యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం: విమానంలో మంటలు…నలుగురికి అస్వస్థత

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-09T07:28:31+05:30 IST

యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానంలో ల్యాప్‌టాప్ మంటల్లో చిక్కుకుంది

యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం: విమానంలో మంటలు...నలుగురికి అస్వస్థత

విమానంలో ల్యాప్‌టాప్‌కు మంటలు అంటుకున్నాయి

కొత్త కోటు: శాన్ డియాగో అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానంలో ల్యాప్‌టాప్ మంటల్లో చిక్కుకుంది. (ల్యాప్‌టాప్ మంటలు) న్యూజెర్సీకి బయలుదేరిన యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ విమానంలో ల్యాప్‌టాప్ మంటలు చెలరేగడంతో శాన్ డియాగో అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో విమానం అత్యవసరంగా ల్యాండ్ చేయబడింది. 2664 యునైటెడ్ ఎయిర్‌లైన్స్ ఫ్లైట్ 2664 న్యూజెర్సీలోని నెవార్క్ లిబర్టీ ఇంటర్నేషనల్. విమానాశ్రయానికి వెళ్లే క్రమంలో ప్రయాణికుల బ్యాటరీ ప్యాక్‌లో మంటలు చెలరేగినట్లు ఎయిర్‌పోర్టు అధికారులు తెలిపారు. ఈ మంటల కారణంగా పొగలు పీల్చుకున్న నలుగురు ప్రయాణికులను ఆస్పత్రికి తరలించారు.

విమానం ల్యాండ్ అయినప్పుడు ఫస్ట్ క్లాస్ ప్యాసింజర్ బ్యాగ్‌లోని ల్యాప్‌టాప్ నుండి పొగ వచ్చిందని, దీంతో అతను బ్యాటరీ ఛార్జర్ ప్యాక్‌ను నేలపై విసిరేశాడని ప్రయాణీకురాలు కరోలిన్ లిపిన్స్కీ చెప్పారు. విమానం క్యాబిన్‌లో పొగలు రావడంతో తాను భయపడ్డానని, అగ్నిమాపక యంత్రాలతో సిబ్బంది వచ్చేసరికి ఊపిరి పీల్చుకుందని స్టీఫన్ జోన్స్ అనే ప్రయాణికుడు తెలిపారు. మంటలు చెలరేగిన బోయింగ్ 737 సురక్షితంగా తిరిగి వచ్చిందని, పొగ పీల్చడంతో నలుగురు వ్యక్తులు ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతున్నారని శాన్ డియాగో హెల్త్ తెలిపింది.

ఇది కూడా చదవండి: ఆఫ్తాబ్ పూనావాలా: శ్రద్ధావాల్కర్ హత్య జరిగిన 5 రోజుల తర్వాత, మరో స్నేహితురాలితో రాత్రులు గడిపాడు…

ల్యాప్‌టాప్‌లోని లిథియం అయాన్ బ్యాటరీ వేడెక్కడం వల్లే విమానంలో మంటలు చెలరేగాయని విమాన సిబ్బంది తెలిపారు. గత డిసెంబర్‌లో లాస్ ఏంజిల్స్ నుంచి జర్మనీకి వెళ్లే లుఫ్తాన్సా విమానం ల్యాప్‌టాప్‌లో మంటలు చెలరేగడంతో చికాగోకు మళ్లించారు. విమానం ఎమర్జెన్సీ స్లైడ్‌ల ద్వారా 160 మంది ప్రయాణికులను తరలించారు. ఈ ఘటనలో ఐదుగురికి స్వల్ప గాయాలయ్యాయి. గత నవంబర్‌లో న్యూయార్క్‌లో లిథియం-అయాన్ ఇ-బైక్ బ్యాటరీకి మంటలు అంటుకోవడంతో 36 మందికి పైగా గాయపడ్డారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-09T09:03:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *