హత్య సినిమా రివ్యూ: ‘బిచ్చగాడు’ విజయ్ ఆంటోని చిత్రం ‘హత్య’ అంటే…

సినిమా: హత్య

నటీనటులు: విజయ్ ఆంటోని, మీంకాశీ చౌదరి, రితికా సింగ్, మురళీ శర్మ, జాన్ విజయ్, రాధికా శరత్ కుమార్, సిద్ధార్థ్ శంకర్, కిషోర్ కుమార్ తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: శివకుమార్ విజయన్

సంగీతం: గిరీష్ గోపాలకృష్ణన్

నిర్మాతలు: ఇన్ఫినిటీ ఫిల్మ్ వెంచర్స్ & లోటస్ పిక్చర్స్

రచన, దర్శకత్వం: బాలాజీ కె కుమార్

— సురేష్ కవిరాయని

‘బిచ్చగాడు’ #బిచ్చగాడు సినిమాతో తెలుగు ప్రేక్షకులకు సుపరిచితుడైన తమిళ నటుడు విజయ్ ఆంటోని. ఇటీవలే ‘బిచ్చగాడు 2’ #బిచ్చగాడు2 సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. అలాగే విజయ్ ఆంటోనీ కాస్త భిన్నమైన కథలను ఎంచుకుంటాడు. ఇప్పుడు తమిళంలో ఆయన నటించిన ‘కొలై’ చిత్రం తెలుగులో ‘హత్య’గా విడుదలైంది. ‘హిట్ 2’ #హిట్2 చిత్రంలో అడివి శేష్ సరసన నటించిన మీనాక్షి చౌదరి ఒక ముఖ్యమైన పాత్రను పోషిస్తుండగా, రితికా సింగ్ మరో ముఖ్యమైన పాత్రలో కనిపించనుంది. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

hatyareview5.jpg

హత్య కథ కథ:

హైదరాబాద్ నగరానికి వచ్చిన ప్రముఖ మోడల్ లైలా (మీనాక్షి చౌదరి) తన ఫ్లాట్‌లో హత్యకు గురైంది. కొత్తగా రిక్రూట్ అయిన IPS సంధ్య (రితికా సింగ్)కి హత్య కేసు అప్పగించబడుతుంది. ఆమె విచారణలో భాగంగా, లైలా ప్రియుడు సతీష్ (సిద్ధార్థ శంకర్), ఆమెను టాప్ మోడల్‌గా చేస్తానని హామీ ఇచ్చిన మోడల్ కోఆర్డినేటర్ ఆదిత్య కౌశిక్ (మురళీ శర్మ), ఆమె ఫోటోలు తీసిన ఫ్యాషన్ ఫోటోగ్రాఫర్ అర్జున్ వాసుదేవ్ (అర్జున్ చిదంబరం), బబ్లూ (కిషోర్ కుమార్) , ఆమెను అనాథాశ్రమంలో పెంచిన స్త్రీ కొడుకు ) ఇలా అందరినీ అడుగుతాడు. ఆమె ఈ విచారణ చేస్తున్నప్పుడు, ప్రముఖ డిటెక్టివ్ వినాయక్ (విజయ్ ఆంటోని) కూడా ఆమెకు సహాయం చేస్తాడు. అయితే పైన పేర్కొన్న వారిలో ఆమెను ఎవరు చంపారు? లేక మరెవరైనా చేశారా? ఎందుకు డిటెక్టివ్ వినాయక్ ఈ విచారణలో సంధ్యకు ఎలా సహాయం చేస్తాడు? సంధ్య హత్యను ఎవరు చేశారు, ఉన్నతాధికారుల ఒత్తిడికి తలొగ్గి వినాయక్ సాయంతో ఎలా ఛేదించిందో తెలుసుకోవాలంటే సినిమా చూడాల్సిందే!

hatyareview3.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు బాలాజీ కె కుమార్ ఇంతకు ముందు రెండు తమిళ సినిమాలు చేసాడు, రెండూ విమర్శకుల ప్రశంసలు అందుకున్నాయి. ఈసారి మర్డర్ మిస్టరీ కథను తీసుకున్నాడు. #HatyaFilmReview చిత్రం టైటిల్ ‘హత్య’కు అనుగుణంగా కథలో ముందుగా మోడల్ హత్యను చూపుతుంది. సాధారణ సినిమాలా కాకుండా, మీరు కేవలం రీసెర్చ్ చేస్తున్నట్లు చూపిస్తుంది. కథని మళ్లించేలా పాటలు, కామెడీ సన్నివేశాలు వంటివి ఏమీ లేవు. అయితే సినిమాలో ఎలాంటి థ్రిల్స్, ట్విస్ట్‌లు లేకపోయినా ఎవరు చంపారు..ఎందుకు చంపారు అనే అంశం ఆసక్తికరంగా మారింది. ద్వితీయార్థం కాస్త వేగంగా సాగుతుంది.

ఈ సినిమాకి హైలైట్ సినిమాటోగ్రఫీ. సినిమాలో అంతగా లేకపోయినా శివకుమార్ ప్రతి ఫ్రేమ్‌ని చక్కగా చూపించి ప్రేక్షకుల్లో సినిమాపై ఆసక్తిని కలిగించాడు. అలాగే సినిమా నిర్మాణ విలువలు కూడా బాగున్నాయి. #HatyaFilmReview ఇప్పటి వరకు విజయ్ ఆంటోని హీరోగా, అతని పక్కన హీరోయిన్ గా, విలన్ గా, చిరు రొమాన్స్, కామెడీ లాంటి ఫార్మెట్ ఏ సినిమా ఉంటుంది, ఈ సినిమాకి అలాంటివేమీ లేవు. రీసెర్చ్ మామూలుగా సాగుతుంది, క్లైమాక్స్ బాగుంది. ఈ సినిమా నేపథ్య సంగీతం అద్భుతం. అలాగే ప్రేక్షకులకు ఊహకు అందని సన్నివేశాలు లేవని ముందే తెలిసిపోయింది.

hatyareview.jpg

నటీనటుల విషయానికి వస్తే, రితికా సింగ్ ప్రధాన పాత్రలో పోలీస్ ఆఫీసర్‌గా కనిపించనుంది. ఆమె బాగా చేసింది. విజయ్ ఆంటోనీ డిటెక్టివ్ వినాయక్‌గా కూడా కనిపిస్తాడు, అయితే దీని గురించి పెద్దగా చెప్పాల్సిన పని లేదు. #HatyaReview ఇది సాధారణ పాత్ర. అలాగే మీనాక్షి చౌదరి మోడల్‌గా కనిపించనుంది, ఆమె పాత్ర చిన్నదే అయినా పాత్రకు తగ్గట్టుగా నటించింది. రాధికా శరత్ కుమార్, జాన్ విజయ్, మురళీ శర్మ కూడా ఉన్నారు. మురళీ శర్మకి ఎవరో ఒకరు డబ్బింగ్ చెప్పారు, అది బాగా లేదని చెప్పాలి.

చివరగా ‘హత్య’ సినిమా #హత్యఫిల్మ్ రివ్యూ టైమ్ పాస్ సినిమా అని చెప్పొచ్చు. సినిమాలో పాటలు, రొమాన్స్, కామెడీ ఏమీ ఉండవు కాబట్టి దర్శకుడు మామూలు సినిమాకి భిన్నంగా తెరకెక్కించాడు. ఒక హత్య జరుగుతుంది మరియు ఎవరు చేసారో తెలుసుకోవడానికి దర్యాప్తు కొనసాగుతుంది. ఇది పెద్ద సినిమా అని కాదు, టైమ్ పాస్ సినిమా.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T18:23:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *