సెల్‌కాన్ కోసం మొబైల్‌లను టచ్ చేయండి సెల్‌కాన్ కోసం మొబైల్‌లను టచ్ చేయండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-14T02:26:17+05:30 IST

రిటైల్ విక్రయాలు, మొబైల్ ఫోన్ల తయారీ మరియు పంపిణీలో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్న సెల్‌కాన్ గ్రూప్ ఫ్రాంచైజీ రిటైల్ స్టోర్లలోకి ప్రవేశిస్తోంది…

సెల్‌కాన్ కోసం మొబైల్‌లను తాకండి

  • ఫ్రాంచైజ్ రిటైల్ స్టోర్స్ కేటగిరీలోకి అడుగు పెట్టండి

  • మార్చి నాటికి 200 దుకాణాలు ఏర్పాటు చేయాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారు

  • సెల్కాన్ సీఎండీ వై గురు

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి బిజినెస్): రిటైల్ విక్రయాలు, మొబైల్ ఫోన్ల తయారీ మరియు పంపిణీలో కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్న సెల్‌కాన్ గ్రూప్ ఫ్రాంచైజీ రిటైల్ స్టోర్లలోకి ప్రవేశిస్తోంది. ఆంధ్రప్రదేశ్ మరియు తెలంగాణలోని రిటైల్ స్టోర్‌లతో టచ్ మొబైల్‌లను కొనుగోలు చేసింది. టచ్ మొబైల్స్‌లో 42 రిటైల్ స్టోర్‌లు ఉన్నాయి. ఈ కంపెనీ ద్వారా ఫ్రాంచైజీ రిటైల్ స్టోర్ల రంగంలోకి ప్రవేశిస్తామని సెల్కాన్ గ్రూప్ సీఎండీ వై గురు తెలిపారు. ప్రస్తుతం సెల్కాన్ గ్రూప్ మొబైల్స్, టీవీలు మొదలైనవాటిని సెలెక్ట్ బ్రాండ్ కింద తన సొంత రిటైల్ స్టోర్లలో విక్రయిస్తోంది. టచ్ మొబైల్స్ తన విస్తరణలో భాగంగా 50 వరకు సొంత రిటైల్ స్టోర్లను ఏర్పాటు చేయనుంది. వీటితో పాటు ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ, కర్ణాటక, మహారాష్ట్రల్లో 2024 మార్చి నాటికి ఫ్రాంచైజీ విధానంలో 200 స్టోర్లను ఏర్పాటు చేస్తాం. స్వయం ఉపాధి పొందుతున్న వారు తమ కాళ్లపై తాము నిలబడేలా ప్రోత్సహించాలనే ఉద్దేశంతో ఫ్రాంచైజీలను మంజూరు చేస్తాం. కనీసం రూ.15 లక్షలు పెట్టుబడి పెడితే సరిపోతుంది. వ్యాపార వ్యూహం నుంచి సరఫరా వ్యవస్థ వరకు అన్నీ చూసుకుంటామని చెప్పారు. 30,000-40,000 జనాభా ఉన్న చిన్న పట్టణాల్లో కూడా సంఘటిత రంగంలో మొబైల్ రిటైల్ స్టోర్లను విస్తరించాలని భావిస్తున్నట్లు తెలిపారు. సంస్థ ఏర్పాటు చేయనున్న 50 టచ్ మొబైల్స్ స్టోర్లలో కొన్నింటిని మహిళలే నిర్వహిస్తారని సెల్కాన్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ రేతినేని మురళి తెలిపారు. టచ్ మొబైల్స్ టర్నోవర్ రూ. 200 కోట్లు. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరానికి దీనిని రూ. 500 కోట్లు.

మొబైల్ మరియు టీవీ మరమ్మతులో శిక్షణ: మొబైల్ ఫోన్లు, టీవీలను రిపేర్ చేయడంలో శిక్షణ అందించేందుకు సెల్ కాన్ శిక్షణా కేంద్రాన్ని ఏర్పాటు చేస్తోంది. మొదటి 1,000 మందికి దశలవారీగా శిక్షణ ఇస్తామని గురు తెలిపారు. శిక్షణ పొందినవారు టచ్ మొబైల్స్ ఫ్రాంచైజీ స్టోర్ యజమానులతో ఒప్పందం చేసుకుని అక్కడ మరమ్మతు సేవలను అందిస్తారు. స్వయం ఉపాధి పొందుతామని చెప్పారు. మొబైల్ తయారీ యూనిట్లలో కూడా పనిచేసే అవకాశాలు ఉంటాయి. 10వ తరగతి, ఇంటర్మీడియట్, ఐటీఐ చదివిన వారికి శిక్షణ ఇస్తారు. కాగా, గత ఆర్థిక సంవత్సరంలో సెల్కాన్ రూ.2,600 కోట్ల టర్నోవర్ నమోదు చేసింది. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో దీన్ని రూ.5 వేల కోట్లకు పెంచుతామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-14T02:26:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *