ముంబై ఎక్స్ ప్రెస్ : కాల్పులకు ఆర్పీఎఫ్ కానిస్టేబుల్ బాధ్యత…!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-31T20:52:42+05:30 IST

జైపూర్-ముంబై సెంట్రల్ సూపర్ ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలులో రైల్వే ప్రొటెక్షన్ ఫోర్స్ కానిస్టేబుల్ చేతన్ సింగ్ తన సర్వీస్ రివాల్వర్‌తో తన సీనియర్ అధికారితో పాటు మరో ముగ్గురిని కాల్చి చంపిన ఘటన కలకలం రేపింది. కాల్పులకు గల కారణాలను అధికారులు ఇంకా వెల్లడించనప్పటికీ, ఘటనకు ముందు వారి మధ్య మతపరమైన సంభాషణ జరిగినట్లు తెలుస్తోంది.

ముంబై ఎక్స్ ప్రెస్ : కాల్పులకు ఆర్పీఎఫ్ కానిస్టేబుల్ బాధ్యత...!

ముంబై: జైపూర్-ముంబై సెంట్రల్ సూపర్ ఫాస్ట్ ఎక్స్‌ప్రెస్ రైలులో రైల్వే ప్రొటెక్షన్ ఫోర్స్ కానిస్టేబుల్ చేతన్ సింగ్ (చేతన్ సింగ్) తన సర్వీస్ రివాల్వర్‌తో తన సీనియర్ అధికారితో పాటు మరో ముగ్గురిని కాల్చి చంపిన ఘటన సంచలనం రేపింది. కాల్పుల వెనుక కారణాన్ని అధికారులు ఇంకా వెల్లడించనప్పటికీ, సంఘటనకు ముందు వారి మధ్య మతపరమైన సంభాషణ జరిగిన తరువాత చేతన్ సింగ్ ఆగ్రహంతో కాల్పులు జరిపాడని ఒక జాతీయ మీడియా కథనం తెలిపింది.

సింగ్ తన సర్వీస్ రివాల్వర్ నుండి 12 రౌండ్లు కాల్చాడని మరియు అసిస్టెంట్ సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్ (ASI) తికారమ్ మీనా తన సర్వీస్ రివాల్వర్ నుండి 10 రౌండ్లు కాల్చాడని తెలుస్తోంది. ఈ కాల్పుల్లో తికారమ్ మీనా, అబ్దుల్ ఖాదిర్, అస్గర్ కై, మరో గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు అక్కడికక్కడే ప్రాణాలు కోల్పోయారు. అనంతరం బోరవలి వద్ద చైన్‌లైగ్‌ పారిపోయేందుకు ప్రయత్నించి పోలీసులకు లొంగిపోయాడు. జాతీయ మీడియా కథనం ప్రకారం, సింగ్ మొదట మీనాను బి-5 కోచ్‌లో తన సర్వీస్ రివాల్వర్‌తో కాల్చాడు. ఆ తర్వాత మధుబనికి చెందిన అబ్దుల్ ఖాదిర్ పై కాల్పులు జరిపాడు. వెంటనే, S-6 కోచ్‌లోకి వెళ్లి జైపూర్‌కు చెందిన అస్గర్ కై మరియు గాజు విక్రయదారుడిపై కాల్పులు జరపడంతో వారు అక్కడికక్కడే మరణించారు.

రైలు రెండు గంటల్లో ముంబై చేరుకోవాల్సిన సమయంలో తెల్లవారుజామున 5 గంటలకు వైతర్నా రైల్వే స్టేషన్‌లో కాల్పుల ఘటన చోటుచేసుకుంది. కానిస్టేబుల్ చేతన్ సింగ్ మానసిక ఆరోగ్యం బాగాలేదని, మొదట తన సీనియర్ అధికారిపై కాల్పులు జరిపాడని, ఆపై అతనికి ఎదురుగా వచ్చిన వారిపై కాల్పులు జరిపాడని ప్రిన్సిపల్ చీఫ్ సెక్యూరిటీ కమిషనర్ (ఐజి) వెస్ట్రన్ రైల్వే చెప్పారు. సింగ్ సెలవుపై వెళ్లారని, ఇటీవలే తిరిగి వచ్చారని తెలిపారు. 12 ఏళ్లుగా ఆర్‌పిఎఫ్‌లో ఉన్న సింగ్, తాను ఇటీవల 12 రోజుల సెలవుపై యుపిలోని తన స్వస్థలమైన హత్రాస్‌కు వెళ్లి జూలై 18న తిరిగి వచ్చానని, ఆ తర్వాత తనకు సెక్యూరిటీ డ్యూటీ కేటాయించారని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T20:54:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *