తెలంగాణ కేబినెట్: సీఎం కేసీఆర్ కీలక నిర్ణయం.. ఆగస్టు 15న ఆ ఉద్యోగులకు సన్మానం.. ఎందుకో తెలుసా?

రాష్ట్రంలో భారీ వర్షాలు, వరదల వల్ల సంభవించిన నష్టంపై మంత్రి మండలి విస్తృతంగా చర్చించింది. అనేక జిల్లాల్లో ప్రజలు, వివిధ వర్గాలకు నష్టం వాటిల్లిందని, పంటలు, రోడ్లు, చెరువులు, కాలువలు ధ్వంసమయ్యాయని అధికారులు నివేదించారు.

తెలంగాణ కేబినెట్: సీఎం కేసీఆర్ కీలక నిర్ణయం.. ఆగస్టు 15న ఆ ఉద్యోగులకు సన్మానం.. ఎందుకో తెలుసా?

సీఎం కేసీఆర్

సీఎం కేసీఆర్: మరికొద్ది నెలల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో తెలంగాణ ప్రభుత్వం సంచలన నిర్ణయాలు తీసుకుంది. సోమవారం సీఎం కేసీఆర్ అధ్యక్షతన జరిగిన రాష్ట్ర మంత్రి మండలి సమావేశంలో పలు నిర్ణయాలకు ఆమోదం తెలిపారు. టీఎస్‌ఆర్‌టీసీని ప్రభుత్వంలో విలీనం చేయడంతో పాటు మెట్రో విస్తరణ, విమానాశ్రయాల అభివృద్ధి వంటి పలు కీలక అంశాలపై తెలంగాణ మంత్రి మండలి ఆమోద ముద్ర వేసింది. ముఖ్యంగా తెలంగాణలో గత వారం భారీ వర్షాలు కురిశాయి. భూపాలపల్లి, ములుగు, వరంగల్, హనుమకొండ, నిర్మల్, ఆదిలాబాద్, ఖమ్మం, కొత్తగూడెం జిల్లాల్లో భారీ వర్షం కురిసింది. దాదాపు 10 జిల్లాల్లో వర్షాల వల్ల జరిగిన నష్టంపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తక్షణమే స్పందించింది. వరద ప్రభావిత ప్రాంతాలకు తక్షణ సాయం కింద రూ. 500 కోట్లు మంజూరు చేయాలని ఆర్థిక శాఖను సీఎం కేసీఆర్ ఆదేశించారు.

తెలంగాణ కేబినెట్: హైదరాబాద్‌లో మెట్రో విస్తరణకు కేబినెట్ ఆమోదం.. కొత్త రూట్లు ఇవే..

వరదల సమయంలో ఆపదలో నిలిచిన ఉద్యోగులను సన్మానించాలని మంత్రి మండలిలో సీఎం కేసీఆర్ ప్రస్తావించారు. విద్యుత్ శాఖ హెల్పర్ , లైన్ మెన్ తో పాటు ఆశ్రమ పాఠశాలలో 40 మంది చిన్నారులను కాపాడిన మీనయ్య సేవలను సీఎం కేసీఆర్ స్వయంగా అభినందించారు. ఆగస్టు 15న ఆ ముగ్గురిని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తరపున ప్రత్యేకంగా సత్కరిస్తామని కేసీఆర్ ప్రకటించారు.

KTR: TSRTC ప్రభుత్వంలో విలీనం… తెలంగాణ కేబినెట్ సమావేశంలో కీలక నిర్ణయం

మరోవైపు రాష్ట్రంలో భారీ వర్షాలు, వరదల వల్ల జరిగిన నష్టంపై మంత్రి మండలి విస్తృతంగా చర్చించింది. అనేక జిల్లాల్లో ప్రజలు, వివిధ వర్గాలకు నష్టం వాటిల్లిందని, పంటలు, రోడ్లు, చెరువులు, కాలువలు ధ్వంసమయ్యాయని అధికారులు నివేదించారు. దీనిపై కేసీఆర్ స్పందించి తక్షణ సాయం కింద రూ.500 కోట్ల నిధులు విడుదల చేయాలని ఆర్థిక శాఖను ఆదేశించారు. అలాగే 40 మంది మృతి చెందిన వారి వివరాలను సేకరించి వారి కుటుంబాలకు పరిహారం ఇవ్వాలని అధికారులకు సూచించారు. మరోవైపు మున్నేరు వరదల నుంచి ఖమ్మం పట్టణాన్ని కాపాడేందుకు ఖమ్మం వెంబడి నది వెంబడి ఆర్ సీసీ వాల్ తో కూడిన కట్టను రూ. 150 కోట్లు మంజూరు చేస్తున్నామని, ఇందుకు సంబంధించి నివేదిక రూపొందించాలని అధికారులను సీఎం కేసీఆర్ ఆదేశించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *