తెలంగాణలో మేఘా మరియు BWD EV యూనిట్!

8,000 కోట్ల పెట్టుబడి

కేంద్ర ప్రభుత్వం పరిశీలనలో ప్రతిపాదన

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): హైదరాబాద్‌కు చెందిన మేఘా ఇంజినీరింగ్ అండ్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ లిమిటెడ్ (MEIL) చైనీస్ ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల తయారీ కంపెనీ BYD సహకారంతో తెలంగాణలో ఎలక్ట్రిక్ వాహనం (EV), బ్యాటరీ తయారీ యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేయాలని యోచిస్తోంది. సంబంధిత వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, ఛార్జింగ్ స్టేషన్లు, పరిశోధన, అభివృద్ధి మరియు శిక్షణా కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేసే యోచన కూడా ఉంది. ఇందుకోసం జాయింట్ వెంచర్ ఏర్పాటు చేసి రెండు కంపెనీలు కలిసి బిలియన్ డాలర్లు (దాదాపు రూ. 8,100 కోట్లు) పెట్టుబడి పెట్టవచ్చు. ఈ ప్రతిపాదన ప్రస్తుతం కేంద్ర ప్రభుత్వం వద్ద ఉంది. కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి అనుమతులు వస్తే త్వరగా ముందుకు సాగుతుంది. దీర్ఘకాలంలో, ఈ యూనిట్ BWD బ్రాండ్ ఎలక్ట్రిక్ కార్లను తయారు చేయగలదు. BYD అనేది ఎలక్ట్రిక్ మరియు హైబ్రిడ్ వాహనాల తయారీలో ప్రపంచంలోనే అతిపెద్దది. భారతదేశంలో ఎలక్ట్రిక్ వాహనాల తయారీ యూనిట్‌ను ఏర్పాటు చేసే యోచనలో ఉందని గతంలో BYD వెల్లడించింది. కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి అనుమతి పొందిన వెంటనే అవసరమైన భూమి, ఇతర మౌలిక సదుపాయాల కోసం రెండు సంస్థలు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని సంప్రదించవచ్చని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి. దీనిపై ఎంఈఐఎల్ వర్గాలు స్పందించలేదు.

ఇప్పటికే ఎలక్ట్రిక్ బస్సుల తయారీలో..

ఓలెక్ట్రా, MEIL గ్రూప్ కంపెనీ, గ్రీన్‌టెక్ ఎలక్ట్రిక్ బస్సులను తయారు చేస్తుంది. అత్యాధునిక ఆటోమేటెడ్ రోబోటిక్ తయారీ కర్మాగారాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు ఒలెక్ట్రా ఇప్పటికే తెలంగాణ ప్రభుత్వం నుంచి 150 ఎకరాల భూమిని తీసుకుంది. దశలవారీగా, ప్లాంట్ సంవత్సరానికి 10,000 ఎలక్ట్రిక్ బస్సులను తయారు చేయగల సామర్థ్యాన్ని అభివృద్ధి చేస్తుంది. భవిష్యత్తులో ఎలక్ట్రిక్ టిప్పర్లు, ట్రక్కులు, చిన్న వాణిజ్య వాహనాలు, ట్రైసైకిళ్లు, ఇతర ఎలక్ట్రిక్ వాహనాలను తయారు చేయాలని ఒలెక్ట్రా భావిస్తోంది. BYD ఇప్పటికే Olektra Greentech యొక్క సాంకేతిక భాగస్వామి.

భారత్‌పై కన్ను..

భారతదేశం ప్రపంచంలోనే మూడవ అతిపెద్ద కార్ మార్కెట్. టెస్లాను సవాలు చేసే లక్ష్యంతో BYD తన ప్రపంచ విస్తరణ వ్యూహంలో భాగంగా భారతదేశం వైపు దృష్టి సారిస్తోంది. MEILతో ప్రతిపాదిత జాయింట్ వెంచర్ ఆమోదించబడితే, BYD US మినహా అన్ని ప్రధాన కార్ మార్కెట్‌లలో కార్యకలాపాలను కలిగి ఉంటుంది. BYD ఇప్పటికే భారతీయ మార్కెట్లో 20 కోట్ల డాలర్ల వరకు పెట్టుబడి పెట్టింది. దేశీయ విపణిలో ఎలక్ట్రిక్ SUV అటో 3 మరియు E6 అమ్మకాలు జరుగుతున్నాయి. ఈ ఏడాది ఎలక్ట్రిక్ లగ్జరీ సెడాన్ సీల్‌ను విడుదల చేయనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-15T01:16:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *