మన్ కీ బాత్: అమర్‌నాథ్ యాత్రకు విదేశీ భక్తులు: మోదీ

న్యూఢిల్లీ : మన దేశంలోని పవిత్ర పుణ్యక్షేత్రాలను దర్శించుకునేందుకు ప్రపంచం నలుమూలల నుంచి భక్తులు తరలి వస్తున్నారని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. ఇటీవల అమర్‌నాథ్ యాత్రలో ఇద్దరు అమెరికా స్నేహితులు పాల్గొన్నారని తెలిసిందన్నారు. తన నెలవారీ రేడియో కార్యక్రమం ‘మన్ కీ బాత్’లో ఆదివారం ఆయన ఈ విషయాన్ని ప్రస్తావించారు.

మోదీ పేర్కొన్న ఇద్దరు అమెరికన్లు స్వామి వివేకానంద స్ఫూర్తి, ప్రేరణతో అమర్‌నాథ్ యాత్రకు వచ్చారు. ఆధ్యాత్మికతకు హద్దులు లేవని ఇది మరోసారి స్పష్టం చేసింది. ప్రతి సంవత్సరం వేలాది మంది హిందువులు జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని అమర్‌నాథ్‌కు భక్తిశ్రద్ధలతో వెళ్లి అమరలింగేశ్వరుడిని దర్శించుకుని గొప్ప అనుభూతిని పొందడం తెలిసిందే.

అమెరికాలోని కాలిఫోర్నియా నుంచి ఇద్దరు భక్తులు (పురుషులు) అమర్‌నాథ్ యాత్రకు వచ్చారు. అమరలింగేశ్వరుని మంచు లింగాన్ని చూడగానే అనిర్వచనీయమైన అనుభూతి కలిగింది. తమకు లభించిన అవకాశం పట్ల వారి హృదయాలు ఎంతో కృతజ్ఞతతో ఉప్పొంగాయి.

అసాధ్యమని భావించిన అమర్‌నాథ్ యాత్రకు రావడంతో తమ దశాబ్దాల కల నెరవేరిందని భక్తుల్లో ఒకరు తెలిపారు. భోలేనాథ్ దయతో అంతా కలిసి వచ్చిందని, అందుకే ఇక్కడికి రాగలిగామన్నారు. తమ భావాలను మాటల్లో చెప్పలేమని చెప్పారు. అమెరికాలోని కాలిఫోర్నియాలోని ఓ గుడికి, ఆశ్రమానికి వెళ్తున్నామని చెప్పారు. యూట్యూబ్ ఛానళ్లలో దాదాపు ప్రతి రోజూ హారతి కార్యక్రమాన్ని చూస్తున్నట్లు తెలిపారు.

ఈ యాత్రలో భక్తులు ఇద్దరూ కాషాయ వస్త్రాలు ధరించి పాల్గొన్నారు. తాము శ్రీరామకృష్ణ పరమహంస, స్వామి వివేకానంద భక్తులమని చెప్పారు. స్వామి వివేకానంద కాశ్మీర్‌లోని అమర్‌నాథ్‌ను సందర్శించి ప్రత్యేక అనుభూతిని పొందారు. అమర్‌నాథ్‌ను దర్శించుకున్న తర్వాత తమ కల నెరవేరిందని చెప్పారు. దైవ మార్గనిర్దేశం వల్లే ఈ యాత్రకు రాగలిగామన్నారు. భోలే బాబా ఆశీస్సులతోనే ఈ యాత్రలో పాల్గొనగలిగానని చెప్పారు. తాము చాలా సంతోషంగా ఉన్నామని, భగవంతుడి ఆశీస్సులు పూర్తిగా లభించాయని భావిస్తున్నామని తెలిపారు. అమర్ నాథ్ యాత్రకు భద్రత, ఇతర ఏర్పాట్లు చాలా బాగున్నాయన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

గుజరాత్: అహ్మదాబాద్ ఆస్పత్రిలో అగ్ని ప్రమాదం.. 100 మంది పేషెంట్ల తరలింపు..

మాస్కో: మాస్కోపై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి.. రెండు భవనాలు దెబ్బతిన్నాయి..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *