CBN Vs KCR : కేసీఆర్ కి చంద్రబాబు రిటర్న్ గిఫ్ట్ ‘ఢీ’.

తెలంగాణ సీఎం కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖర్ రావు… టీడీపీ అధినేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు రిటర్న్ గిఫ్ట్ సిద్ధం చేశారా…? గతంలో గిఫ్ట్ పాలిటిక్స్ చేసిన గులాబీ బాస్ మళ్లీ రావాలని బాబు ఫిక్స్ అయ్యాడా? దీని కోసం మీరు ఇప్పటికే వ్యూహం రూపొందించారా? చంద్రబాబు పక్కా ప్రణాళికతో అడుగులు వేస్తున్నారా..? గతంలో ఏపీలో టీడీపీ (తెలుగుదేశం) ఓటమిలో ప్రధాన పాత్ర పోషించిన కేసీఆర్ ను ఓడించాలని చంద్రబాబు నిర్ణయించుకున్నారా? అంటే తాజా పరిణామాలను బట్టి ఇవి అక్షరాలా నిజమని అర్థమవుతోంది. ఇంతకీ చంద్రబాబు వ్యూహం ఏంటి..? బాబు రిటర్న్ గిఫ్ట్ పై కేసీఆర్ ఎలా స్పందించబోతున్నారు? అనే ఆసక్తికర విషయాలను ‘ఏబీఎన్-ఆంధ్రజ్యోతి’ ప్రత్యేక కథనంలో తెలుసుకుందాం.

Retun-Gift.jpg

ఇదీ రిటర్న్ గిఫ్ట్ కథ..!

తెలంగాణలో రాజకీయం (టీఎస్ పాలిటిక్స్) వేడెక్కింది. ఎప్పుడు ఎలాంటి పరిస్థితులు ఎదురవుతాయో.. అధికార, ప్రతిపక్షాల నుంచి ఎవరు జంప్ అవుతారో తెలియని పరిస్థితి. మళ్లీ గెలిచి హ్యాట్రిక్ కొడతామని బీఆర్ఎస్ ధీమా వ్యక్తం చేస్తుండగా.. కేసీఆర్ మూడోసారి సీఎం పీఠాన్ని తాకాలని కాంగ్రెస్, బీజేపీ పార్టీలు శపథం చేస్తున్నాయి. క‌ర్ణాట‌క‌లో అనూహ్య విజ‌యం సాధించ‌డంతో కాంగ్రెస్ హోరాహోరీగా ఉంది. ఇప్పుడు అదే అత్యుత్సాహంతో తెలంగాణలోకి అడుగుపెట్టేందుకు హస్తం పార్టీ విశ్వప్రయత్నాలు చేస్తోంది. ఈ సమయంలోనే చంద్రబాబు (ఎన్‌సీబీఎన్) తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి వచ్చారు. రాష్ట్రంలో తెలుగుదేశంకు పూర్వ వైభవం తీసుకురావడానికి బాబు కృషి చేస్తున్నారన్నారు. 2018 ఎన్నికల్లో బీఆర్ఎస్ టార్గెట్ గా తెలంగాణలో ‘మహాకూటమి’ (మహాకూటమి) ఏర్పాటులో చంద్రబాబు కీలక పాత్ర పోషించిన సంగతి తెలిసిందే. కానీ పొత్తు పెద్దగా వర్కవుట్ కాలేదు. దీంతో గులాబీ పార్టీ అనుకున్న దానికంటే ఎక్కువ అసెంబ్లీ స్థానాలు గెలుచుకుని ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. విజయోత్సవ వేడుకల్లో కేసీఆర్, చంద్రబాబులను ఉద్దేశించి మాట్లాడుతూ.. తెలంగాణ రాజకీయాల్లో తలదూర్చిన సీబీఎన్ కు ఏపీలోనే రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఇస్తానని అన్నారు. 2019 ఎన్నికల్లో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్, వైఎస్ జగన్ రెడ్డిలకు కేసీఆర్ ప్రత్యక్షంగా, పరోక్షంగా మద్దతు పలికిన సంగతి తెలిసిందే. ఒక్క మాటలో చెప్పాలంటే టీడీపీ ఓటమిలో కేసీఆర్ ది కీలకపాత్ర అని చెప్పవచ్చు.

KCR-and-jagan-ncbn.jpg

రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఎలా..?

సీన్ కట్ చేస్తే.. గత ఎన్నికల్లో రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఇచ్చిన కేసీఆర్ ను ఇప్పుడు చంద్రబాబు తిప్పికొట్టాలన్నారు. అందుకే ఎన్నికల ముందు చంద్రబాబు రంగంలోకి దిగారు. పొత్తులతో వెళితే ఏపీలో వైసీపీ, తెలంగాణలో బీఆర్ఎస్ పై విరుచుకుపడవచ్చన్నది చంద్రబాబు ప్లాన్. ఢిల్లీ పర్యటనలో భాగంగా తెలుగు రాష్ట్రాల్లో టీడీపీ పొత్తుపై ఇప్పటికే క్లియర్ కట్ గా మాట్లాడినట్లు తెలుస్తోంది. పొత్తు అనే పదానికి బీజేపీ నేతలు కూడా సిద్ధమేనన్నారు. ఎందుకంటే శత్రువుకు శత్రువు మిత్రుడు అన్నట్లుగా చంద్రబాబు శత్రువైన కేసీఆర్ ను గద్దె దింపాలనేది బీజేపీ వ్యూహం. అందుకే చిన్న అవకాశం వచ్చినా సువర్ణావకాశంగా తీర్చిదిద్దుతోంది. ఈ క్రమంలోనే తెలంగాణలో టీడీపీతో కలిసి పోటీ చేసేందుకు బీజేపీ సిద్ధమైనట్లు తెలుస్తోంది. ఇది సాధ్యం కాకపోతే కాంగ్రెస్ తో కలిసేందుకు చంద్రబాబు వెనుకాడరని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. అంటే ఫైనల్ గా ఏ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకున్నా కేసీఆర్ ను ఓడించడమే చంద్రబాబు టార్గెట్.

BJP-మరియు-TDP.jpg

బాబు ప్లాన్ ఇదేనా..?

తెలంగాణలో ఎక్కడ చూసినా సభలు, బహిరంగ సభలు.. నెలలో కనీసం రెండు మూడు రోజులైనా తెలంగాణ నేతలను కలుస్తున్నారంటే బాబు స్పెషల్ ఫోకస్ పెట్టినట్లు స్పష్టంగా అర్థం చేసుకోవచ్చు. మరీ ముఖ్యంగా… తెలంగాణలోని ప్రతి జిల్లాలో ఎన్టీఆర్ శత జయంతి ఉత్సవాలు నిర్వహించడం ద్వారా టీడీపీ పరోక్షంగా కేసీఆర్ కు సంకేతాలిచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. నిజానికి హైదరాబాద్, ఖమ్మం, నిజామాబాద్, రంగారెడ్డి జిల్లాల్లో టీడీపీ హవా కొనసాగుతోంది. నాయకులు పార్టీలు మారవచ్చు కానీ క్యాడర్ మాత్రం బలంగానే ఉంది. దీనికి తోడు గత ఎన్నికలతో పోల్చితే ఎవరు ఒప్పుకున్నా ఒప్పుకోకపోయినా బీజేపీ భారీగా లాభపడింది. ఈ పరిస్థితుల్లో టీడీపీకి బీజేపీ(టీడీపీ-బీజేపీ) బలం చేకూర్చి.. కేసీఆర్ పై పగ తీర్చుకుని రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఇవ్వడం పెద్ద విషయమేమీ కాదు..!. మరోవైపు కాంగ్రెస్, వైఎస్ఆర్టీపీ, తెలంగాణ జనసమితి కలిసి పోటీ చేసే అవకాశాలు మెండుగా ఉన్నాయి. టీడీపీ-బీజేపీ కూడా కలిసి ముందుకు సాగితే కథ మరోలా ఉంటుందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు. ఇది ఎంత వరకు వర్కవుట్ అవుతుంది..? రిటర్న్ గిఫ్ట్ ఇవ్వాలని ఫిక్స్ అయిన చంద్రబాబు ఏ మేరకు సక్సెస్ అవుతాడు..? అనేది తెలియాలంటే మరికొన్ని రోజులు ఆగాల్సిందే.

BRS.jpg

*******************************

ఇవి కూడా చదవండి..

*******************************

బీఆర్ఎస్ వర్సెస్ కాంగ్రెస్: తెలంగాణలో రాజకీయం మారుతోంది.. కాంగ్రెస్‌లో చేరికపై ఫుల్ క్లారిటీ ఇచ్చిన బీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్సీ.. మరో అసంతృప్త నేత కూడా..

*******************************

టీఎస్ బీజేపీ: హస్తినలో బీజీబీజీగా ఈటల రాజేందర్.. హైకమాండ్ ఇచ్చిన కీలక పదవి ఇదేనా..?

*******************************

అప్సర హత్యకేసు: శంషాబాద్ అప్సర హత్య కేసులో వెలుగుచూసిన షాకింగ్ నిజాలు.. పిన్ టు పిన్ వివరాలు..!

*******************************

అప్సర మర్డర్ కేసు: అప్సర హత్యకు ముందు, తర్వాత అసలేం జరిగింది.. పోలీసులకు ముద్దుగా చెప్పిన సాయి..

*******************************

అప్సర హత్యకేసు: సంచలనం సృష్టించిన అప్సర హత్యకేసులో పెద్ద ట్విస్ట్..

*******************************

వైఎస్ వివేకా హత్యకేసు: భాస్కర్ రెడ్డి బెయిల్ పిటిషన్‌పై కౌంటర్‌లో కీలకాంశాలను ప్రస్తావించిన సీబీఐ.. ఇదే జరిగితే..

*******************************

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *