ఎముక కాదు..

బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన తొలి టీ20లో భారత్ ఘన విజయం సాధించింది

హర్మన్‌ప్రీత్ హాఫ్ సెంచరీ

ఢాకా: సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత భారత మహిళా క్రికెట్ జట్టు రంగంలోకి దిగింది. ఆదివారం బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన తొలి టీ20లో కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ (35 బంతుల్లో 6 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లతో 54 నాటౌట్) అద్భుత అర్ధసెంచరీతో ఆకట్టుకున్నాడు. దీంతో భారత జట్టు 7 వికెట్ల తేడాతో గెలిచి మూడు టీ20ల సిరీస్‌లో 1-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది. రెండో మ్యాచ్ మంగళవారం ఇదే వేదికపై జరగనుంది. తొలుత బ్యాటింగ్‌కు దిగిన బంగ్లాదేశ్ 20 ఓవర్లలో 5 వికెట్లకు 114 పరుగులు మాత్రమే చేసింది. షోర్నా అక్తర్ (28 నాటౌట్) టాప్ స్కోరర్. పూజా, మిన్నూ, షఫాలీలకు తలో వికెట్ దక్కింది. అనంతరం భారత్ 16.2 ఓవర్లలో 3 వికెట్లకు 118 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. ఓపెనర్ స్మృతి మంధాన (38) రాణించింది. సుల్తానాకు రెండు వికెట్లు దక్కాయి. హర్మన్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్‌గా నిలిచాడు. ఈ మ్యాచ్ ద్వారా తెలుగు క్రికెటర్ బారెడ్డి అనూష అరంగేట్రం చేసింది. కానీ నాలుగు ఓవర్లలో 24 పరుగులు ఇచ్చి ఒక్క వికెట్ కూడా తీయలేకపోయింది.

గట్టి బౌలింగ్ తో..: టాస్ ఓడిన ఆతిథ్య జట్టు బ్యాట్స్ మెన్ పరుగుల కోసం చెమటోడ్చారు. ముఖ్యంగా పేసర్ పూజా వస్త్రాకర్, స్పిన్నర్ దీప్తి శర్మ పొదుపుగా బౌలింగ్ చేయడంతో బెంగాల్ అతి కష్టం మీద వంద పరుగులు దాటింది. చేతిలో సరిపడా వికెట్లు ఉన్నప్పటికీ గట్టిగా ఆడలేకపోయారు. ఆ తర్వాత స్వల్ప విరామంలో భారత జట్టు తొలి ఓవర్ లోనే షఫాలీ (0) వికెట్ కోల్పోయింది. జెమీమా (11) కూడా పవర్‌ప్లేలో పుంజుకుంది. ఈ దశలో స్మృతి-హర్మన్ కీలక ఇన్నింగ్స్‌కు సహకరించారు. హర్మన్ 11వ ఓవర్‌లో రెండు ఫోర్లు, 13వ ఓవర్‌లో 6.4 బాదాడు. కానీ మూడో వికెట్‌కు 70 పరుగులు జోడించిన తర్వాత 14వ ఓవర్‌లో స్మృతి స్టంపౌట్ అయింది. పట్టు వదలని హర్మన్ 17వ ఓవర్ తొలి రెండు బంతులను 6.4వ బంతికి బౌల్ట్ చేసి జట్టుకు విజయాన్ని అందించడంతో పాటు హాఫ్ సెంచరీ కూడా పూర్తి చేశాడు.

సారాంశం స్కోర్‌లు

బంగ్లాదేశ్: 20 ఓవర్లలో 114/5 (షోర్నా అక్తర్ 28 నాటౌట్; పూజా వస్త్రాకర్ 1/16). భారత్: 16.2 ఓవర్లలో 118/3 (హర్మన్ 54 నాటౌట్, స్మృతి మంధాన 38; సుల్తానా 2/25).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *