డిగ్రీ ప్రవేశాలు: తెలంగాణ వ్యవసాయ కళాశాలల్లో డిగ్రీ ప్రవేశాలు

ప్రొఫెసర్ జయశంకర్ తెలంగాణ రాష్ట్ర వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయం (PJTSAU), హైదరాబాద్, PV నరసింహారావు తెలంగాణ వెటర్నరీ యూనివర్సిటీ (PVNRTVU), శ్రీ కొండా లక్ష్మణ్ తెలంగాణ స్టేట్ హార్టికల్చరల్ యూనివర్సిటీ (SKLTSHU), సిద్దిపేట-ములుగు సంయుక్తంగా వ్యవసాయ ఆధారిత డిగ్రీ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేశాయి. BSc ఆనర్స్, BVSc మరియు AH మరియు BFSc ప్రోగ్రామ్‌లు BIPC స్ట్రీమ్‌లో అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఇవి రెగ్యులర్ మరియు సెల్ఫ్ ఫైనాన్స్ కోర్సులు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వ్యవసాయ, వెటర్నరీ, హార్టికల్చర్ కళాశాలల్లో ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. తెలంగాణ ఎంసెట్ 2023 కౌన్సెలింగ్ ర్యాంక్ ఆధారంగా నిర్వహించబడుతుంది మరియు ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. ప్రొఫెసర్ జయశంకర్ మరియు శ్రీ కొండా లక్ష్మణ్ విశ్వవిద్యాలయాల క్రింద ఒక్కొక్కటి 40 శాతం సీట్లు; పీవీ నరసింహారావు వర్సిటీలో 25 శాతం సీట్లను గ్రామీణ వ్యవసాయ కుటుంబాల అభ్యర్థులకు కేటాయించారు. మొత్తం 85 శాతం సీట్లు స్థానికులకే కేటాయించారు. ఆసక్తిగల తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. సెల్ఫ్ ఫైనాన్సింగ్ సీట్ల కోసం ప్రత్యేకంగా కౌన్సెలింగ్ నిర్వహిస్తారు.

B.Sc గౌరవాలు

  • ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. వ్యవసాయం, కమ్యూనిటీ సైన్స్ మరియు హార్టికల్చర్ విభాగాలు ఉన్నాయి.

  • పీజేటీఎస్‌ఏయూ పరిధిలోని రాజేంద్రనగర్, అశ్వారావుపేట, పొలాస, పాలెం, వరంగల్ అర్బన్, సిరిసిల్ల, ఆదిలాబాద్ వ్యవసాయ కళాశాలల్లో మొత్తం 520 రెగ్యులర్ సీట్లు, 200 సెల్ఫ్ ఫైనాన్సింగ్ సీట్లు ఉన్నాయి. సైఫాబాద్ కమ్యూనిటీ సైన్స్ కాలేజీలో 38 రెగ్యులర్ సీట్లు, 5 సెల్ఫ్ ఫైనాన్స్ సీట్లు ఉన్నాయి.

  • SKLTSHU పరిధిలోని రాజేంద్రనగర్ మరియు మోజర్ల హార్టికల్చర్ కళాశాలల్లో మొత్తం 170 రెగ్యులర్ సీట్లు మరియు 34 సెల్ఫ్ ఫైనాన్సింగ్ సీట్లు ఉన్నాయి.

  • BSc ఆనర్స్ (అగ్రికల్చర్/కమ్యూనిటీ సైన్స్) ప్రోగ్రామ్‌లలో 15 శాతం సీట్లు ICAR కోటా కింద రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి. వీటి స్థానంలో ICAR ‘UG-AIEEA 2023’ ద్వారా భర్తీ చేయబడుతుంది.

BVSC & AH

  • ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి ఐదున్నర సంవత్సరాలు. ఈ కార్యక్రమంలో వెటర్నరీ సైన్స్ ప్రధాన స్రవంతి.

  • పీవీఎన్‌ఆర్టీవీయూ పరిధిలోని రాజేంద్రనగర్, కోరుట్ల, మామునూరు వెటర్నరీ సైన్స్ కళాశాలల్లో మొత్తం 174 సీట్లు ఉన్నాయి.

Bfsc

  • ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఈ కార్యక్రమంలో ఫిషరీ సైన్స్ ప్రధాన అంశం.

  • పీవీఎన్‌ఆర్‌టీవీయూ పరిధిలోని పెబ్బిరే ఫిషరీ సైన్స్ కళాశాలలో 28 సీట్లు, నెల్లూరు జిల్లా-ముత్తుకూరు ఫిషరీ సైన్స్ కళాశాలలో 11 సీట్లు ఉన్నాయి. ముత్తుకూరు ఫిషరీ సైన్స్ కాలేజీలో తెలంగాణ అభ్యర్థులకు 36 శాతం సీట్లు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి.

అర్హత వివరాలు: గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుండి బయాలజీ, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, ఇంగ్లీష్ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా ఇంటర్/12వ/తత్సమాన కోర్సులో ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. BVSC మరియు AH ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి ఇంటర్ స్థాయిలో రెండవ తరగతి మార్కులు తప్పనిసరి. అభ్యర్థులందరూ తప్పనిసరిగా తెలంగాణ MSET 2023లో ర్యాంక్ సాధించి ఉండాలి. BSc ఆనర్స్ మరియు BFSC ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి, అభ్యర్థుల వయస్సు 31 డిసెంబర్ నాటికి జనరల్ అభ్యర్థులకు తప్పనిసరిగా 17 నుండి 22 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు 17 నుండి 25 సంవత్సరాల మధ్య; వికలాంగుల వయస్సు 17 నుండి 27 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. BVSC మరియు AH ప్రోగ్రామ్‌లో చేరడానికి 17 నుండి 25 సంవత్సరాల మధ్య ఉన్న జనరల్ అభ్యర్థులు; వికలాంగులు, బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 17 నుంచి 30 ఏళ్ల మధ్య ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: సాధారణ అభ్యర్థులకు 1800; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.900

దరఖాస్తు రుసుము చెల్లించడానికి చివరి తేదీ: జూలై 15

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు సమర్పణకు చివరి తేదీ: జూలై 17

దిద్దుబాటు విండో తెరుచుకుంటుంది: జూలై 18, 19

వెబ్‌సైట్: www.pjtsau.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-16T17:33:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *