సమ్మర్ కోర్సులు: విదేశాల్లో చదివే వేసవి కోర్సులు ఇవే..!

వేసవి వచ్చిన వెంటనే, పిల్లలను ఎలా నిమగ్నం చేయాలనే ప్రశ్న తల్లిదండ్రులకు తలెత్తుతుంది. ఈ పోటీ యుగంలో వినోదంతో పాటు విజ్ఞానం కూడా చాలా అవసరమని వారు భావిస్తున్నారు. 9 మరియు అంతకంటే ఎక్కువ తరగతులు చదువుతున్న విద్యార్థులు దేశంలోనే కాకుండా విదేశాలలో కూడా కొన్ని వేసవి కోర్సులు చేసే అవకాశం ఉంది. అవి ఏంటో ఇక్కడ చూడండి…

  • ఈ వేసవిలో విదేశాల్లోని విశ్వవిద్యాలయంలో కోర్సును అభ్యసించగలిగితే కళాశాల విద్యార్థి అనేక విధాలుగా ప్రయోజనం పొందవచ్చు. ఆ కోర్సులతో సంపాదించిన క్రెడిట్‌లను వారు ప్రస్తుతం చదువుతున్న విశ్వవిద్యాలయానికి బదిలీ చేయవచ్చు. మీరు చదువుతున్న కాలేజీల్లో లేని కోర్సు చేసి సర్టిఫికెట్ పొందవచ్చు. ఇవన్నీ రెజ్యూమ్‌ను మరింత బలంగా మారుస్తాయి. వ్యక్తిగత జ్ఞానాన్ని పెంచుకోవచ్చు. చాలా విశ్వవిద్యాలయాలు సాధారణంగా రెండు నుండి నాలుగు వారాల వ్యవధిలో వేసవి కోర్సులను అందిస్తాయి. ఇవి కొన్ని క్రెడిట్‌లను కలిగి ఉండటంతో పాటు నిర్దిష్టంగా ఉంటాయి. ఆ క్రెడిట్‌లను యూనివర్సిటీలో చేరేందుకు ఉపయోగించవచ్చు. లేదా జీవనశైలిని మార్చుకోవడానికి దీనిని ఉపయోగించవచ్చు. సాఫ్ట్ స్కిల్స్. విదేశీ యూనివర్శిటీలకు ఎలా దరఖాస్తు చేయాలి నుండి SOP (స్టేట్‌మెంట్ ఆఫ్ పర్పస్) రాయడం ద్వారా మీ రెజ్యూమ్‌ను బలంగా మార్చడం వరకు ప్రతిదీ. పబ్లిక్ స్పీకింగ్, క్రియేటివ్ రైటింగ్, డిబేటింగ్, రోబోటిక్స్, స్పోర్ట్స్, డిజైన్ మొదలైన వాటిపై తరగతులకు హాజరుకావచ్చు. వీటిపై టేస్టర్ సెషన్‌లు కూడా ఉంటాయి. ఇది విశ్వవిద్యాలయం లేదా కోర్సు నుండి ఏమి నేర్చుకోవచ్చు మరియు ఇంకా ఏమి పొందవచ్చు అనే దానిపై అవగాహన ఏర్పడుతుంది.

  • విదేశాల్లోని ఈ వేసవి కోర్సులు విద్యార్థులకు అనేక రకాలుగా ఉపయోగపడుతున్నాయి. క్యారెక్టర్ బిల్డింగ్ నుండి కాన్ఫిడెన్స్ బిల్డింగ్, మోరల్ బూస్టింగ్, సెల్ఫ్ లెర్నింగ్, రెస్పాన్సిబిలిటీ మరియు కొత్త సంస్కృతులపై అవగాహన, ఈ కోర్సులు అనేక ప్రయోజనాలను కలిగి ఉన్నాయి. ఈ ఖర్చులు సరసమైనవి. మీరు చేయాల్సిందల్లా అక్కడ ఉండడానికి అదే మొత్తం చెల్లించి, తరగతులు మరియు చివరికి సర్టిఫికేట్. ఈ కోర్సులకు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి చిన్న టూర్ వీసా సరిపోతుంది.

  • ఈ కోర్సులు చాలా వరకు హైస్కూల్ విద్యార్థులను లక్ష్యంగా చేసుకున్నాయి. క్షేత్ర సందర్శనల పర్యటనలు చేర్చబడ్డాయి. అవి విజ్ఞానం మరియు వినోదం రెండింటినీ అందించడానికి రూపొందించబడ్డాయి.

  • బిజినెస్ అండ్ ఎకనామిక్స్, ఇంజినీరింగ్, ఆర్కిటెక్చర్, మెడికల్ సైన్స్, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, మీడియా స్టడీస్, ఇంటర్నేషనల్ రిలేషన్స్, సస్టైనబుల్ డెవలప్‌మెంట్, లా మొదలైన వాటిలో అందించే సమ్మర్ కోర్సులు ప్రాచుర్యం పొందాయి. టీమ్ వర్క్, కమ్యూనికేషన్, టైమ్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు క్రిటికల్ థింకింగ్ స్కిల్స్ నేర్చుకోవడానికి ఈ కోర్సులన్నీ ఉపయోగపడతాయి.

ప్రసిద్ధ వేసవి పాఠశాలలు

ఆక్స్‌ఫర్డ్ రాయల్ అకాడమీ: ఆక్స్‌ఫర్డ్ మరియు కేంబ్రిడ్జ్ కలిసి 42 కంటే ఎక్కువ వేసవి కోర్సులను అందిస్తున్నాయి. వారు హైస్కూల్ విద్యార్థుల నుండి యువ గ్రాడ్యుయేట్ల వరకు 13-24 సంవత్సరాల వయస్సు గల వారిని లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు.

లండన్ స్కూల్ ఆఫ్ ఎకనామిక్స్: రమారమి వందలాది కార్యక్రమాలను అందిస్తుంది. ఎకనామిక్స్, బిజినెస్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్, అకౌంటింగ్, ఫైనాన్స్, ఇంటర్నేషనల్ రిలేషన్స్, గవర్నమెంట్, సైకాలజీ అండ్ సొసైటీ, లా, రీసెర్చ్ మెథడ్స్, డేటా సైన్స్ మరియు మ్యాథమెటిక్స్‌లో ప్రోగ్రామ్‌లు ఉన్నాయి. వీటిని పూర్తి చేసిన విద్యార్థులకు, వారి విశ్వవిద్యాలయంలో బ్యాచిలర్స్ మరియు మాస్టర్స్ కోర్సుకు మూడు నుండి నాలుగు క్రెడిట్‌లు బదిలీ చేయబడతాయి. అధిక GPAతో పాటు IELTSలో మంచి స్కోర్ ఉన్న విద్యార్థులు ఈ వేసవి కార్యక్రమాలలో చేరవచ్చు.

కింగ్స్ కాలేజ్ లండన్: హైస్కూల్ మరియు కాలేజీ విద్యార్థుల కోసం మీడియా స్టడీస్, బిజినెస్ మేనేజ్‌మెంట్, సైన్స్ అండ్ టెక్నాలజీ, లా, సైకాలజీ, మెడికల్ సైన్సెస్, ఇంజినీరింగ్ మరియు అంతర్జాతీయ సంబంధాలు వంటి కోర్సులు ఉన్నాయి.

జర్మనిలో

TU బెర్లిన్ సమ్మర్ అండ్ వింటర్ స్కూల్: ఈ సంస్థ జూలై, ఆగస్టు మరియు జనవరి నెలల్లో రెండు నుండి నాలుగు వారాల కోర్సులను అందిస్తుంది. అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ మరియు గ్రాడ్యుయేట్ ప్రోగ్రామ్‌లు చదువుతున్న విద్యార్థులకు ఇవి ఉపయోగపడతాయి. ఈ కోర్సులు TU బెర్లిన్ సర్టిఫికేట్‌కు దారితీస్తాయి. ఆరు యూరోపియన్ క్రెడిట్ పాయింట్ల వరకు. కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్, స్పేస్ సైన్స్ మరియు ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్‌షిప్‌లలో మరిన్ని కోర్సులు ఉన్నాయి.

బెర్లిన్ విశ్వవిద్యాలయం: రెండు నుండి ఐదు వారాల కోర్సులు ఉన్నాయి – మేకింగ్ ఆఫ్ యూరప్, హిస్టరీ ఆఫ్ ఆర్ట్ మొదలైనవి. 5 నుండి 13 పాయింట్లు – యూరోపియన్ క్రెడిట్‌ల క్రింద అందుబాటులో ఉన్నాయి.

అమెరికా: స్టాన్‌ఫోర్డ్ యూనివర్సిటీ, హార్వర్డ్ స్కూల్, కొలంబియా సమ్మర్ స్కూల్, మసాచుసెట్స్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ, కార్నెల్, బ్రౌన్ యూనివర్శిటీలు ఎక్కువగా హైస్కూల్ విద్యార్థుల కోసం సమ్మర్ కోర్సులను నిర్వహిస్తాయి. పార్సన్స్ సమీపంలోని న్యూ స్కూల్ హైస్కూల్ మరియు కళాశాల విద్యార్థులకు ఆర్ట్ అండ్ డిజైన్, ఇంటీరియర్ డిజైన్, మీడియా మరియు ఫిల్మ్ స్టడీస్, ఫోటోగ్రఫీ, పోర్ట్‌ఫోలియో మేకింగ్, యానిమేషన్‌తో పాటు కోర్సులను అందిస్తుంది.

ఇతర దేశాలలో

న్యూజిలాండ్: ఆక్లాండ్ విశ్వవిద్యాలయం ఆరు వారాల కార్యక్రమాలను అందిస్తుంది. వీటి నుండి పొందిన క్రెడిట్‌లను డిగ్రీ ప్రోగ్రామ్‌కు బదిలీ చేయవచ్చు. మక్లీన్స్ కాలేజ్, ఆక్లాండ్ – క్రీడలు, ఆతిథ్యం మరియు పర్యాటకం, కళాశాల తయారీ మరియు ప్రపంచ పౌరసత్వంలో ఉన్నత పాఠశాల విద్యార్థులకు వేసవి కార్యక్రమాలను అందిస్తుంది.

నెదర్లాండ్స్: Utrecht విశ్వవిద్యాలయం ఇక్కడ బ్యాచిలర్ మరియు మాస్టర్ కోర్సు కోసం డేటా సైన్స్ నుండి స్థిరత్వ సంక్షోభం వరకు వివిధ కోర్సులను అందిస్తుంది.

స్పెయిన్: IE యూనివర్సిటీ మాడ్రిడ్ మరియు EU బిజినెస్ స్కూల్ బార్సిలోనా ప్రీ-యూనివర్శిటీ మరియు UG నుండి ఇటీవలి గ్రాడ్యుయేట్‌ల కోసం ఒకటి నుండి రెండు వారాల కోర్సులను అందిస్తున్నాయి. దాదాపు అన్ని అగ్రశ్రేణి విశ్వవిద్యాలయాలు వేసవి కార్యక్రమాలను అందిస్తున్నాయని చెప్పవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-01T13:40:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *