మాస్కో: మాస్కోపై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి.. రెండు భవనాలు దెబ్బతిన్నాయి..

మాస్కో : రష్యా రాజధాని మాస్కోపై ఉక్రెయిన్ డ్రోన్ దాడి. ఉక్రెయిన్ ఆదివారం ఉదయం మూడు డ్రోన్లతో దాడి చేసింది. దీంతో మాస్కోలోని అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయాన్ని కొద్దిసేపు మూసివేశారు. నగర శివార్లలో ఒక డ్రోన్ కాల్చివేయబడింది మరియు మరో రెండు ఎలక్ట్రానిక్ వార్‌ఫేర్‌తో దెబ్బతిన్నాయి. కార్యాలయ భవన సముదాయంలో కూలిపోయారు. ఈ ఘటనలో ఎవరికీ గాయాలు కాలేదు. ఈ వివరాలను రష్యా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ వెల్లడించింది.

ఉక్రెయిన్ సరిహద్దుకు 500 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న మాస్కో నగరం మరియు దాని పరిసరాలపై ఈ సంవత్సరం అప్పుడప్పుడు డ్రోన్‌లతో ఉక్రెయిన్ దాడి చేసింది. ఈ దాడులను ఉగ్రవాద దాడులుగా రష్యా అభివర్ణిస్తోంది.

ఉక్రెయిన్ ఆదివారం ఉదయం తమ దేశంపై ఉగ్రదాడి ప్రారంభించినట్లు రష్యా రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ ప్రకటించింది. మానవరహిత వైమానిక వాహనాల (UAV) ద్వారా ఈ దాడులు జరిగాయని, మాస్కో నగరంలో తమ మిషన్‌ను పూర్తి చేయకుండా నిరోధించారని పేర్కొంది. మాస్కో ప్రాంతంలోని ఒడింట్సోవో జిల్లాలో ఒక ఉక్రేనియన్ UAV దాని రక్షణ వ్యవస్థలచే కాల్చివేయబడింది. మరో రెండు డ్రోన్‌లు తమ ఎలక్ట్రానిక్ వార్‌ఫేర్‌తో ధ్వంసమయ్యాయని, నివాసేతర భవన సముదాయంలోకి దూసుకెళ్లాయని పేర్కొంది.

మాస్కో సిటీ మేయర్ సెర్గీ సోబియానిన్ వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం, ఈ దాడుల్లో రెండు సిటీ ఆఫీసు టవర్లు పాక్షికంగా దెబ్బతిన్నాయి. అయితే ఈ దాడుల్లో ఎవరూ గాయపడలేదు.

ఈ దాడుల నేపథ్యంలో వ్నుకోవో విమానాశ్రయాన్ని కొద్దిసేపు మూసివేశారు. ఈ విమానాశ్రయం నుండి విమానాలు ఇతర విమానాశ్రయాలకు మళ్లించబడ్డాయి. గంట తర్వాత యథావిధిగా కార్యకలాపాలు ప్రారంభమయ్యాయి.

ఈ నెలలో జరిగిన డ్రోన్ దాడుల వల్ల విమానాశ్రయంలో ట్రాఫిక్‌కు అంతరాయం ఏర్పడింది. మరోవైపు అమెరికా, నాటో మిత్రదేశాలపై రష్యా విదేశాంగ శాఖ తీవ్ర ఆరోపణలు చేసింది. అమెరికా, నాటో మిత్రదేశాల సాయం లేకుండా ఇలాంటి దాడులు చేయడం అసాధ్యమని ఉక్రెయిన్ పేర్కొంది. రోస్టోవ్ ప్రాంతంలో రెండు ఉక్రెయిన్ క్షిపణులను అడ్డుకున్నట్లు రష్యా శుక్రవారం ప్రకటించింది. టాగన్‌రోగ్ నగరంలో శిథిలాలు పడటంతో 16 మంది గాయపడ్డారు.

ఇది కూడా చదవండి:

బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు: మణిపూర్‌లో అంతా ప్రశాంతంగా ఉంది..

గుజరాత్: అహ్మదాబాద్ ఆస్పత్రిలో అగ్ని ప్రమాదం.. 100 మంది పేషెంట్ల తరలింపు..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-30T10:19:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *