ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్: ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ ఈరోజు కాదు: ప్రహ్లాద్ జోషి

న్యూఢిల్లీ: ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ బిల్లు నేడు పార్లమెంట్ ముందుకు రాదని కేంద్ర పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి ప్రహ్లాద్ జోషి సోమవారం తెలిపారు. ఈ అంశం వ్యాపార కార్యక్రమాల్లో లేదని ఇవాల్డి చెప్పారు. పార్లమెంట్ సమావేశాల ప్రారంభానికి ముందు మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన.. ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ బిల్లును పార్లమెంట్ ముందుకు ఎప్పుడు తీసుకువస్తారో తెలియజేస్తామన్నారు. మరోవైపు ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ బిల్లును కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ప్రవేశపెడతారని సమాచారం. ఈ బిల్లు చట్టంగా ఆమోదం పొందితే ఢిల్లీ ప్రభుత్వంలో పనిచేస్తున్న సీనియర్‌ అధికారులకు బదిలీల అధికారాలన్నీ కేంద్ర ప్రభుత్వం చేతుల్లోకి వెళ్తాయి.

పది రోజుల్లో అవిశ్వాస తీర్మానం..

కాగా, ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ ప్రభుత్వంపై అవిశ్వాస తీర్మానం గురించి ప్లహ్లాద్ జోషి మాట్లాడుతూ, అవిశ్వాస తీర్మానం ప్రవేశపెట్టిన రోజు నుండి 10 పనిదినాల్లో లోక్‌సభలో చర్చిస్తామని చెప్పారు.

స్పీకర్ అనుమతించిన వెంటనే మాట్లాడండి

ప్రభుత్వంపై సభలో ప్రవేశపెట్టిన అవిశ్వాస తీర్మానంపై ఎప్పుడు చర్చిస్తారో స్పీకర్ నిర్ణయిస్తారని, వెంటనే చర్చ ప్రారంభమవుతుందని కేంద్ర న్యాయశాఖ మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్‌వాల్ అన్నారు. పార్లమెంట్ సమావేశాలు ప్రారంభమైన మొదటి రోజు నుంచి మణిపూర్ అంశంపై చర్చ జరగాలని విపక్షాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయని, అందుకు వారు అంగీకరించారని, అయితే వారు మాట మార్చారని, ఈ అంశంపై ప్రధాని మాట్లాడాలని డిమాండ్ చేశారు. ఈ అంశాన్ని రాజకీయం చేసేందుకు ప్రతిపక్షాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయని విమర్శించారు.

‘అప్’ కొరడా

మరోవైపు ఢిల్లీ ప్రభుత్వ అధికారుల నియామకాలు, బదిలీలపై అధికారాన్ని చేజిక్కించుకునేందుకే కేంద్రం ఆర్డినెన్స్ బిల్లును తీసుకువస్తోందని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ తమ ఎంపీలకు విప్ జారీ చేసింది. జూలై 31 నుంచి ఆగస్టు 4 వరకు జరిగే సమావేశానికి రాజ్యసభ ఎంపీలందరూ తప్పనిసరిగా హాజరుకావాలని మూడు లైన్ల విప్ డిమాండ్ చేశారు. ఈ ఆర్డినెన్స్‌కు వ్యతిరేకంగా ముఖ్యమంత్రి కేజ్రీవాల్ గత కొన్ని నెలలుగా ప్రతిపక్ష పార్టీల నుంచి మద్దతు కూడగడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T14:31:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *