వైసీపీ అధినేత జగన్ ఒకవైపు అవినాష్ తో వణుకుపుడుతుంటే జగన్ కి ఎక్కడ తలనొప్పి..!

ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి, వైసీపీ అధినేత జగన్ రెడ్డికి సొంత ప్రజల నుంచే ఇబ్బందులు ఎదురవుతున్నాయి. వైఎస్ వివేకా హత్య కేసులో వైసీపీ ఎంపీ అవినాష్ రెడ్డి తమ్ముడు అవినాష్ రెడ్డి (వైసీపీ ఎంపీ అవినాష్ రెడ్డి) అరెస్ట్ కాగా, అవినాష్ తండ్రి భాస్కర్ రెడ్డి ఇప్పటికే అరెస్ట్ అయ్యారు. రాజకీయంగా, పాలనాపరంగా జగన్ డైలమాలో ఉన్నారని పరిణామాలు స్పష్టం చేస్తున్నాయి. వివేకా హత్య జరిగిన రోజు వైఎస్ భారతికి కడప వైసీపీ ఎంపీ అవినాష్ రెడ్డి ఫోన్ చేశారన్న వార్త ప్రచారంలోకి రావడంతో వైసీపీ అధినేత జగన్ మరింత కలవరపడ్డారు. అవినాష్ రెడ్డి విచారణను ఎదుర్కొంటున్న సమయంలో జగన్ ఆకస్మికంగా ఢిల్లీ వెళ్లడం, జగన్ ప్రధాని మోదీని కలవకముందే ఢిల్లీలోని వైసీపీ అధినేత ఇంట్లో అవినాష్, జగన్ లు కలవడం వివేకా హత్య కేసు గందరగోళాన్ని వైసీపీ దృష్టికి తెచ్చింది. జగన్ ఇన్ని టెన్షన్స్ పడుతుంటే.. రాజకీయంగా ఉన్న వాళ్లు వైసీపీ అధినేతకు కొత్త తలనొప్పులు తెచ్చిపెట్టడం యాదృచ్ఛికమే.

బాలినేని-శ్రీనివాసరెడ్డి.jpg

ప్రకాశం జిల్లాకు చెందిన వైసీపీ మాజీ మంత్రి బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డి రూపంలో జగన్‌కు పెద్ద సమస్య వచ్చింది. బాలినేని మరెవరో కాదు జగన్‌కు సమీప బంధువు. బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డిని కేబినెట్ నుంచి తప్పించినప్పటి నుంచి ఏదో ఒక రూపంలో జగన్ పై తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేస్తూ వస్తున్నారు. ఇటీవల ప్రకాశం జిల్లాలో జగన్ పర్యటించినప్పుడు బాలినేని బహిరంగంగానే తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేశారు. జగన్ స్వయంగా బాలినేనిని సమావేశానికి తీసుకొచ్చి బటన్ నొక్కారు. జగన్‌తో కలిసి వేదిక పంచుకున్నప్పటికీ బాలినేని దెయ్యంలా కనిపించారు. తాజాగా.. జిల్లా మంత్రులకు ఝలక్ ఇచ్చి వైసీపీ అధినేత జగన్ పంటి కింద రాయిలా తయారయ్యారు. బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డిని దూషించే పరిస్థితిలో జగన్ లేడు. జిల్లాలో బాలినేని అనే వర్గం ఉంది. జిల్లాకు చెందిన కొందరు ఎమ్మెల్యేలకు ఈ మాజీ మంత్రి చెప్పిన మాట. అలాంటి బాలినేనిని బుజ్జగించి దారిలోకి తీసుకురావడం తప్ప జగన్ కు మరో మార్గం లేదు.

Balinese.jpg

ప్రకాశం జిల్లా అభివృద్ధి సమీక్షా సమావేశానికి వచ్చిన ఇద్దరు మంత్రులు సభ నిర్వహణ కంటే ఒంగోలు ఎమ్మెల్యే బాలినేని శ్రీనివాస రెడ్డిని కలవడానికే ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇచ్చారు. బాలినేని సమావేశానికి రాకపోవడం, ఇతర కార్యక్రమాల కారణంగా సాయంత్రం వరకు మంత్రులకు అందుబాటులో లేకపోవడం చర్చనీయాంశమైంది. ఒంగోలులో ఉన్నా డీఆర్సీ సమావేశానికి బాలింతలు వెళ్లకుండా మాజీ మంత్రి కోసం ఇద్దరు రాష్ట్ర మంత్రులు ఎదురుచూడడం ఎంతవరకు సమంజసమనే చర్చ స్థానికంగా నెలకొంది. రాష్ట్ర మంత్రివర్గ విస్తరణలో బాలినేనిని తప్పించి ఆదిమూలపు సురేష్‌ను కొనసాగించారు. అప్పటి నుంచి అసంతృప్తతో ఉన్న బాలినేని.. పార్టీకి ప్రాధాన్యత ఇస్తూనే ప్రకాశం జిల్లాను తన పరిధిలోకి తీసుకురావడంతో మరింత అసహనానికి గురయ్యారు. ఈ నేపథ్యంలో జిల్లాకు సంబంధించిన పార్టీ, పాలనా వ్యవహారాలకు దూరంగా ఉంటూ నియోజకవర్గానికే పరిమితమయ్యారు. ఈ సమయంలో మార్కాపురంలో సీఎం పర్యటన సందర్భంగా ఎదురైన ప్రొటోకాల్ సమస్యపై బాలినేని మరింత అసంతృప్తికి లోనైనట్లు తెలిసింది.

బాలినేని-శ్రీనివాస్.jpg

ఈ నేపథ్యంలో మంగళవారం ఒంగోలులో జరిగిన డీఆర్సీ సమావేశానికి ఇంచార్జి మంత్రి మేరుగ నాగార్జునతో పాటు జిల్లా మంత్రి సురేష్, ఇతర పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు, ప్రజాప్రతినిధులు హాజరయ్యారు. ఒంగోలులో ఉన్నా ఎమ్మెల్యే బాలినేని గైర్హాజరయ్యారు. ఉదయం నగరంలో గడపగడపకూ కార్యక్రమంలో పాల్గొన్న ఆయన మధ్యాహ్నం నుంచి కొండపి నియోజకవర్గంలోని కారుమంచిలో కార్యక్రమానికి హాజరయ్యారు. డిఆర్‌సి సమావేశానికి హాజరుకాకుండా బాలింతలు పరోక్షంగా తన అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసినట్లు భావిస్తున్నారు. అయితే డీఆర్సీ అనంతరం గెస్ట్ హౌస్ కు వెళ్లి భోజనం చేయాల్సిన మంత్రులు ఆగిపోయారు. కారుమంచి నుంచి బాలినేని వస్తారని ఎదురుచూసి ఆయన ఇంటికి వెళ్లి కలిశారు. వారి వెంట మంత్రులు నాగార్జున, సురేష్‌లతో పాటు ఎమ్మెల్యేలు నాగార్జున రెడ్డి, వేణుగోపాల్ కూడా ఉన్నారు.

273422362_4987036127983481_6693820651891360031_n.jpg

ముందుగా బాలినేనితో కలిసి గోపాల్‌నగర్‌లో ఉన్న కనిగిరి ఎమ్మెల్యే మధుసూదనయాదవ్‌ ఆ తర్వాత డీఆర్‌సీకి వెళ్లారు. అయితే ఇద్దరు దళిత మంత్రులు కలిసి బాలినేని వద్దకు వెళ్లడానికి కారణం ఏమిటి? అసలు వైసీపీలో ఏం జరుగుతుంది? అనే చర్చ మొదలైంది. మాజీ మంత్రి బాలినేని అవకాశం దొరికినప్పుడల్లా వైసీపీని రాజకీయంగా దెబ్బతీస్తుండడంతో బాలినేనితో వ్యవహరించడం జగన్‌కు సవాల్‌గా మారింది. అసలే వివేకా హత్య కేసులో నిందితులు జైలుకు వెళతారనే టెన్షన్ లో జగన్ ఉంటే.. బాలినేని మాత్రం కొత్త టెన్షన్ క్రియేట్ చేయడంతో వచ్చే ఎన్నికల నాటికి వైసీపీ భవితవ్యం ఎలా ఉంటుందనే చర్చ రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా సాగుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-26T14:59:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *