పుతిన్: అమెరికా అలా చేస్తే… మనం కూడా అణు పరీక్షలకు సిద్ధమే

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-21T19:00:12+05:30 IST

రష్యా-ఉక్రెయిన్ యుద్ధం ప్రారంభమైన వార్షికోత్సవం సందర్భంగా ఉక్రెయిన్‌లో అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఆకస్మిక పర్యటనపై.

పుతిన్: అమెరికా అలా చేస్తే... మనం కూడా అణు పరీక్షలకు సిద్ధమే

మాస్కో: రష్యా-ఉక్రెయిన్ యుద్ధం ప్రారంభమైన వార్షికోత్సవం సందర్భంగా ఉక్రెయిన్‌లో అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బిడెన్ ఆకస్మిక పర్యటనపై రష్యా విమర్శలు గుప్పించింది. రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ పశ్చిమ దేశాలను యుద్ధానికి కారణమని విమర్శించారు మరియు ఇది తూర్పుపై పశ్చిమ దేశాల ‘క్రూరమైన ఆట’ అని అన్నారు. అమెరికా అణు పరీక్షలు నిర్వహిస్తే.. రష్యా అణ్వాయుధ పరీక్షలకు వెనుకాడబోదని హెచ్చరించారు.

అమెరికా అణు పరీక్షలకు సిద్ధమైతే రష్యా కూడా మళ్లీ అణుపరీక్షలు నిర్వహిస్తుందని.. వెనక్కి తగ్గే ప్రశ్నే లేదని పుతిన్ అన్నారు. ఇదే జరిగితే ప్రచ్ఛన్న యుద్ధ సమయంలో అణ్వాయుధ పరీక్షలపై ప్రపంచ వ్యాప్తంగా విధించిన నిషేధం ముగిసిపోతుంది. ఉక్రెయిన్‌లో రష్యా ఓటమి లక్ష్యంగా అమెరికా, నాటో భాగస్వాములు భావిస్తున్నందున ‘స్టార్ట్’ ఒప్పందంపై రష్యా అభ్యంతరాలు వ్యక్తం చేసిందని ఆయన అన్నారు. అమెరికా, నాటో పార్టీలు తమను వ్యూహాత్మకంగా ఓడించాలని భావిస్తున్నాయని, అదే సమయంలో తమ అణ్వాయుధ స్థావరాలను తమ ఆధీనంలోకి తెచ్చుకోవాలని భావిస్తున్నాయని ఆయన ఆరోపించారు. ఇందుకోసం నాటో నిపుణుల సహకారంతో తమ డ్రోన్లను ఆధునీకరిస్తున్నట్లు తెలిపారు. “ఇప్పుడు వారు మా రక్షణ స్థావరాలను కూడా తనిఖీ చేయాలనుకుంటున్నారు. అటువంటి ఘర్షణ వాతావరణంలో ఇది పూర్తిగా అసంబద్ధం” అని పుతిన్ స్పష్టం చేశారు.

ఉక్రెయిన్‌లో పశ్చిమ దేశాలు యుద్ధాన్ని ప్రారంభించాయని, దానిని ఆపడానికి రష్యా తన శాయశక్తులా ప్రయత్నిస్తోందని వారు చెప్పారు. పశ్చిమ దేశాలతో భద్రత విషయంలో దౌత్య మార్గంలో పయనించి సమస్య పరిష్కారానికి సిద్ధంగా ఉన్నామన్నారు. ఉక్రెయిన్‌కు ఎన్ని ఆయుధాలు పంపితే అంత ఎక్కువ కాలం రష్యా దాటుతుందని హెచ్చరించారు. పాశ్చాత్య నేతలు ఉక్రెయిన్‌కు సైనిక, ఆర్థిక సాయం కోరుతుండగా, రష్యా మాత్రం తమ ప్రజలను కాపాడుకోవాలని పుతిన్‌ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-21T19:00:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *