ఫ్రూట్ జ్యూస్: ఫ్రూట్ జ్యూస్‌పై పోషకాహార నిపుణులు సిఫార్సులు ఇవే!

మీకు నీరసంగా అనిపిస్తే, పండ్ల రసం తాగడం మంచిది.

‘మేం చిన్నప్పుడు పచ్చి పాలు తాగేవాళ్లం.. చాలా దృఢంగా ఉండేవాళ్లం’ అని చెప్పేవారు.

ఇలాంటి విషయాల్లో నిజం కంటే అపోహలే ఎక్కువ. ప్రస్తుతం ప్రచారంలో ఉన్న కొన్ని అపోహలు చూద్దాం.

దంతాల రసాలు

పళ్లు తినడం కంటే పళ్ల రసం తాగితే ఆరోగ్యంగా ఉంటారనే భ్రమ చాలా మందిలో ఉంది. అయితే జ్యూస్ ఎక్కువగా తాగకూడదని పోషకాహార నిపుణులు సూచిస్తున్నారు. దంత రసాలలో- దంతాలలో ఉండే పీచు పూర్తిగా పోతుంది. అంతే కాకుండా పావు లీటరు జ్యూస్ ద్వారా 30 గ్రాముల చక్కెర శరీరంలోకి చేరుతుంది. ప్రతిరోజూ జ్యూస్‌లు తాగడం దీర్ఘకాలంలో ప్రమాదకరం.

కొబ్బరి నూనే

కొబ్బరినూనె వల్ల చాలా ప్రయోజనాలు ఉన్నాయి. ఇది వంట కోసం ఉపయోగిస్తారు. సౌందర్య సాధనంగా ఉపయోగిస్తారు. ఇటీవల కొన్ని డైట్‌లలో కూడా కొబ్బరి నూనెను ఉపయోగిస్తున్నారు. అయితే, దీన్ని ప్రతిరోజూ ఉపయోగించడం వల్ల కలిగే ఆరోగ్య ప్రయోజనాలకు సంబంధించి శాస్త్రీయ ఆధారాలు లేవు. మన శరీరానికి అవసరమైన సూక్ష్మపోషకాలను అందించడంలో కొబ్బరి నూనె కూడా కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది. అందుకే ఇతర నూనెలతో పాటు కొబ్బరినూనెను మితంగా వాడాలని నిపుణులు సూచిస్తున్నారు.

డైట్ కోలాస్

చాలా మంది సాధారణ కోలాలు ప్రమాదకరమని భావిస్తారు, కానీ డైట్ కోలాలు ఆరోగ్యకరమైనవి. అయితే రెగ్యులర్ కోలాకు, డైట్ కోలాకు పెద్దగా తేడా లేదని నిపుణులు చెబుతున్నారు. సాధారణ కోలాలలో చెకర్ల శాతం ఎక్కువగా ఉంటుంది. డైట్ కోలాస్‌లో చక్కెర ఉండదు. కొందరు చెకర్ ప్రత్యామ్నాయాలను ఉపయోగిస్తారు. కానీ ఇందులో కోలాస్‌లో ఉండే వాయువులు కూడా ఉంటాయి.

తీపి పెరుగు

ఈ మధ్య కాలంలో ఉదయాన్నే రుచిగా ఉండే పెరుగు తినే వారి సంఖ్య రోజురోజుకూ పెరిగిపోతోంది. కానీ సాధారణ పెరుగులో ఉన్నంత ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు తీపి పెరుగులో ఉండదని పోషకాహార నిపుణులు అంటున్నారు. సాధారణంగా, పెరుగులో ఉండే బ్యాక్టీరియా మనకు అనేక విధాలుగా సహాయపడుతుంది. అందులో పంచదార కలపడం వల్ల బ్యాక్టీరియా నశిస్తుంది. దీనితో పెరుగు తినడం వల్ల మనకు కలిగే ప్రయోజనాలు అందవు.

గోధుమ గడ్డి రసం

గోధుమ గడ్డి రసం తాగడం వల్ల అన్ని రకాల ఆరోగ్య సమస్యలు నయమవుతాయని చాలా మంది నమ్ముతారు. గోధుమ గడ్డిలో ఎ, బి, సి, ఇ, కె విటమిన్లు, కొన్ని ప్రొటీన్లు ఉన్నాయని నిపుణులు చెబుతున్నారు. పాలకూర, బ్రకోలీలో కూడా ఈ రకమైన విటమిన్లు ఉంటాయని చెబుతున్నారు. ఈ జ్యూస్‌ను మాత్రమే తాగితే అన్ని అనారోగ్య సమస్యలు తొలగిపోతాయన్నది అపోహ.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-25T12:48:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *