భారత్ వర్సెస్ వెస్టిండీస్ తొలి టెస్టు: బాలురకు మంచి అవకాశం

  • నేటి నుంచి వెస్టిండీస్‌తో భారత్‌ తొలి టెస్టు

  • విజయవంతమైన అరంగేట్రం?

  • రాత్రి 7.30 నుండి డిడి స్పోర్ట్స్ మరియు జియో సినిమాలలో..

డొమినికా (రూసో): వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ ఫైనల్ ఓటమిని మరిచిపోయిన టీమ్ ఇండియా కొత్త సీజన్‌ను ఆశావహ దృక్పథంతో ప్రారంభించాలనుకుంటోంది. ఇందుకు కరీబియన్ దీవులు వేదిక కానున్నాయి. రెండు టెస్టుల సిరీస్‌లో తొలి మ్యాచ్ నేటి నుంచి జరగనుంది. సీనియర్ ఆటగాళ్ల నిష్క్రమణ కారణంగా టీమ్ ఇండియా ప్రస్తుతం చర్చల దశలో ఉంది. అందుకే ఈ టూర్ యువ ఆటగాళ్లకు సువర్ణావకాశంగా మారనుంది. జాతీయస్థాయి పోటీల్లో సత్తా చాటిన కుర్రాళ్లు జట్టులో బెర్త్ కోసం ఉత్కంఠగా ఎదురుచూస్తున్నారు. ఇక వన్డే ప్రపంచకప్ క్వాలిఫయర్స్‌లో ఓడిన వెస్టిండీస్ తన ఉనికిని చాటుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. అయితే అనుభవం లేని ఆటగాళ్లతో కూడిన కరీబియన్ జట్టు భారత్‌పై ఎంతవరకు పోటీపడుతుందో చూడాలి. మరోవైపు భారత జట్టు 12 ఏళ్ల తర్వాత రూసోలోని విండ్సర్ పార్క్‌లో టెస్టు ఆడనుంది.

ఎవరికైనా బెర్త్..: తొలి టెస్టు ఆడనున్న భారత జట్టుపై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది. ముఖ్యంగా మూడో ర్యాంక్‌లో ఉన్న పుజారా స్థానంలో ఆటగాడి కోసం జట్టు మేనేజ్‌మెంట్ కష్టపడుతోంది. దీనికి యశస్వి, రుతురాజ్ పోటీలో ఉన్నారు. ఇద్దరూ ఫస్ట్ క్లాస్, ఐపీఎల్ స్టార్లు. అయితే యశస్వి ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడు కావడంతో అరంగేట్రం చేసే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. ఓపెనర్లుగా రోహిత్, గిల్‌లు బరిలోకి దిగడం ఖాయం. యశస్విని ఓపెనర్‌గా పంపి మిడిలార్డర్‌లో గిల్‌ను ఆడించే అవకాశం లేకపోలేదు. వికెట్ కీపర్ రేసులో కేఎస్ భరత్, ఇషాన్ కిషన్ కూడా ఉన్నారు. గత కొంత కాలంగా ఫామ్ లో లేని విరాట్ కోహ్లీ విమర్శకులకు సమాధానం చెప్పాల్సి ఉంది. బౌలింగ్ విభాగంలో సిరాజ్, శార్దూల్ లతో పాటు ఉనద్కత్, సైనీ, ముఖేష్ మూడో పేసర్ స్థానం కోసం పోటీపడుతున్నారు. మరోవైపు వెస్టిండీస్‌పై నాలుగు సెంచరీలు బాదిన అశ్విన్, స్పిన్నర్ జడేజాకు జోడీ కడతాడా? లేక నాలుగో పేసర్ కోసం వెళ్లాలా? అన్నది వేచి చూడాల్సిందే.

పోటీ చేస్తారా?

వరుస పరాజయాలతో సతమతమవుతున్న వెస్టిండీస్ జట్టు.. ఈ సిరీస్ లో పెద్దగా అనుభవం లేని ఆటగాళ్లతో బరిలోకి దిగుతోంది. దక్షిణాఫ్రికాతో సిరీస్ ఓటమితో అగ్రశ్రేణి ఆటగాళ్లపై వేటు పడి కొత్తవారికి ఆస్కారం ఏర్పడింది. రెండేళ్లుగా టెస్టులు ఆడని రకీమ్ కార్న్‌వాల్ కూడా జట్టులోకి వచ్చాడు. బ్రాత్‌వైట్, హోల్డర్, అల్జారీ జోసెఫ్, రోచ్, బ్లాక్‌వుడ్ మాత్రమే అనుభవజ్ఞులైన ఆటగాళ్లు.

తుది జట్లు (అంచనా)

భారత్: గిల్, రోహిత్ (కెప్టెన్), యశస్వి జైస్వాల్, కోహ్లి, రహానే, జడేజా, కేఎస్ భరత్/ఇషాన్ కిషన్, అశ్విన్, శార్దూల్, ఉనద్కత్, సిరాజ్.

వెస్టిండీస్: బ్రాత్‌వైట్ (కెప్టెన్), చందర్‌పాల్, రీఫర్, బ్లాక్‌వుడ్, అలిక్ అథానెజ్, జాషువా డా సిల్వా, హోల్డర్, కార్న్‌వాల్, జోసెఫ్, రోచ్, గాబ్రియేల్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *