చిప్‌ల తయారీ ప్లాంట్‌ను మేమే ఏర్పాటు చేస్తాం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-12T02:04:38+05:30 IST

భారత్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు కట్టుబడి ఉన్నామని ప్రకటించిన తైవాన్‌కు చెందిన ఫాక్స్‌కాన్.. సొంతంగా చిప్ (సెమీకండక్టర్స్) తయారీ రంగంలోకి దిగనున్నట్టు సంకేతాలిచ్చింది…

చిప్‌ల తయారీ ప్లాంట్‌ను మేమే ఏర్పాటు చేస్తాం

ఫాక్స్‌కాన్ సంకేతాలు

న్యూఢిల్లీ: భారత్‌లో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు కట్టుబడి ఉన్నామని ప్రకటించిన తైవాన్‌కు చెందిన ఫాక్స్‌కాన్.. సొంతంగా చిప్ (సెమీకండక్టర్స్) తయారీ రంగంలోకి దిగనున్నట్లు సంకేతాలిచ్చింది. వేదాంత గ్రూప్‌తో జాయింట్ వెంచర్ నుంచి వైదొలిగిన 24 గంటల్లోనే ఫాక్స్‌కాన్ ఈ తాజా ప్రకటన చేసింది. కాంటాక్ట్ తయారీదారు ఫాక్స్‌కాన్ సెమీకండక్టర్ మరియు డిస్ప్లే ఫ్యాబ్ ప్రోగ్రామ్ కింద ప్రోత్సాహకాల కోసం వర్తిస్తుందని వెల్లడించింది. వేదం గ్రూప్‌తో తెగతెంపులు చేసుకున్న నేపథ్యంలో ఇతర భాగస్వాములను తీవ్రంగా పరిగణిస్తున్నట్లు తెలిపింది. “భారతదేశాన్ని తదుపరి స్థాయికి తీసుకెళ్లాలని ఆకాంక్షిస్తూ, ఫాక్స్‌కాన్ యొక్క ప్రపంచ స్థాయి సరఫరా గొలుసు మరియు తయారీ సామర్థ్యాలను కొనసాగించగల దేశ మరియు విదేశాల నుండి విభిన్న భాగస్వాములను మేము ఆహ్వానిస్తున్నాము” అని ప్రకటన పేర్కొంది. భారతదేశంలో పెట్టుబడులకు సంబంధించి తమ ప్రమాణాలు చెక్కుచెదరకుండా ఉన్నాయని స్పష్టం చేస్తూ, ఈ లక్ష్యంతో మార్పులు చేసిన సెమీకండక్టర్లు, డిస్ప్లే ఫ్యాబ్ సిస్టమ్ నిబంధనలకు అనుగుణంగా దరఖాస్తులను సమర్పించడానికి అవసరమైన ప్రయత్నాలు చేస్తున్నామని చెప్పారు. భారతదేశం పటిష్టమైన సెమీకండక్టర్ల తయారీ వ్యవస్థను నిర్మించి సిద్ధం చేసిందని ప్రశంసించారు. ఇంకా శైశవదశలో ఉన్న భారత సెమీ కండక్టర్ల రంగంతో కలిసి ఎదగాలని ఉత్సుకతతో ఎదురుచూస్తున్నామని వెల్లడించారు. వేదాంతతో జాయింట్ వెంచర్ రద్దును వివరిస్తూ, విడిపోవడానికి రెండు పార్టీలు పరస్పరం అంగీకరించాయని, ఇది ప్రతికూలంగా ఏమీ లేదని స్పష్టం చేసింది.

ప్రాజెక్టుతో ముందుకు వెళ్లలేకపోతున్నామని, సులువుగా అధిగమించలేని అడ్డంకులు ఎన్నో ఉన్నాయని గ్రహించి ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలిపింది. పూర్తిగా కొత్త భౌగోళిక శాస్త్రంలో పునాది నుండి ఫ్యాబ్‌లను నిర్మించడం పెద్ద సవాలు అని పేర్కొంటూ, భారతదేశంలో పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు తన నిబద్ధతను పునరుద్ఘాటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-12T02:04:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *