తెలుగు యూనివర్సిటీ: తెలుగు యూనివర్సిటీలో అడ్మిషన్లు.. హాస్టల్ సౌకర్యాలు మాత్రమే..!

హైదరాబాద్‌లోని పొట్టి శ్రీరాములు తెలుగు విశ్వవిద్యాలయం రెగ్యులర్ మరియు ఈవినింగ్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. అభ్యర్థులు తమ ఆసక్తికి అనుగుణంగా పీజీ, పీజీ డిప్లొమా, డిగ్రీ, డిప్లొమా, సర్టిఫికెట్ ప్రోగ్రామ్‌లలో చేరవచ్చు. హైదరాబాద్, వరంగల్, రాజమండ్రి, శ్రీశైలం, కూచిపూడి క్యాంపస్‌లలో వీటిని అందిస్తున్నారు. రెగ్యులర్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశ పరీక్ష మరియు సాయంత్రం కోర్సులలో మౌఖిక పరీక్ష ద్వారా ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. హాస్టల్ సౌకర్యం ఉంది.

నాంపల్లి ఆవరణ-రూపకల్పన విభాగం

M డిజైన్: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. ఇంటీరియర్ డిజైన్, బిజినెస్ డిజైన్ మేనేజ్‌మెంట్, ఫ్యాషన్ టెక్స్‌టైల్ డిజైన్, ఫిల్మ్ డిజైన్, యూజర్ ఇంటర్‌ఫేస్ డిజైన్ మరియు ఇండస్ట్రియల్ డిజైన్ స్పెషలైజేషన్‌లలో ఒక్కొక్కటి 40 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

తేనెటీగ డిజైన్: కోర్సు వ్యవధి నాలుగేళ్లు. ఎనిమిది సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. ప్రోడక్ట్ డిజైన్, విజువల్ కమ్యూనికేషన్ మరియు ఇంటీరియర్ డిజైన్ స్పెషలైజేషన్లలో ఒక్కొక్కటి 60 సీట్లు ఉంటాయి. ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సు ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

BFT: ఇది ఫ్యాషన్ టెక్స్‌టైల్ డిజైన్ కోర్సు. దీని వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. 60 సీట్లు ఉన్నాయి. ఇంటర్ ఉత్తీర్ణులు అర్హులు.

సర్టిఫికేట్ కోర్సులు: ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ కాలవ్యవధి ఒక సంవత్సరం. రెండు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. యానిమేషన్XVFX, StitchingXTailoring, UIUX డిజైన్, ఫోటోగ్రఫీXవీడియో, ఇంటీరియర్ డిజైన్Xడెకరేషన్, డ్రాయింగ్-పెయింటింగ్-మోడలింగ్ స్పెషలైజేషన్లలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు ఉన్నాయి. 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

నాంపల్లి క్యాంపస్-ఈవినింగ్ కోర్సులు

MA జ్యోతిష్యం: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. ఇందులో 70 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ/MBBS/ఇంజనీరింగ్ డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

పీజీ డిప్లొమా: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. రెండు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. ఆంధ్రనాట్యం-గొల్ల కలాపం మరియు కూచిపూడి యక్షగానం స్పెషలైజేషన్లలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు ఉన్నాయి. వీటిలో దేనిలోనైనా ప్రవేశానికి ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి మరియు సంబంధిత సర్టిఫికేట్ కోర్సు పూర్తి చేయాలి. లేదంటే కనీసం ఐదేళ్ల ప్రదర్శన అనుభవం తప్పనిసరి. ప్రదర్శన కళలు, జ్యోతిష్యం, మార్మికశాస్త్రం, జానపద సంగీతం, జానపద నృత్యం, జానపద వాయిద్యం, నిఘంటువు తయారీ, తెలుగు భాషా బోధన స్పెషలైజేషన్లలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు; ఫిల్మ్ డైరెక్షన్ మరియు జ్యోతిష్య స్పెషలైజేషన్లలో ఒక్కొక్కటి 40 సీట్లు; యోగాలో 60 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

డిప్లొమా: జ్యోతిషంలో 40, యోగాలో 100, మిమిక్రీలో 20, మ్యాజిక్‌లో 30 సీట్లు; రెండు సంవత్సరాల కోర్సులు, లలిత సంగీతం మరియు పద్య నాటకాలలో ఒక్కొక్కటి 20 సీట్లు ఉన్నాయి. యోగాలో ప్రవేశానికి ఇంటర్/తత్సమాన కోర్సు పూర్తి చేయాలి. మిగిలిన వారు 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులై, సంబంధిత సర్టిఫికెట్ కోర్సు పూర్తి చేసి ఉండాలి.

సర్టిఫికేట్ ప్రోగ్రామ్‌లు: ఆస్ట్రాలజీ కోర్సు వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. ఇందులో 60 సీట్లు ఉన్నాయి. యోగా కోర్సు వ్యవధి ఆర్నెళ్లు. ఇందులో 100 సీట్లు ఉన్నాయి. 10వ తరగతి ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

పేరు కళ పరిచయం: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. 60 సీట్లు ఉన్నాయి. పదేళ్లు నిండి తెలుగు, ఆంగ్ల భాషల్లో ప్రావీణ్యం ఉన్నవారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

రాజమండ్రి-నన్నయ ఆవరణ: రెండేళ్ల ఎంఏ (తెలుగు) కోర్సు ఉంది. ఇందులో నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉంటాయి. మొత్తం 40 సీట్లు ఉన్నాయి. బీఏ/బీకామ్/బీఎస్సీ ఉత్తీర్ణతతోపాటు తెలుగు ద్వితీయ భాషగా ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. తెలుగు సబ్జెక్టుగా డిగ్రీ ఉన్నవారు కూడా అర్హులు.

శ్రీశైలం-పాల్కురికి సోమనాథ ఆవరణ: రెండేళ్ల ఎంఏ (హిస్టరీ/ఆర్కియాలజీ) మరియు ఆరేళ్ల పీహెచ్‌డీ కోర్సులు ఉన్నాయి. ఎంఏలో 40 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులు అర్హులు. పీహెచ్‌డీలో 9 సీట్లు ఉన్నాయి.

వరంగల్ – పోతన ప్రాంగణం: ఇక్కడ రెండేళ్ల ఎంఏ (ఫోల్క్ష ట్రైబల్ స్టడీస్) మరియు ఆరేళ్ల పీహెచ్‌డీ కోర్సులు ఉన్నాయి. ఎంఏలో 40 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ పూర్తి చేసిన వారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. పీహెచ్‌డీలో 3 సీట్లు ఉన్నాయి.

బాచుపల్లి ఆవరణ

BFA: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఎనిమిది సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. స్కల్ప్చర్ – పెయింటింగ్, ప్రింట్ మేకింగ్ స్పెషలైజేషన్లను ఎంచుకోవచ్చు. మొత్తం 60 సీట్లు ఉన్నాయి. ఇంటర్ ఉత్తీర్ణులు అర్హులు.

బ్యాచిలర్ ఆఫ్ లైబ్రరీ సైన్స్: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. రెండు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. ఇందులో 60 సీట్లు ఉన్నాయి. ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

MFA: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. స్కల్ప్చర్ – పెయింటింగ్, ప్రింట్ మేకింగ్ స్పెషలైజేషన్లను ఎంచుకోవచ్చు. మొత్తం 50 సీట్లు ఉన్నాయి. బీఎఫ్‌ఏ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

MA: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. నాలుగు సెమిస్టర్లు ఉన్నాయి. జర్నలిజం అండ్ మాస్ కమ్యూనికేషన్ స్పెషలైజేషన్‌లో 70, అప్లైడ్ లింగ్విస్టిక్స్‌లో 50, తెలుగులో 70, హిస్టరీ-కల్చర్-టూరిజంలో 50 సీట్లు ఉన్నాయి. గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుండి BA/BCom/BSc/BFA ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. తెలుగు స్పెషలైజేషన్ కోసం, ఏదైనా డిగ్రీలో తెలుగును ద్వితీయ భాషగా/ సబ్జెక్టుగా చదివి ఉండాలి. కర్ణాటక సంగీతం (గాత్రం – మృదంగం-వీణ, వయోలిన్) స్పెషలైజేషన్‌లో 40 సీట్లు ఉన్నాయి. కర్ణాటక సంగీతంలో డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత; సంగీతంలో ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత మరియు డిప్లొమా; ఆకాశవాణి ‘బి’ గ్రేడ్ కళాకారులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

MPA: కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి రెండు సంవత్సరాలు. కూచిపూడి/ఆంధ్ర నాట్యానికి 40, జానపద కళలకు 70, థియేటర్ ఆర్ట్స్‌కు 40 సీట్లు ఉన్నాయి. సంబంధిత డిగ్రీ ఉత్తీర్ణత; సంబంధిత సర్టిఫికేట్ కోర్సుతో పాటు ఏదైనా డిగ్రీ పూర్తి చేయడం/ కనీసం ఐదేళ్ల పనితీరు అనుభవం; రేడియో/దూరదర్శన్ కళాకారులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. జానపద కళలకు డిగ్రీ స్థాయిలో తెలుగు ద్వితీయ భాష/ సబ్జెక్టుగా చదవాలి.

PhD: లింగ్విస్టిక్స్‌లో 6, కమ్యూనికేషన్ అండ్ జర్నలిజంలో 2, మ్యూజిక్‌లో 4, డ్యాన్స్‌లో 1, థియేటర్‌లో 4, ఫోక్ ఆర్ట్స్‌లో 2 సీట్లు ఉన్నాయి. కోర్సు వ్యవధి ఆరేళ్లు.

ldkl.jpg

శ్రీ సిద్దేంద్రయోగి కూచిపూడి కళాపీఠం

MPA (కూచిపూడి నృత్యం): కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. ఇందులో 40 సీట్లు ఉన్నాయి. సంబంధిత డిగ్రీ ఉన్నవారు అర్హులు.

అన్నమయ్య పద నృత్యంలో పీజీ డిప్లొమా: ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి ఒక సంవత్సరం. ఇందులో 20 సీట్లు ఉన్నాయి. మ్యూజిక్ అండ్ డ్యాన్స్ కాలేజీ నుంచి సర్టిఫికెట్ కోర్సుతోపాటు ఏదైనా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి.

డిప్లొమా: రెండేళ్ల కూచిపూడి నృత్యం; ఏడాది పొడవునా యక్షగానం, సాత్వికాభినయం కోర్సులు ఉన్నాయి. ఒక్కొక్కరికి 30 సీట్లు ఉన్నాయి. సంబంధిత సర్టిఫికేట్ కోర్సుతో పాటు 10వ తరగతి పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు అర్హులు.

సర్టిఫికేట్ కోర్సులు: నాలుగు సంవత్సరాల కూచిపూడి నృత్యం మరియు కర్ణాటక సంగీతం (గాత్రం/ మృదంగం/ వయోలిన్) కోర్సులు ఉన్నాయి. ఒక్కొక్కరికి 50 సీట్లు ఉన్నాయి. కనీసం పదేళ్లు నిండి తెలుగు, ఆంగ్ల భాషల్లో ప్రావీణ్యం ఉన్నవారు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

కళ పరిచయం – కూచిపూడి నృత్యం: కోర్సు వ్యవధి రెండేళ్లు. ఇందులో 50 సీట్లు ఉన్నాయి. తెలుగు మరియు ఆంగ్ల భాషలలో ప్రావీణ్యం; నృత్యంపై ఆసక్తి ఉన్నవారు అర్హులు.

ప్రవేశ పరీక్ష: రెగ్యులర్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నిర్వహించే పరీక్ష ఆబ్జెక్టివ్ ఆధారితమైనది. మొత్తం 100 మార్కులకు బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు ఇస్తారు. లలిత కళా పీఠంలో కోర్సులకు నిర్వహించే పరీక్షలో థియరీ, ప్రాక్టికల్ సబ్జెక్టులకు ఒక్కో దానికి 50 మార్కులు కేటాయిస్తారు. ప్రవేశ పరీక్షలో అర్హత సాధించడానికి సాధారణ అభ్యర్థులకు 36 శాతం; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు 15 శాతం మార్కులు పొందాలి. కేటాయించిన సీట్ల కంటే తక్కువ దరఖాస్తులు వస్తే అకడమిక్ మెరిట్ ఆధారంగా ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: పీహెచ్‌డీకి రూ.1000; మిగిలిన కోర్సులకు 500

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జూన్ 17

ప్రవేశ పరీక్ష కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, వరంగల్, రాజమండ్రి, శ్రీశైలం, కూచిపూడి ప్రాంగణం

వెబ్‌సైట్: teluguuniversity.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-05T11:50:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *