బీఆర్ఎస్ బీజేపీ: కేసీఆర్ ఒక్కరే ఆలోచిస్తుంటే… మంత్రులే ఎందుకు అలా చేస్తున్నారో తెలుసుకోవాలి!

బీజేపీపై సీఎం కేసీఆర్ ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నారు? కాంగ్రెస్‌ను మాత్రమే టార్గెట్ చేయడంలో ఆయన ఉద్దేశం ఏమిటి? కేంద్రంలోని నరేంద్రమోడీ ప్రభుత్వాన్ని పడగొట్టడమే తన ధ్యేయమని తిట్టిన గులాబీ బాస్.. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ కాషాయ పార్టీ గురించి ఎందుకు మాట్లాడరు?. ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న తన కూతురు, ఎమ్మెల్సీ కవితను కాపాడుకునేందుకు బీజేపీతో రాజీ పడ్డారా? లేకుంటే బీజేపీ లైట్ తీసుకుంటుందా?… తెలంగాణ రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్ గా మారిన ఈ అంశాలపై చర్చను నిశితంగా గమనిస్తుంటే బీఆర్ ఎస్ నాయకత్వ వైఖరిలో స్పష్టమైన మార్పు కనిపిస్తోంది. బీజేపీపై విమర్శలకు దూరంగా ఉండటం ఒక్క కేసీఆర్ కే పరిమితం కాదని పలువురు మంత్రుల ప్రసంగాలను బట్టి స్పష్టమవుతోంది. మరి ఆ మంత్రులు ఎవరు?.. వారి వైఖరి ఏమిటి? వాటిల్లో వచ్చిన మార్పులేంటి?… ఈ ఆసక్తికరమైన కథనంలో చూద్దాం…

నాయకుడి బాటలో అమాత్యులు…

బీజేపీపై సీఎం కేసీఆర్ పూర్తిగా మౌనంగా ఉన్నారన్నది కాదనలేని వాస్తవం. అయితే ఈ ట్రెండ్ ఒక్క ఆయనకే పరిమితం కాదని తాజా పరిణామాలు చూస్తుంటే అర్థమవుతోంది. ఇది BRS స్టాండ్‌గా కనిపిస్తుంది. ఎందుకంటే సీఎం కేసీఆర్ లాగా మంత్రులు కూడా ఏ బహిరంగ సభలో బీజేపీని తిట్టరు. ఇటీవలి వారాల్లో కీలక మంత్రులు కేటీఆర్‌, హరీశ్‌రావు, మల్లారెడ్డి, శ్రీనివాస్‌గౌడ్‌లు బీజేపీకి సంబంధించిన పలు రాజకీయ కార్యక్రమాల్లో పాల్గొనడం లేదు. గురువారం పాలమూరు జిల్లా వేముల వద్ద జరిగిన సభలో మంత్రి కేటీఆర్ తన ఆసక్తికర ప్రసంగంలో ఎక్కడా బీజేపీ ప్రస్తావన రాలేదు. ఆయనతో పాటు ఇదే కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న మంత్రులు మల్లారెడ్డి, శ్రీనివాస్ గౌడ్ కూడా అదే ఒరవడిని ప్రదర్శించారు. సంగారెడ్డి జిల్లా ఇటివలస జహీరాబాద్‌లో ఆరెకటిక్‌ సంఘం నూతన భవనానికి మంత్రి హరీశ్‌రావు శంకుస్థాపన చేశారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఆయన మాట్లాడినప్పటికీ అందులో ఎక్కడా బీజేపీ పేరు ప్రస్తావించలేదు. బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ల అభివృద్ధి కార్యక్రమాలపై ఆయన చేసిన విమర్శలే చర్చనీయాంశమయ్యాయి.

అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు.. కాంగ్రెస్ పై దాడి..

మారిన రాజకీయ పరిణామాల నేపథ్యంలో బీఆర్ ఎస్ నేతల ప్రసంగాల్లో రెండు ప్రధాన అంశాలు కనిపిస్తున్నాయి. ఒకటి, బీఆర్‌ఎస్‌ హయాంలో చేపట్టిన అభివృద్ధి కార్యక్రమాలు, పథకాలను ప్రజలకు వివరించడం. ఇక రెండోది కాంగ్రెస్ పార్టీపై విమర్శల దాడి. బీఆర్‌ఎస్‌ అగ్రనాయకత్వంలో ఈ ధోరణి స్పష్టంగా కనిపిస్తోందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. కేసీఆర్ లాగే అమాత్యులు కూడా కాంగ్రెస్ పార్టీనే విమర్శిస్తున్నారని అంటున్నారు. పాలమూరు జిల్లా సభలో మంత్రి కేటీఆర్ మాట్లాడుతూ.. కాంగ్రెస్ ను నమ్ముకుంటే శంకరగిరి పెద్ద విషయమేమీ కాదన్నారు. ఇతర మంత్రులు కూడా అదే ధోరణిని ప్రదర్శించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ హయాంలో ఎలాంటి అభివృద్ధి జరగలేదని హరీశ్ రావు విమర్శించారు. ఇది ఇలా ఉండగా విపక్షాలపై వ్యూహాత్మక దాడిలో తెలంగాణ సీఎం, బీఆర్ఎస్ అధినేత కేసీఆర్ (సీఎం కేసీఆర్) కీలకంగా వ్యవహరిస్తున్నారనడంలో సందేహం లేదు. తాను చెప్పాలనుకున్న విషయాన్ని సూటిగా, బలంగా చెప్పగల సమర్థుడిగా ఆయనకు మంచి పేరుంది. అలాంటిది కేసీఆర్ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో బీజేపీ విషయంలో కూల్ అవడం ఆసక్తిని రేకెత్తిస్తోంది. మరి ఈ మార్పుకు కారణం ఏంటో మున్ముందు తేలిపోతుందేమో వేచి చూడాల్సిందే..!.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *