బాలినేని: తొలి ప్రయత్నం విఫలం.. జగన్ చాలా సేపు కలిశారు.. చివరకు బాలినేనికి చెప్పేశారు..!

(ఆంధ్రజ్యోతి, ఒంగోలు)

వైసీపీలోని కీలక నేతలు, మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి, టీటీడీ చైర్మన్ వైవీ సుబ్బారెడ్డిల సంయుక్త సమావేశానికి సీఎం జగన్ చేసిన తొలి ప్రయత్నం విఫలమైంది. ముందస్తు కార్యక్రమాలు ఉన్నాయని సమాచారం ఇచ్చినందుకే వైవీ సీఎంను కలవలేదు. తనను కలిసిన బాలినేనితో జిల్లా పార్టీ వ్యవహారాలపై జగన్ లోతుగా చర్చించారు. వైవీ, బాలినేనితో మాట్లాడేందుకు సీఎం ప్రయత్నిస్తున్నారని, గురువారం ఆయన్ను కలవాలని వేరే సమాచారం పంపుతున్నట్లు తెలిసింది. అయితే బాలినేని మాత్రమే గురువారం సాయంత్రం తాడేపల్లిలో జగన్‌ను కలిశారు.

బుధవారం హైదరాబాద్‌లో ఉన్న వైవీ అక్కడి నుంచి రాత్రికి రాత్రే తిరుపతికి చేరుకున్నట్లు సమాచారం. ఉమ్మడి ప్రకాశం జిల్లాలో పార్టీ వ్యవహారాలపై తనను కలిసిన బాలినేనితో జగన్ లోతుగా చర్చించిన సంగతి తెలిసిందే. అందుతున్న సమాచారం మేరకు వారిద్దరితో మాట్లాడేందుకు సిద్ధం కావాలని బాలినేనికి సీఎం సూచించినట్లు సమాచారం. అలాగే కొన్ని నియోజక వర్గాల్లో నెలకొన్న పరిస్థితులపై ఎమ్మెల్యేలు, ఇంచార్జ్ లు.. ముఖ్యంగా ఒకరిద్దరు నేతలతో సమావేశం కావాల్సిన అవసరం ఉందని సమాచారం. అయితే ఈ విషయంపై బాలినేని తీవ్ర అసహనం వ్యక్తం చేస్తూ పలు సమస్యలను జగన్ దృష్టికి తీసుకెళ్లిన సంగతి తెలిసిందే.

కేడర్‌కు న్యాయం జరగాలి

అనవసరంగా ప్రత్యేక సమావేశాలు అవసరం లేదని, అయితే జిల్లాలో సమస్యలతో సతమతమవుతున్న ద్వితీయ శ్రేణి నాయకత్వానికి, పార్టీ కార్యకర్తలకు న్యాయం చేయాలని సీఎంతో బాలినేని స్పష్టం చేసినట్లు తెలిసింది. ముందుగా వైవీతో సమావేశం కావాలని జగన్ సూచించినా బాలినేని సానుకూలంగా స్పందించలేదని చెబుతున్నారు. అయితే ప్రస్తుత పరిస్థితుల్లో మీరిద్దరూ తనను కలవాలని, రాష్ట్ర నేతల సమక్షంలో ఎమ్మెల్యేలు, ఇన్‌ఛార్జ్‌లతో కొన్ని చోట్ల పరిస్థితులపై కూడా మాట్లాడాలని జగన్‌కు తెలిసింది. ఆ సందర్భంగా కొన్ని నియోజకవర్గాల్లో పరిస్థితిపై చర్చించినట్లు సమాచారం.

కొండపి, పర్చూరు, చీరాల, కనిగిరి, గిద్దలూరులో పరిస్థితిని చక్కదిద్దేందుకు అవసరమైన నేతలతో సమావేశమైతే బాగుంటుందని జగన్ చెప్పినట్లు సమాచారం. ఆ సందర్భంగా బాలినేనితో ప్రత్యేకంగా భేటీ అవసరం లేదని, మొదటి నుంచి పార్టీ కోసం పని చేసి వారికి మద్దతుగా నిర్ణయాలు తీసుకోవాలని కోరినట్లు సమాచారం. రాష్ట్రంలో వేడి వాతావరణం నెలకొనడం, ఎన్నికల సమయం సమీపిస్తున్న నేపథ్యంలో పరిస్థితిని చక్కదిద్దాల్సిన అవసరం ఉందని, అవసరాన్ని బట్టి సమన్వయంతో ముందుకు సాగుదామని జగన్ చెప్పిన సంగతి తెలిసిందే.

అంతా అస్పష్టంగానే ఉంది..

ఓ దశలో కేవలం ఒంగోలుతోనే ముందుకు వెళ్తున్నానని, అదనపు భారం అక్కర్లేదని బాలినేని చెప్పినట్లు తెలిసింది. ఒంగోలుకు మీరు ప్రత్యేక ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారని, ఇది అవసరమని, అయితే జిల్లా మొత్తానికి మీ అవసరం ఉందని జగన్ చెప్పినట్లు సమాచారం. అయితే రీజినల్ కోఆర్డినేటర్ పదవికి బాలినేని రాజీనామాపై ప్రత్యేక చర్చ జరగలేదని తెలుస్తోంది. సీఎం జగన్‌తో భేటీ అనంతరం మీడియాతో మాట్లాడిన బాలినేని కొన్ని అంశాలపై అస్పష్టమైన వివరాలను వెల్లడించారు.

జగన్‌తో భేటీ అనంతరం బాలినేని సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డితో చాలాసేపు సమావేశమయ్యారు. ఆ తర్వాత హైదరాబాద్ వెళ్లేందుకు ఫ్లైట్ టైమ్ అయిందని చెప్పి ఎయిర్ పోర్టుకు వెళ్లారు. రెండు మూడు రోజుల తర్వాత ఒంగోలుకు వస్తానని తనతో వచ్చిన వారితో బాలినేని చెప్పినట్లు తెలిసింది. చర్చల సారాంశం పూర్తి వివరాలు వారికి వెల్లడించనప్పటికీ.. ఒకట్రెండు నియోజకవర్గాల ఇంచార్జులు, వైవీతో కలసి సమావేశం నిర్వహించాలన్న సీఎం ప్రతిపాదన ఏ మలుపు తిరుగుతుందో వేచి చూడాల్సిందే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *