జగన్ రాజకీయం: మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆర్కేకి చెక్.. నోరు మెదపకుండా..

ప్రధాన ప్రత్యర్థికి కీలక స్థానం

అమెరికా పర్యటనలో ఉన్న సమయంలో నోరు మెదపకుండా కీలక నిర్ణయం తీసుకున్నారు

మంగళగిరి, తాడేపల్లి నగర పార్టీ అధ్యక్షుడిగా వేమారెడ్డి నియమితులయ్యారు

ఇప్పటి వరకు ఆ రెండు పట్టణాలకు అధ్యక్షులుగా ఉన్న ఆర్కే వర్గానికి వ్యతిరేకం కాదు

రాత్రికి రాత్రే ఆర్కే వర్గం అధిష్టానం నిర్ణయంతో ప్రాణం తీసింది

గమనించకుండా పొగతాగారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

గుంటూరు (ఆంధ్రజ్యోతి): చివరకు మంగళగిరి ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డిని టార్గెట్ చేసేందుకు వైసీపీ నాయకత్వం సిద్ధమైంది. నాయకత్వ తీరు కారణంగా కొంతకాలంగా తన నియోజక వర్గ పరిధిలో ఉన్న తాడేపల్లి పాలెం ముఖాన్ని కూడా చూడాలని కోరుకోని ఆర్కే.. పార్టీ సూచించిన కార్యక్రమాలను బహిష్కరించిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పటి మంత్రి లోకేష్ పై గెలిచిన చంద్రబాబు తనయుడు ఆర్కే.. జగన్ కేబినెట్ లో తనకు తప్పకుండా చోటు దక్కుతుందని ఆశించారు. అయితే తొలిదశలో కానీ విస్తరణలో కానీ ఆయనకు అవకాశం రాలేదు. తనకు మంత్రి పదవి ఇవ్వకున్నా నియోజకవర్గ అభివృద్ధికి నిధుల కేటాయింపులో తనపై వివక్ష చూపారనే కారణంతో జగన్ కు దూరంగా ఉంటూ వస్తున్నారు. దీంతో వారి మధ్య అగాధం ఏర్పడింది. పార్టీ కార్యక్రమాలు నిర్వహించాలని సూచించిన చైనా పార్టీ నేతలతో కూడా ఆర్కే చాలా ధీటుగా మాట్లాడిన సంగతి తెలిసిందే. ఏ ముఖం పెట్టుకుని ముందుకు సాగాలని ఇంటింటికీ స్టిక్కర్లు అంటించే కార్యక్రమాన్ని బహిష్కరించారు. దీంతో ఆర్కేని కంట పడకుండా పొగబెట్టే కార్యక్రమానికి శ్రీకారం చుట్టారు.

alla-ramakrishna-reddy.jpg

సగానికి పైగా నియోజకవర్గం ఉన్న మంగళగిరి, తాడేపల్లి ఉమ్మడి నగర పార్టీ అధ్యక్షుడిగా తాడేపల్లి మాజీ ఎంపీపీ దొంతిరెడ్డి వేమారెడ్డిని నియమిస్తూ మంగళవారం రాత్రి ఉత్తర్వులు వెలువడ్డాయి. వేమారెడ్డి, ఆర్కే మధ్య పచ్చగడ్డి వేస్తే భగ్గుమనే పరిస్థితి నెలకొంది. మంగళగిరి సీటుపై ఆశలు పెట్టుకున్న వేమారెడ్డికి దక్కకపోవడంతో రెండోసారి టికెట్ దక్కించుకున్న ఆర్కేపై కత్తి దూశారని, అదేవిధంగా ఆర్కే కూడా తనకు సీటు రాకుండా చేసేందుకు ప్రయత్నించారని చర్చ జరుగుతోంది. గత ఎన్నికల్లో తన గెలుపునకు సహకరించలేదని అప్పట్లో ఆర్కే నాయకత్వానికి ఫిర్యాదు కూడా వచ్చింది. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో ఆర్కే అమెరికా పర్యటనలో ఉండగానే రాత్రికి రాత్రే వేమారెడ్డికి అధికార యంత్రాంగం కీలక పదవి కట్టబెట్టింది.

1అల్లరామకృష్ణారెడ్డి.jpg

వేమారెడ్డి నియామకం ముందడుగు పడింది. ఇప్పటి వరకు మంగళగిరి పట్టణ పార్టీ అధ్యక్షుడిగా ఉన్న మునగాల మల్లేశ్వరరావు, తాడేపల్లి పట్టణ పార్టీ అధ్యక్షుడిగా ఉన్న బుర్ర నూక వేణు గోపాలస్వా మిరెడ్డిని పదవుల నుంచి తప్పించారు. వీరిద్దరూ ఎమ్మెల్యే ఆర్కేకి విధేయులు, ఆర్కే స్థానికంగా లేని సమయంలో ప్రత్యర్థికి పెద్దపీట వేయడంతో ఆర్కే విధేయులు రెచ్చిపోయారు. దీంతో మంగళగిరి నియోజకవర్గం వైసీపీలో పెను దుమారం రేగింది. చివరగా, ఇది ఎలాంటి పరిణామాలకు దారితీస్తుందో ఆర్కే తన అమెరికా పర్యటన నుండి తిరిగి వచ్చిన తర్వాత తెలుస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-05-11T12:20:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *