ఎట్టకేలకు విండీస్

మూడున్నరేళ్ల తర్వాత భారత్‌పై విజయం

బ్రిడ్జ్‌టౌన్: మూడు వన్డేల సిరీస్‌లో భారత్‌కు అనూహ్య ఫలితం దక్కింది. ఆల్ రౌండ్ షోతో ఆకట్టుకున్న వెస్టిండీస్ మూడున్నరేళ్ల తర్వాత టీమ్ ఇండియాపై విజయాన్ని రుచి చూపించింది. ఇక వన్డే ప్రపంచకప్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని బ్యాటింగ్ ఆర్డర్‌లో ద్రావిడ్ జట్టు చేసిన ప్రయోగం విఫలమైంది. స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లి, రోహిత్‌లకు విశ్రాంతినిచ్చింది. ప్రత్యర్థి బౌలర్ల పేస్, బౌన్స్, టర్న్ బంతులను ఎదుర్కోవడంలో భారత మిడిలార్డర్ పూర్తిగా విఫలమైంది. శనివారం జరిగిన రెండో వన్డేలో కరీబియన్ జట్టు 6 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. దీంతో సిరీస్‌లో ఇరు జట్లు 1-1తో సమంగా ఉన్నాయి. చివరి నిర్ణయాత్మక వన్డే మంగళవారం జరగనుంది. తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన భారత్ 40.5 ఓవర్లలో 181 పరుగులకే కుప్పకూలింది. స్వల్ప విరామంలో వెస్టిండీస్ 36.4 ఓవర్లలో 4 వికెట్లకు 182 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ కెప్టెన్ షాయ్ హోప్ (63 నాటౌట్), కేసీ కార్తీ (48 నాటౌట్) నాటౌట్‌గా నిలిచారు. మేయర్స్ (36) వేగంగా ఆడాడు. శార్దూల్‌కు మూడు వికెట్లు దక్కాయి.

హోప్, కార్తీ విజయ్ భాగస్వామ్యం: తొలి వన్డేలో ఈసారి కూడా భారత బౌలర్ల నుంచి మెరుగైన ప్రదర్శన వస్తుందని ఆశించినా.. వెస్టిండీస్ బ్యాట్స్‌మెన్‌లు అలాంటి అవకాశం ఇవ్వలేదు. ముఖ్యంగా హోప్, కార్తీ చివరి వరకు జట్టును ఆదరించారు. మరో ఓపెనర్ కింగ్ (15)తో కలిసి తొలి వికెట్‌కు 53 పరుగులు జోడించిన మేయర్స్ ఆరంభం నుంచే దూకుడు ప్రదర్శించాడు. వీరిద్దరినీ తొమ్మిదో ఓవర్లో రెండు బంతుల తేడాతో శార్దూల్ ఔట్ చేశాడు. కాసేపటి తర్వాత అతనాజే (6) వికెట్‌ తీసి ఆశలు రేకెత్తించాడు. కానీ ఆశ అడ్డుగా నిలిచింది. ఇక హెట్‌మయర్ (9) కుల్దీప్‌కి క్యాచ్ ఇచ్చి వెనుదిరగగా.. హోప్ కార్తీతో కలిసి భారత్‌ను ఆదుకున్నాడు. 18వ ఓవర్లో జతకట్టిన ఈ జోడీ ఎలాంటి ఇబ్బంది లేకుండా ఆడింది. చెత్త బంతులను బౌండరీలకు తరలించిన ఆమె ఐదో వికెట్‌కు అజేయంగా 91 పరుగులతో మ్యాచ్‌ను ముగించింది.

సారాంశం స్కోర్‌లు

భారత్: 40.5 ఓవర్లలో 181 (ఇషాన్ 55, గిల్ 34; మోతీ 3/36, షెపర్డ్ 3/37); వెస్టిండీస్: 36.4 ఓవర్లలో 182/4 (హోప్ 63 నాటౌట్, కార్తీ 48 నాటౌట్, మేయర్స్ 36; శార్దూల్ 3/42).

భారత్‌పై వరుసగా తొమ్మిది పరాజయాల తర్వాత వెస్టిండీస్ విజయం సాధించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *