టర్కీ – సిరియా భూకంపం: 22 గంటల పాటు మృత్యువుతో పోరాడిన మహిళ.. ఎట్టకేలకు..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-07T12:24:04+05:30 IST

సెంట్రల్ టర్కీ-సిరియా సరిహద్దులో సోమవారం ఉదయం 7.8 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పటి నుంచి సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఓ మహిళ శిథిలాల మధ్య చిక్కుకుని దాదాపు 22 గంటల పాటు మృత్యువుతో పోరాడింది.

టర్కీ - సిరియా భూకంపం: 22 గంటల పాటు మృత్యువుతో పోరాడిన మహిళ.. ఎట్టకేలకు..

టర్కీ – సిరియా భూకంపం: సెంట్రల్ టర్కీ-సిరియా సరిహద్దులో సోమవారం ఉదయం 7.8 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించిన సంగతి తెలిసిందే. అప్పటి నుంచి సహాయక చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఓ మహిళ శిథిలాల మధ్య చిక్కుకుని దాదాపు 22 గంటల పాటు మృత్యువుతో పోరాడింది. చివరకు ప్రాణాలతో బయటపడింది. ఈ ఘటన రక్షకుల్లో కూడా ఆనందం నింపింది. టర్కిష్ మీడియా సర్వీస్ అండాలు ప్రకారం, ఆగ్నేయ ప్రావిన్స్ సాన్లియుర్ఫాలో శిథిలాల నుండి ఒక గుర్తు తెలియని మహిళ సజీవంగా బయటకు తీయబడింది. జాతీయ గార్డులు స్థానిక నివాసితుల సహాయంతో మహిళను శిథిలాల నుండి బయటకు తీస్తున్నట్లు చూపించే వీడియోను టర్కిష్ స్టేట్ మీడియా ఏజెన్సీ పోస్ట్ చేసింది.

టర్కీ మరియు సిరియాలో మూడు శక్తివంతమైన భూకంపాలు విధ్వంసం సృష్టించాయి. పెద్ద పెద్ద భవనాలన్నీ ఇటుక కుప్పల్లా కూలిపోయాయి. శిథిలాల కింద చిక్కుకున్న వారిని రక్షించేందుకు రెస్క్యూ సిబ్బంది నిరంతరం శ్రమిస్తున్నారు. అయితే శిథిలాల మధ్య ఓ మహిళ సజీవంగా ఉన్నట్లు రెస్క్యూ టీం గుర్తించింది. వెంటనే రెస్క్యూ సిబ్బంది మెల్లగా శిథిలాలను తొలగించి మహిళను బయటకు తీసి వెంటనే ఆసుపత్రికి తరలించారు. స్థానిక నివాసితుల సహాయంతో శిథిలాల నుండి మహిళను రెస్క్యూ వర్కర్లు బయటకు తీస్తున్న వీడియోను టర్కీ స్టేట్ మీడియా ఏజెన్సీ పోస్ట్ చేసింది.

సోమవారం ఉదయం సంభవించిన తొలి భూకంపం టర్కీ చరిత్రలో అతిపెద్ద భూకంపం. గత 100 ఏళ్లలో ఇదే అతిపెద్ద భూకంపమని స్థానిక ప్రభుత్వం వెల్లడించింది. టర్కీలో, సిరియన్ శరణార్థులతో ఉన్న మొత్తం నగరాలు తుడిచిపెట్టుకుపోయాయి. భారీ మంచు కారణంగా వందలాది భారీ భవనాలు కుప్పకూలడంతో ప్రజలు ఇళ్లకే పరిమితమయ్యారు. అప్పటికే అర్ధరాత్రి కావడంతో జనాలంతా గాఢ నిద్రలో ఉన్నారు. దీంతో రనౌట్ కూడా చేయలేని పరిస్థితి నెలకొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-07T12:24:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *