సమీక్ష: స్లమ్ డాగ్ భర్త

చిన్న సినిమా నిలదొక్కుకోవాలంటే… ఈ రోజుల్లో అద్భుతాలు జరగాలి. కంటెంట్‌తో కూర్చోండి. కామెడీ సినిమా అయితే నాన్‌స్టాప్‌గా నవ్వించాలి. ప్రేమకథ అంటే భావోద్వేగాలతో నిండి ఉండాలి. అర్ధాంగి ప్రయత్నాలతో విజయం సాధించలేము. కొన్ని చిన్న సినిమాలు పాయింట్ల వద్దే ఆగిపోతున్నాయి. ఇది మంచి పాయింటే కానీ – ప్రేక్షకులను రెండు గంటల పాటు థియేటర్‌లో కూర్చోబెట్టలేకపోతున్నారు. అందుకు మరో ఉదాహరణ… “స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్`.

కుక్కను పెళ్లి చేసుకున్న అబ్బాయికి సంబంధించిన కథ ఇది. టీజర్‌, ట్రైలర్‌లోనే ఈ సినిమా కోర్‌ పాయింట్‌ని చెప్పారు మేకర్స్. రెండు గంటల పాటు సాగదీయండి! లక్ష్మణ్ (సంజయ్ రావు) పార్సీ గుట్ట కుర్రాడు. రోడ్లపై కళ్లద్దాలు అమ్ముతూ జీవనం సాగిస్తున్నాడు. మౌనిక (ప్రణవి)కి అది చాలా ఇష్టం. ఇద్దరూ పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటున్నారు. పెద్దలు కూడా నమ్ముతారు. అయితే ఇక్కడే సమస్య వస్తోంది. పెళ్లికి జాతకాలు అవసరమా? లక్ష్మణ్, మౌనిక ఇద్దరి జాతకాలు తల్లిదండ్రులకు తెలియవు. కాబట్టి.. చెడు నివారణకు ముందుగా కుక్కతో పెళ్లి చేయాలని పూజారి సూచిస్తాడు. లక్ష్మణ్‌కి ఇష్టం లేకపోయినా బేబీ అనే కుక్క గుండెలో మూడు ముళ్లు వేశాడు. ఆ తర్వాత.. మౌనికను పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటున్నాడు. కానీ.. అతడి ప్లాన్ దారుణంగా ఫ్లాప్ అవుతుంది. how is that లక్ష్మణ్ కుక్కని పెళ్లి చేసుకోవడం ద్వారా ఎన్ని మలుపులు తిరిగింది? ఇదీ మిగతా కథ.

స్క్రీన్‌పై ఏం చూపించబోతున్నారో ట్రైలర్‌లోనే చెప్పేసింది చిత్రబృందం. 2 గంటల సినిమా విషయంలోనూ అదే పరిస్థితి. జైలులో ఉన్న అలీకి లక్ష్మణ్ తన కథ చెప్పడంతో సినిమా ప్రారంభమవుతుంది. మొదట్లో యువతకు నచ్చేలా కొన్ని సన్నివేశాలు రాసుకున్నారు. లక్ష్మణ్, మౌనిక పెళ్లి కోసం ఎంతగానో ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఇద్దరూ శారీరక ఆనందం కోసం పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటున్నారా? థియేటర్‌లో ప్రేక్షకులకు కలిగే అనుభూతి అది. పురోహితుడు జాతకాలు చదివి కుక్కను పెళ్లి చేసుకోమని సలహా ఇవ్వడంతో అసలు కథ ప్రారంభమవుతుంది. ఆ తర్వాత ప్రతి సన్నివేశం ఊహకే వదిలేస్తుంది.

తెరపై నటీనటులు హాస్యం చేస్తున్నట్లు ఫీల్ అవుతున్నారు కానీ థియేటర్‌లోని ప్రేక్షకులు నవ్వడం లేదు. వెన్నెల కిషోర్ తన వాయిస్‌ని కుక్కతో అరవడం మరియు వెన్నెల కిషోర్ టైమింగ్ కొన్ని డైలాగ్‌లను అందించాయి. సెకండాఫ్‌లో కోర్ట్‌రూమ్ డ్రామా మొదలవుతుంది. ఫిష్ వెంకట్‌ను న్యాయమూర్తిగా కూర్చోబెట్టడంతో, దర్శకుడు కోర్ట్‌రూమ్ డ్రామా నుండి కామెడీని వెలికితీసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నట్లు అర్థమవుతుంది. కానీ ఇక్కడ కనీసం సరదా కూడా లేదు. సప్తగిరి, బ్రహ్మాజీ వాదనలు రెండూ సిల్లీగా ఉన్నాయి. విడాకులు తీసుకోవడం, కుక్కకు భరణం అడగడం అన్నీ తేలికైన విషయాలు. ప్రేక్షకులను ఈ పాయింట్‌తో కూర్చోబెట్టాలంటే సన్నివేశాలను సరదాగా రాయాలి. కానీ.. ఈ విషయంలో దర్శకుడు, రచయిత క్లారిటీ ఇచ్చారు. బోనులో ఉన్న హీరో “నీకు పేదవాడికి న్యాయం జరగదా సార్” అంటాడు కానీ చివరికి ఆ ఎమోషన్ కూడా వర్కవుట్ కాలేదు. మూగజీవాలు, వాటి రక్షణ, రక్షణ, హక్కుల గురించి కూడా దర్శకుడు చెప్పాలనుకున్నాడు. కానీ… ఆ ప్రయత్నం కూడా సగంలోనే ఉంది. ఈ అర్ధాకలితో కూడిన వ్యవహారాలతో… ఈ భర్త దాంపత్యం బోసిపోనుంది. చివర్లో పెద్ద ట్విస్ట్ ఆలోచించి… ఓ కమెడియన్‌ని విలన్‌గా చేశారు. అది కూడా వర్కవుట్ కాలేదు. అది కావాల్సిన ట్విస్ట్ లాగా ఉంది.

ఈ సినిమాలో ప్లస్ పాయింట్స్ లేవా? అంటే ఉన్నాయి. “లచ్చి గాడి పెళ్లి` పాట బారాత్‌లకు సరిగ్గా సరిపోతుంది. పాట అంతా సాఫీగా సాగింది. వింటేజ్ లుక్‌తో పాటను రూపొందించారు. అది కూడా బాగా సెట్ అయింది. హీరోయిన్ అందంగా ఉంది. తెలుగమ్మాయి కావడంతో ఆమెకు మరింత ఇష్టం. సంజయ్ రావు తన తొలి చిత్రం పిట్టకథతో పోల్చితే ఆయన నటన కాస్త మెరుగుపడింది. మధ్యతరగతి జీవితాలను, వారి దోపిడీని కాసేపు తెరపై చూసే అవకాశం వచ్చింది. చిన్న సినిమా అయినప్పటికీ క్వాలిటీతో తీశారు.

గట్స్ ఆన్ పాయింట్. ఇలాంటి చిన్న చిన్న పాయింట్లతో బాలీవుడ్ దర్శకులు అద్భుతాలు సృష్టిస్తున్నారు. కథలో వినోదం పండించే అవకాశం ఉంది. కానీ… దర్శకుడు, రచయిత దాన్ని సరిగ్గా ఉపయోగించుకోలేకపోయారు. మొత్తానికి స్లమ్ డాగ్.. కాస్త నిరాశపరిచింది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: స్లమ్ డాగ్ భర్త మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *