కన్ను: కంటిచూపుతో జాగ్రత్త..! వ్యాధి బారిన పడకుండా ఉండాలంటే..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-31T12:49:45+05:30 IST

ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలు… మేఘావృతమైన వాతావరణం పలువురిని ఆనందపరుస్తోంది. మరోవైపు సీజనల్ వ్యాధులను వ్యాపింపజేస్తోంది. ఇటీవల చాలా మంది వ్యాధి బారిన పడుతున్నారు. కళ్లు ఎర్రబడి ఆసుపత్రుల్లో చేరుతున్నారు. దీనికి ప్రధాన కారణం వాతావరణం.

కన్ను: కంటిచూపుతో జాగ్రత్త..!  వ్యాధి బారిన పడకుండా ఉండాలంటే..!

ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాలు… మేఘావృతమైన వాతావరణం పలువురిని ఆనందపరుస్తోంది. మరోవైపు సీజనల్ వ్యాధులను వ్యాపింపజేస్తోంది. ఇటీవల చాలా మంది వ్యాధి బారిన పడుతున్నారు. కళ్లు ఎర్రబడి ఆసుపత్రుల్లో చేరుతున్నారు. దీనికి ప్రధాన కారణం వాతావరణం. అధిక తేమ ఉన్న వాతావరణంలో కళ్ళు ఇన్ఫెక్షన్‌కు గురయ్యే అవకాశం ఉంది. దీనిని వైద్య పరిభాషలో కండ్ల కలక అంటారు. ప్రతి సంవత్సరం వర్షాకాలంలో మలేరియా, డెంగ్యూ, టైఫాయిడ్ తర్వాత ఎక్కువగా వచ్చే వ్యాధి ఇది. ఈ కండ్లకలక సాధారణంగా ప్రజల నాసికా సైనస్‌లలో నివసించే బ్యాక్టీరియా వల్ల వస్తుంది. వర్షాకాలంలో గాలిలో తేమ ఎక్కువగా ఉండడం వల్ల బ్యాక్టీరియా, వైరస్ లకు క్యారియర్ గా పనిచేస్తుంది. ఇది ఒకరి నుండి మరొకరికి వేగంగా ప్రయాణించేలా చేస్తుంది. ఇది సోకినపుడు కళ్ల చుట్టూ ఎర్రగా మారడం, నీరు రావడం, దురద, నొప్పి మరియు వాపు వంటివి సర్వసాధారణం. కండ్లకలక ఉన్న చాలా మంది రోగులు దగ్గు మరియు జ్వరంతో కూడా బాధపడుతున్నారు. కానీ మరొక రకమైన కంటి పరిచయం ఉంది. ఇది పుప్పొడి, సిగరెట్ పొగ, పూల్ క్లోరిన్, కారు పొగలు మరియు పర్యావరణంలో అలెర్జీ ప్రతిచర్యను ప్రేరేపించే ఏదైనా ఇతర కార్యకలాపాల వల్ల సంభవించవచ్చు. ఇది అంటు వ్యాధి కాదు. ఈ రకమైన కండ్ల కలక కూడా పైన పేర్కొన్న లక్షణాలను చూపుతుంది. మీ కళ్ళు దురదగా, ఎర్రగా మరియు నీరుగా ఉంటాయి. కానీ అది అంటువ్యాధి కాదు. మీకు బ్యాక్టీరియల్ కండ్లకలక ఉంటే మీరు జాగ్రత్తగా ఉండాలి. మీ నుంచి మరొకరికి వ్యాపించే అవకాశం ఉంది. కాబట్టి ఇతర వ్యక్తులకు దూరంగా ఉండండి.

హైదరాబాద్, గచ్చిబౌలి, జూలై 30 (ఆంధ్రజ్యోతి)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T12:49:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *