వింబుల్డన్‌ క్వార్టర్‌ ఫైనల్‌: జొకోవిచ్‌ పోరాడాడు

క్వార్టర్స్‌కు నోవాక్, సబాలెంకా, జెబూర్

మెద్వెదేవ్, రైబాకినా వాకోవర్, సిట్సిపాస్, క్విటోవా అవుట్

లండన్: డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్ నొవాక్ జొకోవిచ్ 14వ సారి వింబుల్డన్ క్వార్టర్ ఫైనల్స్‌కు చేరుకున్నాడు. మహిళల రెండో సీడ్ అరియానా సబలెంకా, అన్సే జెబ్యూర్ కూడా ముందంజ వేశారు. కాగా, మూడో సీడ్ డానిల్ మెద్వెదేవ్, మహిళల డిఫెండింగ్ చాంప్ ఎలెనా రిబాకినా రౌండ్-16లో వాకోవర్ పొందారు. అయితే, గ్రీక్ ప్లేయర్ స్టెఫానోస్ సిట్సిపాస్, రెండుసార్లు మహిళల విజేత పెట్రా క్విటోవాకు షాక్ తగిలింది. సోమవారం జరిగిన ప్రిక్వార్టర్స్‌లో రెండో సీడ్ జకోవిచ్ (సెర్బియా) 7-6(6), 7-6(6), 5-7, 6-4తో 17వ సీడ్ హుబర్ట్ హర్కాజ్ (పోలాండ్)పై విజయం సాధించాడు. వర్షం కారణంగా ఆదివారం ఆగిపోయిన మ్యాచ్ సోమవారం కూడా కొనసాగింది. మూడు గంటలకు పైగా జోకో, హర్కాజ్ నువ్వా నేనా అన్నట్లు తలపడ్డారు. మరో ఐదు సెట్ల పోరులో ఐదో సీడ్ సిట్సిపాస్ 6-3, 6-7(4), 6-3 4-6, 4-6తో క్రిస్టోఫర్ యూబాంక్స్ (అమెరికా) చేతిలో చిత్తుచేశాడు. మెద్వెదేవ్ 6-4, 6-2తో ఆధిక్యంలో ఉండగా, అతని ప్రత్యర్థి జిరి లెహెకా (చెక్) గాయపడి మ్యాచ్ నుండి వైదొలిగాడు. దీంతో మెద్వెదేవ్ తొలిసారి వింబుల్డన్ క్వార్టర్స్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు.

azarenka.jpg

సబలెంక సరసముగా..:

రష్యా క్రీడాకారిణుల మధ్య జరిగిన మహిళల సింగిల్స్ రౌండ్-16 మ్యాచ్‌లో సబలెంకా 6-4, 6-0తో ఎకటెరినా అలెగ్జాండ్రోవాపై విజయం సాధించింది. మాడిసన్ కీస్ (అమెరికా) 3-6, 7-6(4), 6-2తో రష్యా టీనేజర్ మీరా ఆండ్రీవాపై విజయం సాధించింది. ఆరో సీడ్ జెబ్యూర్ (ట్యునీషియా) 6-4, 6-3తో 9వ సీడ్ క్విటోవా (చెక్)ను చిత్తు చేసింది. కజకిస్తాన్ భామ రైబాకినా 4-1తో ఆధిక్యంలో ఉండగా, ప్రత్యర్థి బీట్రిజ్ హదద్ మైయా (బ్రెజిల్) తుంటి నొప్పితో మ్యాచ్‌కు విరమించుకుంది.

ప్రీ క్వార్టర్స్‌లో బోపన్న జోడీ.

పురుషుల డబుల్స్‌లో భారత స్టార్‌ రోహన్‌ బోపన్న జోడీ ప్రిక్వార్టర్స్‌కు చేరుకుంది. రెండో రౌండ్‌లో రోహన్ బోపన్న-మాథ్యూ ఎబ్డన్ (ఆస్ట్రేలియా) జోడీ 7-5, 6-3తో బ్రిటన్‌కు చెందిన జాకబ్ ఫియర్న్‌లీ-జోహానస్ మండే జోడీపై గెలిచింది.

అజరెంకాకు చేదు అనుభవం..

ఉక్రెయిన్ క్రీడాకారిణి స్విటోలినా చేతిలో పరాజయం పాలైన బెలారస్ క్రీడాకారిణి విక్టోరియా అజరెంకాను ప్రేక్షకులు ఎగతాళి చేశారు. ఆదివారం జరిగిన ప్రిక్వార్టర్స్ మ్యాచ్‌లో స్విటోలినా 2-6, 6-4, 7-6(9)తో అజరెంకాపై విజయం సాధించింది. అయితే మ్యాచ్ ముగిసిన తర్వాత ఉక్రెయిన్ ప్లేయర్ తనకు షేక్ హ్యాండ్ ఇవ్వడని అజరెంకా భావించింది. ఆమె నేరుగా అంపైర్ వద్దకు వెళ్లి అతడికి షేక్ హ్యాండ్ ఇచ్చింది. ప్రేక్షకులు వెంటనే ఆమెను చూసి నవ్వారు. కానీ, వారికి వాస్తవ పరిస్థితి అర్థం కావడం లేదని అజరెంకా వ్యాఖ్యానించింది. యుద్ధం కారణంగా రష్యా, బెలారస్ ఆటగాళ్లతో కరచాలనం చేసేందుకు ఉక్రెయిన్ ఆటగాళ్లు నిరాకరిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే.

మహిళల క్వార్టర్స్‌లో ఎవరు..

స్వియాటెక్ VS స్విటోలినా

Sabalenka VS మాడిసన్ కీస్

జెబూర్ VS రెబెకా

పెగులా VS వోండ్రుసోవా

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-11T00:22:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *