక మీడియా పేర్కొంది. కోర్టు ఆదేశాల మేరకు లాహోర్‌కు వచ్చామని, అతడిని తమ రక్షణలో ఉంచేందుకు ఇస్లామాబాద్‌కు తీసుకువెళతామని ఇస్లామాబాద్ పోలీసులు ట్వీట్‌లో తెలిపారు. కోర్టు ఆదేశాలను అమలు చేయకుండా అడ్డుకునే వారిపై చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు.

తీవ్ర పరిణామాలు ఎదుర్కొన్న మాజీ మంత్రి

మరోవైపు, ఇమ్రాన్ ఖాన్‌పై ఎలాంటి చర్యలు తీసుకున్నా దేశ పరిస్థితిని మరింత దిగజార్చుతుందని పాక్ మాజీ మంత్రి ఫవాద్ చౌదరి షెహబాజ్ షరీఫ్ ప్రభుత్వాన్ని హెచ్చరించారు. సంక్షోభంలో ఉన్న దేశాన్ని మరింత సంక్షోభంలోకి నెట్టకుండా సున్నితంగా వ్యవహరించాలన్నారు. మరో ప్రకటనలో, ఇమ్రాన్ ఖాన్ ప్రాణాలకు ముప్పు ఉందని, అతనిని లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి కుట్ర జరుగుతోందని పాకిస్తాన్ మాజీ విదేశాంగ మంత్రి మహ్మద్ ఖురేషీ అన్నారు.

తోష్ఖానా కేసు ఏమిటి?

ఇమ్రాన్ ఖాన్ ప్రధానిగా ఉన్న సమయంలో విదేశాల నుంచి సేకరించిన ఖరీదైన వస్తువులు, బహుమతులను నిబంధనల ప్రకారం తోష్ఖానాకు తరలించారు. ఇవే వస్తువులను తోష్ఖానా నుంచి తక్కువ ధరకు కొనుగోలు చేసి అధిక ధరకు విక్రయించి సొమ్ము చేసుకున్నట్లు ఆరోపణలున్నాయి. దీనిపై ఎన్నికల సంఘం ఆయనపై ఐదేళ్లపాటు అనర్హత వేటు వేసింది. దీంతో జాతీయ అసెంబ్లీకి పోటీ చేసే అవకాశాన్ని కోల్పోయారు. తోషాఖానా రిఫరెన్స్‌లో తప్పుడు ప్రకటన ఇచ్చినందుకు ఈసీ ఈ చర్యలు తీసుకుంది. ప్రస్తుతం తోష్ఖానా కేసు కోర్టులో విచారణలో ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-05T15:56:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *