ప్రపంచ రికార్డు: బెన్ స్టోక్స్ ప్రపంచ రికార్డును ధోనీ అధిగమించాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-10T17:24:30+05:30 IST

ఇప్పటి వరకు టెస్టుల్లో 250కి పైగా పరుగులు చేసిన జట్టు కెప్టెన్‌గా ధోనీ రికార్డు సృష్టించాడు. ధోనీ సారథ్యంలో టీమిండియా నాలుగుసార్లు 250కి పైగా లక్ష్యాలను ఛేదించి విజయం సాధించింది. బెన్ స్టోక్స్ సారథ్యంలోని ఇంగ్లండ్ ఆస్ట్రేలియాపై 251 పరుగుల లక్ష్యాన్ని చేధించి విజయం సాధించింది. అయితే ఇంగ్లండ్‌కు కెప్టెన్‌గా స్టోక్స్ 250 పరుగులకు పైగా లక్ష్యాన్ని ఛేదించడం ఇది ఐదోసారి. దీంతో ధోనీ రికార్డును స్టోక్స్ అధిగమించాడు.

ప్రపంచ రికార్డు: బెన్ స్టోక్స్ ప్రపంచ రికార్డును ధోనీ అధిగమించాడు

ఇంగ్లండ్ గడ్డపై జరుగుతున్న యాషెస్ సిరీస్ (యాషెస్ సిరీస్) ప్రతిష్టాత్మకంగా జరుగుతోంది. ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో ఆస్ట్రేలియా 2-1 ఆధిక్యంలో ఉంది. సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకునే క్రమంలో ఇంగ్లండ్ మూడో టెస్టులో విజయం సాధించి ఆశలు సజీవంగా ఉంచుకుంది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో బెన్ స్టోక్స్ 80 పరుగులు చేయగా, రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో హ్యారీ బ్రూక్ 75 పరుగులు చేశాడు. ఆస్ట్రేలియాపై ఇంగ్లండ్ మూడు వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. ఈ నేపథ్యంలో భారత మాజీ కెప్టెన్ మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ కెప్టెన్ గా నెలకొల్పిన రికార్డును బెన్ స్టోక్స్ బద్దలు కొట్టాడు.

ఇప్పటి వరకు టెస్టుల్లో 250కి పైగా పరుగులు చేసిన జట్టు కెప్టెన్‌గా ధోనీ రికార్డు సృష్టించాడు. ధోనీ సారథ్యంలో టీమిండియా నాలుగుసార్లు 250కి పైగా లక్ష్యాలను ఛేదించి విజయం సాధించింది. బెన్ స్టోక్స్ నేతృత్వంలోని ఇంగ్లండ్ 251 పరుగుల లక్ష్యాన్ని చేధించి ఆస్ట్రేలియాను ఓడించింది. అయితే ఇంగ్లండ్‌కు కెప్టెన్‌గా స్టోక్స్ 250 పరుగులకు పైగా లక్ష్యాన్ని ఛేదించడం ఇది ఐదోసారి. దీంతో ధోనీ రికార్డును స్టోక్స్ అధిగమించాడు. వీరి తర్వాత రికీ పాంటింగ్, బ్రియాన్ లారా ఉన్నారు. అతని కెప్టెన్సీలో ఆస్ట్రేలియా, వెస్టిండీస్ మూడుసార్లు 250కి పైగా పరుగులు చేశాయి. ఐపీఎల్‌లో ధోనీ, స్టోక్స్ ఇద్దరూ చెన్నై సూపర్ కింగ్స్ తరఫున ఆడుతున్న సంగతి తెలిసిందే.

నాలుగో టెస్టుకు ఆసీస్ జట్టులో మార్పులు

కాగా, ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో తొలి రెండు టెస్టులను కైవసం చేసుకుని 2-0తో తిరుగులేని ఆధిక్యం సాధించిన ఆస్ట్రేలియా మరో టెస్టులో విజయం సాధిస్తే సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకుంటుంది. కానీ మూడో టెస్టులో ఆస్ట్రేలియా బౌలర్లు రాణించినప్పటికీ బ్యాటర్లు విఫలమయ్యారు. ముఖ్యంగా ఓపెనర్ వార్నర్ పేలవ ఫామ్‌లో కనిపిస్తున్నాడు. దీంతో అతడిని నాలుగో టెస్టుకు తప్పించే అవకాశం ఉంది. ఖవాజా, లబుషానేలను ఓపెనర్లుగా తీసుకుని ఆసీస్ తుది జట్టులో వార్నర్ స్థానంలో ఆల్ రౌండర్ కెమెరూన్ గ్రీన్‌ని తీసుకునే అవకాశాలున్నాయి. మరోవైపు పేసర్ బోలాండ్ స్థానంలో హేజిల్ వుడ్ ను ఎంపిక చేసే ఛాన్స్ ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి:

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-10T17:33:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *