స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహం ఉత్తమం! | స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహం ఉత్తమం

స్థూల ఆర్థిక డేటా మరియు అంతర్జాతీయ పోకడలు ఈ వారం దేశీయ ఈక్విటీ మార్కెట్ల గమనాన్ని నిర్దేశించవచ్చు. గత వారం, నిప్టీ ఆటుపోట్లపై పూర్తిగా కదిలి రికార్డు కనిష్ట స్థాయికి చేరుకుంది. లాభాల స్వీకరణ జరగడంతో మార్కెట్లు పూర్తి డౌన్ ట్రెండ్ బాట పట్టాయి. సాంకేతికంగా చెప్పాలంటే, మార్కెట్లలో కొంత సానుకూల ధోరణి ఉంది. ఈ వారం నిప్టీ 19,500 వద్ద బలమైన మద్దతు స్థాయిలను కలిగి ఉంది, ఇది ఎటువంటి హెచ్చరికను సూచించదు. అప్‌ట్రెండ్ విషయంలో, 19,800-20,000 వద్ద నిరోధ స్థాయిలు ఉన్నాయి. ఈ స్థాయిలను ఉల్లంఘిస్తేనే నిఫ్టీ తదుపరి ర్యాలీలోకి ప్రవేశిస్తుంది. వ్యాపారులు అప్రమత్తంగా ఉండి ప్రమాదాలకు దూరంగా ఉండటం మంచిది. స్టాక్ ఆధారిత వ్యూహాన్ని అనుసరించడం మంచిది. అంతర్జాతీయ పరిస్థితులను ఎప్పటికప్పుడు గమనిస్తూ ఉండటం మంచిది.

స్టాక్ సిఫార్సులు

BEL: గత వారం చివరి ట్రేడింగ్ సెషన్‌లో స్టాక్‌లో బలమైన కొనుగోళ్ల ధోరణి కనిపించింది. సాంకేతికంగా 14 రోజుల పాజిటివ్ క్రాసోవర్‌ను దాటి బుల్లిష్ జోన్‌లోకి ప్రవేశించింది. రానున్న రోజుల్లో ఈ స్టాక్ పూర్తిగా అప్‌ట్రెండ్‌ను చూపించే అవకాశం ఉంది. గత శుక్రవారం రూ.130.15 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.137 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.124 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

టొరెంట్ పవర్: గత వారం చివరి ట్రేడింగ్ సెషన్‌లో మంచి వాల్యూమ్‌లతో స్టాక్ బలమైన కన్సాలిడేషన్ బ్రేకౌట్‌ను కలిగి ఉంది. తక్కువ వ్యవధిలో, ఈ షేర్ మునుపటి నష్టాలలో 50 శాతానికి పైగా కవర్ చేసింది. సాంకేతికంగా ఈ షేర్ అప్‌ట్రెండ్‌ను కొనసాగించే అవకాశం ఉంది. గత శుక్రవారం రూ.671.80 వద్ద ముగిసిన ఈ షేరును రూ.715-730 టార్గెట్ ధరతో కొనుగోలు చేసేందుకు పరిగణించవచ్చు. కానీ రూ.620 స్థాయిని స్టాప్‌లాస్‌గా ఉంచాలి.

సమీత్ చవాన్, ముఖ్య విశ్లేషకుడు,

టెక్నికల్, డెరివేటివ్స్, ఏంజెల్ వన్ లిమిటెడ్

గమనిక: పెట్టుబడి నిర్ణయాలు తీసుకునే ముందు పెట్టుబడిదారులు తమ ఆర్థిక సలహాదారులను సంప్రదించాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-31T03:58:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *