టీమ్ ఇండియా: భారత్ పై బేస్ బాల్ వ్యూహం.. స్టోక్స్ ఏంటి..?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T18:26:34+05:30 IST

ఇంగ్లండ్ జట్టు కోచ్‌గా బ్రెండన్ మెకల్లమ్ బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత 18 టెస్టులాడిన ఇంగ్లండ్ 14 మ్యాచ్‌లు గెలిచింది. కెప్టెన్‌గా బెన్ స్టోక్స్. స్వదేశంలో న్యూజిలాండ్‌తో బేస్‌బాల్ గేమ్‌ను ప్రారంభించిన ఇంగ్లండ్ 3-0తో సిరీస్‌ను క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. ఇదే బేస్‌బాల్ గేమ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 2-1తో సిరీస్‌ని కైవసం చేసుకుంది. పాక్ గడ్డపై మూడు టెస్టుల సిరీస్‌ను ఇంగ్లండ్ 3-0తో కైవసం చేసుకుంది. ఇటీవల జరిగిన యాషెస్ సిరీస్‌లో 2-2తో ఆస్ట్రేలియాను చిత్తు చేసింది. ఈ నేపథ్యంలో టీమిండియాపై ఇంగ్లండ్ అదే బజ్ బాల్ వ్యూహాన్ని అనుసరిస్తుందని అందరూ అనుకుంటున్నారు.

టీమ్ ఇండియా: భారత్ పై బేస్ బాల్ వ్యూహం.. స్టోక్స్ ఏంటి..?

ఇంగ్లండ్ టెస్టు క్రికెట్‌లో దూకుడు మంత్రం కోసం చూస్తోంది. దీంతో జట్టు మెరుగైన ఫలితాలు సాధిస్తోంది. అయితే యాషెస్ సిరీస్ ప్రారంభంలో బుజ్‌బాల్ వ్యూహం నిప్పులు చెరిగింది. ఇంగ్లండ్ వరుసగా రెండు టెస్టుల్లో ఓడిపోవడంతో ఆ జట్టు నిర్ణయాలపై అందరూ విమర్శలు గుప్పించారు. టాప్ జట్లపై బజ్ బాల్ వ్యూహం పనికిరాదని చెప్పాడు. కానీ ఇంగ్లండ్ బజ్ బాల్ వ్యూహాన్ని వదిలిపెట్టలేదు.

ఇంగ్లండ్ జట్టు కోచ్‌గా బ్రెండన్ మెకల్లమ్ బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత 18 టెస్టులాడిన ఇంగ్లండ్ 14 మ్యాచ్‌లు గెలిచింది. కెప్టెన్‌గా బెన్ స్టోక్స్. స్వదేశంలో న్యూజిలాండ్‌తో బేస్‌బాల్ గేమ్‌ను ప్రారంభించిన ఇంగ్లండ్ 3-0తో సిరీస్‌ను క్లీన్ స్వీప్ చేసింది. ఇదే బేస్‌బాల్ గేమ్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 2-1తో సిరీస్‌ని కైవసం చేసుకుంది. పాక్ గడ్డపై మూడు టెస్టుల సిరీస్‌ను ఇంగ్లండ్ 3-0తో కైవసం చేసుకుంది. ఇటీవల జరిగిన యాషెస్ సిరీస్‌లో 2-2తో ఆస్ట్రేలియాను చిత్తు చేసింది. ఈ నేపథ్యంలో టీమిండియాపై ఇంగ్లండ్ అదే బజ్ బాల్ వ్యూహాన్ని అనుసరిస్తుందని అందరూ అనుకుంటున్నారు. యాషెస్ సిరీస్ తర్వాత ఈ విషయంపై ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ బెన్ స్టోక్స్ స్పందించాడు.

ఇది కూడా చదవండి: యాషెస్ సిరీస్: ఇంగ్లండ్‌కు నైతిక విజయం.. ఎందుకంటే..?

న్యూజిలాండ్‌ను 3-0తో క్లీన్‌స్వీప్‌ చేశాం. దక్షిణాఫ్రికా, పాకిస్థాన్, ఆస్ట్రేలియాలను ఇదే విధానంతో ఓడిస్తామని అప్పుడు అనుకోలేదు. అదే ఒత్తిడి భారత్‌పై కొనసాగుతుందని ఎవరికి తెలుసు. కాలమే సమాధానం చెబుతుంది’’ అని బెన్ స్టోక్స్ పేర్కొన్నాడు.అన్ని జట్లను ఓడించినట్లే భారత్‌ను బేస్‌బాల్‌తో మట్టికరిపిస్తామని పరోక్షంగా హెచ్చరించాడు.ఇదిలా ఉంటే 2012-13లో భారత గడ్డపై చివరిసారి గెలిచిన ఇంగ్లండ్ ఓటమి పాలైంది. రెండుసార్లు 4-0 మరియు 3-1. వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరిలో ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌ కోసం భారత్‌లో పర్యటిస్తుంది.ఈ సిరీస్‌కు హైదరాబాద్, విశాఖ, రాజ్‌కోట్, రాంచీ, ధర్మశాల వేదికలు ఖరారయ్యాయి.జనవరి 25 నుంచి సిరీస్ జరగనుంది. మార్చి 11.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T18:26:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *