ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా వికెట్ కీపర్‌గా ఇషాన్ కిషన్ ఫిక్స్? మరి సంజు శాంసన్ పరిస్థితి ఏంటి..?

వన్డే ప్రపంచకప్‌కు రోజులు దగ్గరపడుతున్న కొద్దీ టీమిండియా జట్టు ఎలా ఉండబోతుందోనన్న ఉత్కంఠ నెలకొంది. ముఖ్యంగా ఈ మేజర్ టోర్నీలో టీమిండియా వికెట్ కీపర్ ఎవరన్నదానిపై ఆసక్తి నెలకొంది. ప్రస్తుతం ఈ రేసులో ఇషాన్ కిషన్, సంజు శాంసన్ ఉన్నారు. నిజానికి వన్డే ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా వికెట్ కీపర్‌గా రిషబ్ పంత్ రాణిస్తాడని అంతా అనుకున్నారు. కానీ దురదృష్టవశాత్తు పంత్ రోడ్డు ప్రమాదానికి గురయ్యాడు. దీంతో ఈ ఏడాది మైదానంలోకి వచ్చే అవకాశం లేదు. రేసులో ఉన్న కిషన్, శాంసన్ లకు టీమ్ ఇండియాలో చోటు దక్కే అవకాశం ఉంది. ప్రస్తుతానికి ఈ రేసులో శాంసన్‌ కంటే కిషన్‌కే ఎక్కువ అవకాశం ఉంది. ప్రస్తుతం వెస్టిండీస్ పర్యటనలో ఉన్న కిషన్ తొలి రెండు వన్డేల్లో హాఫ్ సెంచరీలు సాధించాడు. అంతకుముందు రెండో టెస్టు రెండో ఇన్నింగ్స్ లోనూ మెరుపు హాఫ్ సెంచరీ సాధించాడు. దీంతో కిషన్ ఆసియాకప్‌కు ఎంపిక కావడం ఖాయం. అక్కడ రాణిస్తే ఆస్ట్రేలియాతో జరిగే వన్డే సిరీస్‌లో అవకాశం దక్కుతుంది. ఆస్ట్రేలియాతో వన్డే సిరీస్‌ ఆడే జట్టుకు ప్రపంచకప్‌లోనూ ఆడే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అంతేకాకుండా, ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్‌గా ఉండటం కిషన్‌కు ఉపయోగపడుతుంది. ఎందుకంటే ప్రస్తుతం టీమిండియా బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో ఒక్క ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడు కూడా లేడు. ఆల్ రౌండర్ జడేజా ఉన్నప్పటికీ అతను 6 లేదా 7వ స్థానంలో బ్యాటింగ్‌కు వస్తాడు. ఇప్పటి వరకు 16 వన్డేలు ఆడిన కిషన్ 44 సగటుతో 617 పరుగులు చేశాడు. అందులో 5 హాఫ్ సెంచరీలు, డబుల్ సెంచరీ ఉన్నాయి.

ఇక సంజూ శాంసన్ విషయానికి వస్తే.. ప్రస్తుతం భారత జట్టులో ఉన్నప్పటికీ తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోలేకపోతున్నాడు. రెండో వన్డేలో అవకాశం వచ్చినా.. సత్తా చాటలేకపోయాడు. మూడో వన్డేకి రోహిత్, కోహ్లిలు జట్టులోకి వచ్చే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉండటంతో సంజూ స్థానం కష్టమే అనే చెప్పాలి. వెస్టిండీస్‌తో ఆడే టీ20 జట్టులో కిషన్, శాంసన్ కూడా ఉన్నారు. అక్కడ రాణిస్తే మళ్లీ వన్డే జట్టులోకి వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఇప్పటి వరకు 12 వన్డేలు ఆడిన శాంసన్ 56 సగటుతో 339 పరుగులు చేశాడు.రెండు హాఫ్ సెంచరీలు ఉన్నాయి. ఒకవేళ ఆసియా కప్‌కు ఎంపికైనా.. శాంసన్‌కు తుది జట్టులో చోటు దక్కడం కష్టమే అంటున్నారు విశ్లేషకులు. ఎందుకంటే ఆసియా కప్‌లో కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ ఆడనున్నట్లు సమాచారం. అవసరమైతే ఒక కుషన్ కూడా పక్కన పెట్టుకోవచ్చు. ఆ తర్వాత రాహుల్ వికెట్ కీపింగ్ బాధ్యతలు చేపడతారు. పార్ట్ టైమ్ కీపర్‌గా కూడా రాహుల్ గతంలో చాలా మ్యాచ్‌ల్లో వికెట్లు కాపాడుకున్నాడు. ప్రపంచకప్‌లోనూ రాహుల్‌ టీమిండియా వికెట్‌ కీపర్‌గా వ్యవహరించే అవకాశాలు లేకపోలేదు. రాహుల్‌కు బ్యాటర్‌గా కూడా తగినంత అనుభవం ఉంది. కిషన్ జట్టులో ఉన్నా తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమే అంటున్నారు విశ్లేషకులు. ఎందుకంటే ఆటగాళ్లందరూ గాయాల నుంచి కోలుకుని జట్టులోకి రావడంతో టీమిండియా బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ రోహిత్, గిల్, కోహ్లి, శ్రేయాస్, రాహుల్, హార్దిక్, జడేజాలకు దక్కే అవకాశం ఉంది. ఓవరాల్ గా ప్రస్తుత పరిస్థితులను బట్టి చూస్తే.. వన్డే ప్రపంచకప్ కు ప్రధాన వికెట్ కీపర్ గా కిషన్ ను టీమిండియా ఎంపిక చేసే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *