మణిపూర్: మణిపూర్‌లోకి మయన్మరీస్ | మణిపూర్‌లోకి మయన్మరీస్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-26T03:17:40+05:30 IST

వివాదస్పద తెగలతో రగిలిపోతున్న మణిపూర్ లో మరో సమస్య..! పొరుగు దేశం మయన్మార్ (మయన్మార్) ప్రజలు రాష్ట్రంలోకి భారీగా చొరబడ్డారు.

    మణిపూర్: మణిపూర్‌లోకి మయన్మరీస్

2 రోజుల్లో 700 మందికి పైగా వచ్చారు

ఖంపట్ నుండి చందేల్ జిల్లా వరకు..

కుకీలకు మద్దతుగా మిజోరంలో ర్యాలీ

ఇంఫాల్, న్యూఢిల్లీ, జూలై 23: వివాదస్పద తెగలతో రగిలిపోతున్న మణిపూర్ లో మరో సమస్య..! పొరుగు దేశం మయన్మార్ (మయన్మార్) రాష్ట్రంలోకి ప్రజలు పెద్దఎత్తున చొరబడ్డారు. మణిపూర్‌లోని చందేల్ జిల్లాకు కేవలం రెండు రోజుల్లోనే 718 మంది వచ్చారు. దీంతో ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. సరిహద్దు భద్రతను పర్యవేక్షిస్తున్న అస్సాం రైఫిల్స్‌ను నివేదిక కోరింది. వారిని వెనక్కి పంపాలని ఆదేశించారు. మళ్లీ ఎవరూ రాకుండా కట్టుదిట్టమైన చర్యలు తీసుకోవాలని పేర్కొంది. కాగా, శని, ఆదివారాల్లో ఎలాంటి ప్రయాణ పత్రాలు లేకుండానే మయన్మారీస్ మణిపూర్ వచ్చినట్లు ప్రభుత్వం గుర్తించింది. వాటన్నింటి బయోమెట్రిక్స్ మరియు ఫోటోగ్రాఫ్‌లు తీయాలని చందేల్ పరిపాలనను ఆదేశించారు. మణిపూర్‌లోకి చొరబడినవారు పశ్చిమ మయన్మార్‌లోని ఖంపత్ పట్టణానికి చెందిన శరణార్థులుగా తెలుస్తోంది. కొద్ది రోజులుగా అక్కడ గొడవలు జరుగుతున్నాయి. హోం శాఖ తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. ఇండో-మయన్మార్ ఫ్రెండ్లీ రోడ్డు ద్వారా 83 కిలోమీటర్ల దూరంలోని చందేల్ చేరుకున్నారు. మరోవైపు హింసకు ఆజ్యం పోస్తున్న నకిలీ వార్తలను అరికట్టేందుకు మణిపూర్ ప్రభుత్వం చర్యలు తీసుకుంటోంది. కాగా, మణిపూర్‌లో 3 నెలల తర్వాత మంగళవారం బ్రాడ్‌బ్యాండ్ పునరుద్ధరించబడింది. మొబైల్ ఇంటర్నెట్‌పై నిషేధం కొనసాగుతోంది.

మిజో పార్టీలు, కుకీలకు మద్దతుగా ప్రజలు

మణిపూర్‌లోని కుకీలకు మద్దతుగా మంగళవారం మిజోరం అంతటా ర్యాలీలు జరిగాయి. ఇందులో సీఎం జోరంతంగ, మంత్రులు సహా అన్ని పార్టీలు పాల్గొనడం గమనార్హం. ఐదు కీలక ప్రజా సంఘాల ఎన్జీవో సమన్వయ కమిటీ ర్యాలీలు నిర్వహించింది. మిజోరాం రాజధాని ఐజ్వాల్‌లో ఇటీవలి కాలంలో అపూర్వమైన స్థాయిలో ప్రజల భాగస్వామ్యం పెరిగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-26T03:17:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *