పాకిస్థాన్ సంక్షోభం: పాకిస్థాన్ దివాలా తీయడానికి వారే కారణం…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-19T18:03:40+05:30 IST

పాకిస్థాన్ ఆర్థిక సంక్షోభానికి, దివాలా తీయడానికి ప్రభుత్వ యంత్రాంగం, వ్యవస్థలు, రాజకీయ నాయకులే కారణమని ఆ దేశ రక్షణ మంత్రి ఖ్వాజా ఆసిఫ్ అన్నారు.

పాకిస్థాన్ సంక్షోభం: పాకిస్థాన్ దివాలా తీయడానికి వారే కారణం...

ఇస్లామాబాద్: పాకిస్థాన్ ఆర్థిక సంక్షోభానికి, దివాలా తీయడానికి ప్రభుత్వ యంత్రాంగం, వ్యవస్థలు, రాజకీయ నాయకులే కారణమని పాకిస్థాన్ రక్షణ మంత్రి ఖ్వాజా ఆసిఫ్ ఆరోపించారు. ఇది స్వయంకృతాపరాధమేనన్నారు. పాకిస్థాన్ దివాళా తీసిందని అన్నారు. సంక్షోభంలో చిక్కుకున్న పాకిస్థాన్‌కు అంతర్జాతీయ ద్రవ్య నిధి (ఐఎంఎఫ్) బెయిలౌట్ సరైన పరిష్కారం కాదు. తన స్వగ్రామం సియాల్‌కోట్‌లో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మంత్రి ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

“పాకిస్థాన్ దివాలా తీస్తున్నదని మీరు తెలుసుకోవాలి. పరిస్థితి మరింత దిగజారుతోంది.” మేము దివాలా తీసిన దేశంలో జీవించాలి” అని ఆయన అన్నారు. సమస్యకు పరిష్కారం ఇక్కడే (దేశంలోనే) కనుగొనాలని మరియు IMF పాకిస్థాన్‌లో వారాంతపు ద్రవ్యోల్బణం 39 శాతానికి చేరిన నేపథ్యంలో మంత్రి వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి.

పాకిస్థాన్ తీవ్రమైన ఆర్థిక సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కొంటోంది మరియు ఇంధనం, ఆహారం మొదలైన నిత్యావసరాల కొరతను ఎదుర్కొంటోంది. పాకిస్థాన్ ఇప్పటికే 9 సార్లు IMF బెయిలౌట్‌ను కోరింది. అయితే, IMF విధించిన కఠినమైన షరతుల కారణంగా ప్రతిష్టంభన కొనసాగుతోంది. రోజురోజుకు విదేశీ మారక నిల్వలు తగ్గిపోవడం, నిత్యావసర వస్తువుల ధరలు పడిపోవడం, పెద్ద ఎత్తున విదేశీ అప్పులు పాక్ ఆర్థిక వ్యవస్థ సంక్షోభం వైపు వెళ్లేలా చేస్తోంది. నిత్యావసర వస్తువుల జాబితా నుంచి వంటనూనె, గోధుమపిండి, పెట్రోలును తొలగించడంతో ధరలు ఆకాశాన్నంటుతున్నాయి. సబ్సిడీ గోధుమ పిండి కోసం ప్రజలు పోరాడుతుండగా తొక్కిసలాట జరిగిన సంఘటనలు కూడా చోటుచేసుకుంటున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-19T18:03:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *