సీఎం సిద్ధరామయ్య: ఈసారి మైసూర్ దసరా వేడుకలు అంగరంగ వైభవంగా జరుగుతున్నాయి

దసరా ఉత్సవ కమిటీ సమావేశంలో సీఎం సిద్ధరామయ్య

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రపంచ ప్రఖ్యాతి గాంచిన మైసూర్ దసరా ఉత్సవాలను ఈసారి అర్థవంతంగా, ఘనంగా నిర్వహించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. మైసూరు దసరా ఉత్సవాల నిర్వహణకు సంబంధించి సోమవారం నగరంలో జరిగిన ఉన్నతస్థాయి కమిటీ సమావేశంలో ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి వందితశర్మ పాల్గొన్నారు. దసరా ఉత్సవాల ప్రారంభోత్సవానికి ముఖ్య అతిథిని ఎంపిక చేసే అధికారాన్ని ముఖ్యమంత్రికి అప్పగిస్తూ సమావేశం కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. అనవసర ఖర్చులు తగ్గించుకోవాలని, దసరా పండుగను ప్రజా వేడుకగా జరుపుకోవాలని సీఎం అధికారులను ఆదేశించారు. అక్టోబర్ 15వ తేదీ ఉదయం 10.15 – 10.30 గంటల మధ్య శుభలగ్నం ప్రారంభించాలని నిర్ణయించారు. విజయదశమి రోజున దేవతామూర్తుల ఊరేగింపు జరగనుంది. దేవీ నవరాత్రుల సందర్భంగా కన్నడ సంస్కృతి సంప్రదాయాలను ప్రతిబింబించే సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు నిర్వహించనున్నారు. ఈ వేడుకల్లో భాగంగా ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్, రైతు దసరా, యువ దసరా కూడా నిర్వహించనున్నారు. రాచంగారి మైసూరులోని చారిత్రక కట్టడాలు, పండుగ ప్రాంతాలన్నీ విద్యుత్ దీపాలతో అందంగా అలంకరించారు. దసరా ముగిసిన తర్వాత కూడా పర్యాటకులు చూసేందుకు ఇవి వారం రోజుల పాటు కొనసాగుతాయి.

ఐదు గ్యారెంటీ సెంచరీలు

రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా అమలు చేస్తున్న శక్తి, గృహలక్ష్మి, గృహజ్యోతి, అన్నభాగ్య, యువనిధి పథకాల విశిష్టతను చాటేలా ఐదు శకటాలను రూపొందించాలని అధికారులను సీఎం ఆదేశించారు. ఈ పథకాలపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పించాలన్నారు. దసరా ఉత్సవాల ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా వస్తువుల ప్రదర్శనను కూడా ప్రారంభించాలని నిర్ణయించారు. ఈసారి అన్ని ప్రభుత్వ రంగ సంస్థలు ఎగ్జిబిషన్‌లో పాల్గొనాలని కోరారు. సాంస్కృతిక వేడుకల్లో స్థానిక కళాకారులకే ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని సీఎం సూచించారు. ముఖ్యంగా యువ దసరా కళాశాల విద్యార్థుల ప్రతిభకు అద్దం పట్టాలన్నారు. నాద హబ్బా దసరా పర్యాటక రంగానికి ఊతం ఇచ్చేలా చూడాలన్నారు. ఉచిత బస్సు ప్రయాణంతో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మహిళలు అధిక సంఖ్యలో ప్రయాణించే అవకాశం ఉందని, అందుకు తగిన ఏర్పాట్లు చేయాలని సూచించారు.

పాండు5.2.jpg

ప్రత్యేక ఎయిర్ షో

దసరా వేడుకల్లో ప్రత్యేక ఎయిర్ షో ప్రధాన ఆకర్షణగా నిలవనుంది. ఈ అంశంపై రక్షణ మంత్రితో చర్చిస్తున్నట్లు సీఎం సభకు తెలిపారు. మైసూరుతో పాటు శ్రీరంగపట్నం, చామరాజనగరలో కూడా ఒకేసారి ఉత్సవాలు నిర్వహించేందుకు ఏర్పాట్లు చేయాలన్నారు. కాగా, మైసూరు దసరా వేడుకలను ఈసారి ఘనంగా నిర్వహించాలని నిర్ణయించిన ప్రభుత్వం.. అందుకు అయ్యే ఖర్చు అంచనాను పంపాలని మైసూరు దసరా ఉత్సవాల కార్యవర్గ కమిటీని ఆదేశించింది. సమావేశంలో మంత్రులు డాక్టర్ హెచ్‌సి మహదేవప్ప, శివరాజ్ తంగడగి, హెచ్‌కె పాటిల్, బైరతి సురేష్, వెంకటేష్, మైసూరు జిల్లాకు చెందిన ఎమ్మెల్యేలు తన్వీర్ సేథ్, జిటి దేవెగౌడతో పాటు మైసూరు జిల్లా అధికారి డాక్టర్ కెవి రాజేంద్ర తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T12:27:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *