కొత్త రంగాలపై డాక్టర్ రెడ్డీస్ దృష్టి

కార్పొరేట్ కొనుగోళ్లపై ఆసక్తి.. సామర్థ్య నిర్మాణానికి డిజిటలైజేషన్

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): న్యూట్రాస్యూటికల్స్ మరియు సెల్ జీన్ థెరపీ రంగాల్లో కొత్త ఉత్పత్తులను ప్రవేశపెట్టడం ద్వారా ఈ రంగాల్లో మరింత విస్తరించాలని డాక్టర్ రెడ్డీస్ లాబొరేటరీస్ భావిస్తోంది. కంపెనీ భవిష్యత్తులో తన వృద్ధి రేటును కొనసాగించేందుకు ఇంటిగ్రేటెడ్ డిజిటల్ హెల్త్‌కేర్ సర్వీసెస్, డిజిటల్ థెరప్యూటిక్స్, డిసీజ్ మేనేజ్‌మెంట్ వంటి కొత్త రంగాల్లోకి ప్రవేశించేందుకు కూడా సిద్ధమవుతోంది. కంపెనీ వ్యూహానికి అనుగుణంగా మరియు వృద్ధికి దోహదపడే కంపెనీలను కొనుగోలు చేయడానికి మేము సిద్ధంగా ఉన్నాము. భవిష్యత్తులో ఆరోగ్య సంరక్షణ రంగానికి కీలకంగా మారే రంగాలపై దృష్టి సారిస్తామని వార్షిక నివేదికలో డాక్టర్ రెడ్డీస్ చైర్మన్ కె.సతీష్ రెడ్డి తెలిపారు. పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి కార్యకలాపాలను బలోపేతం చేయడం, డిజిటలైజేషన్‌లో పెట్టుబడులు మరియు సామర్థ్యాన్ని పెంచే ప్రక్రియల మెరుగుదల కొనసాగుతుందని స్పష్టం చేసింది. కంపెనీ సామర్థ్యాన్ని పెంచేందుకు డిజిటలైజేషన్‌పై దృష్టి సారిస్తుంది.

కోవిడ్‌పై 50,000 కోట్లు ఖర్చు..

2027 నాటికి కోవిడ్‌పై ప్రపంచవ్యాప్త వ్యయం 50,000 కోట్లకు చేరుకోవచ్చని డాక్టర్ రెడ్డీస్ వార్షిక నివేదిక అంచనా వేసింది. ఈ మొత్తాన్ని కోవిడ్ చికిత్స, పరిశోధన, కోవిడ్ సోకిన తర్వాత దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్య సమస్యలపై ఖర్చు చేయనున్నట్లు తెలిపారు. టీకాలు మరియు థెరప్యూటిక్స్ యొక్క స్థిరమైన ఉపయోగం లేకపోవడం వల్ల, రాబోయే సంవత్సరాల్లో అంతర్జాతీయంగా ఔషధాల వినియోగంలో కోవిడ్ ప్రధాన కారకంగా మారుతుందని పేర్కొంది.

మున్ముందు మరిన్ని సవాళ్లు..

గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా కోవిడ్ కారణంగా ఔషధ పరిశ్రమ అనేక ప్రతికూల పరిస్థితులను ఎదుర్కొన్నప్పటికీ, అది స్థిరంగా ముందుకు సాగుతోంది. అయితే ఇండస్ట్రీకి సవాళ్లు ఎదురవుతున్నాయని తేలిందని రిపోర్ట్ పేర్కొంది. గ్లోబల్ ఫార్మాస్యూటికల్ మార్కెట్ 2027 నాటికి 1.9 ట్రిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుంటుందని, ఇది సంవత్సరానికి 3 నుండి 6 శాతం చొప్పున పెరుగుతుందని అంచనా. ఆసియా పసిఫిక్, లాటిన్ అమెరికా, భారతదేశం, ఆఫ్రికా మరియు మధ్యప్రాచ్య దేశాలు జనాభా దృష్ట్యా వచ్చే ఐదేళ్లలో అత్యధిక ఫార్మాస్యూటికల్ విక్రయాలను చూసే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-12T01:56:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *