టర్కీ భూకంపం: టర్కీలో మూడో భూకంపం.. 1400 దాటిన మృతుల సంఖ్య

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-06T19:06:42+05:30 IST

వరుస భూకంపాలతో టర్కీ వణికిపోతోంది

టర్కీ భూకంపం: టర్కీలో మూడో భూకంపం.. 1400 దాటిన మృతుల సంఖ్య

అంకారా: వరుస భూకంపాలతో టర్కీ వణికిపోతోంది. ఆగ్నేయ టర్కీ మరియు సిరియాలో ఈ ఉదయం 7.8 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించింది. భవనాలు కూలిపోవడంతో అందులో నివసిస్తున్న వారు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. ఇప్పటివరకు అందిన సమాచారం ప్రకారం 1400 మందికి పైగా మరణించారు. వేలాది మంది తీవ్రంగా గాయపడ్డారు. సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్న సమయంలో మధ్యాహ్నం 1.24 గంటలకు భూమి రెండోసారి కంపించింది. రిక్టర్ స్కేలుపై దీని తీవ్రత 7.5గా నమోదైంది.

కొద్దిసేపటికే, 6.0 తీవ్రతతో మూడో భూకంపం సంభవించింది. వరుస భూకంపాలు ప్రజలను భయభ్రాంతులకు గురిచేస్తున్నాయి. పరువు పోగొట్టుకున్న జనం అరచేతిలో ప్రాణం పోసుకుంటున్నారు. తాజా భూకంప కేంద్రం సెంట్రల్ టర్కీలో ఉంది. 12 గంటల వ్యవధిలో మూడోసారి భూకంపం రావడంతో ప్రజలు అల్లాడిపోతున్నారు. ఇప్పటికే 1400 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోగా, వందలాది మంది శిథిలాల కింద చిక్కుకుపోయి ఉంటారని భావిస్తున్నారు. సహాయ కార్యక్రమాలు నిర్విరామంగా కొనసాగుతున్నాయి. ప్రమాద తీవ్రతను బట్టి మృతుల సంఖ్య 5 వేలకు పైగా ఉండవచ్చని అంచనా వేస్తున్నారు.

భూకంపం సిరియాతో పాటు టర్కీలో పెను విధ్వంసం సృష్టించింది. రెండు దేశాల్లోనూ పెద్ద ఎత్తున సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. సోమవారం నాటి భూకంపం గత శతాబ్దంలోనే అతిపెద్దదని టర్కీ అధ్యక్షుడు ఎర్డోగాన్ తెలిపారు. కూలిన భవనాల వీడియోలు, హృదయ విదారక దృశ్యాలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్నాయి. భూప్రకంపనలతో భయాందోళనకు గురైన ప్రజలు భవనాల నుంచి రోడ్లపైకి పరుగులు తీసి ప్రాణాలు కాపాడుకునే ప్రయత్నం చేశారు.

టర్కీ, సిరియాలో సంభవించిన భూకంపాలపై భారత్ సహా పలు దేశాలు స్పందించాయి. సాయం చేసేందుకు ఇరు దేశాలు ముందుకొచ్చాయి. మందులు మరియు రెస్క్యూ సిబ్బందిని పంపుతామని భారతదేశం హామీ ఇవ్వగా, యూరోపియన్ యూనియన్ కూడా స్పందించింది. తమ బృందాలను టర్కీకి పంపుతున్నామని చెప్పారు. అలాగే, అవసరమైన సహాయాన్ని అందజేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. వీలైనంత సాయం అందిస్తానని బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్ ట్వీట్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-06T19:30:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *