టర్కీ భూకంపం: 90 గంటల తర్వాత శిథిలాల నుంచి 10 రోజుల పాప రక్షించబడింది

హటే: టర్కీ మరియు సిరియా భూకంపం కారణంగా సంభవించిన భారీ విధ్వంసం కారణంగా, మీరు ఎక్కడ చూసినా, మీరు శిధిలాల గుట్టలు మరియు ఆక్రమణలను చూడవచ్చు. ప్రకృతి వైపరీత్యంలో 22,000 మందికి పైగా మరణించగా, శిథిలాల నుండి పిల్లలు బయటపడుతున్నారు. భారీ పతనం తరువాత, ఒక మహిళ నిండు బిడ్డకు జన్మనిచ్చింది మరియు శిథిలాల కింద మరణించింది, కానీ శిశువు ప్రాణాలతో బయటపడింది. ఈ క్రమంలో శుక్రవారం హతాయ్ ప్రావిన్స్‌లోని ఓ భవనం కింద నుంచి అనూహ్యంగా పది రోజుల పసికందు గుడ్డు బయటపడింది. ఏడ్చే తల్లులను, శిశువులను బిడ్డ గుడ్డు రక్షించగలగడం విశేషం.

90 గంటలపాటు భూకంప శిథిలాలలో తల్లి, బిడ్డ చిక్కుకుపోయారని, రెస్క్యూ సిబ్బంది చాలా చాకచక్యంగా వ్యవహరించి పాప ఏడుపును బయటకు తీశారని సహాయక బృందాలు తెలిపాయి. భవనం శిథిలాల నుంచి శిశువును బయటకు తీయగానే, థర్మల్ దుప్పటిలో చుట్టి అంబులెన్స్‌లో ఎక్కించారు. తల్లికి ఆహారం, నీరు అందక తల్లడిల్లిపోయిందని, తల్లీబిడ్డలను వెంటనే ఆస్పత్రికి తరలించామని రెస్క్యూ టీమ్ తెలిపింది. పిల్లవాడు చురుకుగా ఉంటాడని మరియు తల్లి పాలు తాగుతున్నాడని చెప్పారు. తల్లి పాలే బిడ్డను కాపాడిందని తెలిపారు.

ఇదిలా ఉండగా, హటే ప్రావిన్స్‌లో శిథిలాల నుండి జెనెప్ ఎలా పర్లక్ అనే మూడేళ్ల బాలుడిని కూడా సహాయక సిబ్బంది రక్షించారు. దాదాపు 100 గంటల పాటు శిథిలాల కింద బాలుడు చిక్కుకున్నట్లు టర్కీ వార్తా సంస్థ తెలిపింది. ఇంతలో, ABC న్యూస్ ప్రకారం, శుక్రవారం ఒక్కరోజే, కనీసం తొమ్మిది మంది పిల్లలను రెస్క్యూ బృందాలు రక్షించాయి. టర్కీ, సిరియాలో సంభవించిన భూకంప మృతుల సంఖ్య 22,000కు చేరుకుంది. ఫిబ్రవరి 6న టర్కీలోని హటే ప్రావిన్స్‌లో 7.7-7.6 తీవ్రతతో రెండు భూకంపాలు సంభవించాయి. ఇదిలా ఉండగా, భారత్‌తో సహా డజనుకు పైగా దేశాలకు చెందిన ప్రత్యేక బృందాలు సహాయక చర్యల్లో పాల్గొంటున్నాయి. కూలిపోయిన వేలాది భవనాల శిథిలాలను తొలగిస్తూ సహాయక చర్యలు ముమ్మరంగా కొనసాగుతున్నాయి. టర్కీ మరియు సిరియాకు అనేక దేశాల నుండి మానవతా సహాయం కూడా అందుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-11T16:44:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *