డీకే శివకుమార్: తప్పకుండా.. రింగ్ రోడ్డు నిర్మిస్తాం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T13:28:13+05:30 IST

బెంగళూరులో ట్రాఫిక్ నియంత్రణకు పెరిఫెరల్ రింగ్ రోడ్డు అత్యవసరమని, ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ పనులు ఆపలేమని డీసీఎం, బెంగళూరు పట్టణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి డీకే శివకుమార్ అన్నారు.

డీకే శివకుమార్: తప్పకుండా.. రింగ్ రోడ్డు నిర్మిస్తాం..

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): బెంగళూరులో ట్రాఫిక్ నియంత్రణకు పెరిఫెరల్ రింగ్ రోడ్డు అత్యవసరమని, ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ పనులు ఆపలేమని డీసీఎం, బెంగళూరు పట్టణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి డీకే శివకుమార్ అన్నారు. జ్ఞానభారతి ఆడిటోరియంలో సోమవారం పెరిఫెరల్ రింగ్ రోడ్డు ప్రాజెక్టు రైతులు, భూ యజమానులతో చర్చాగోష్టి నిర్వహించారు. ఈ సందర్భంగా డీసీఎం మాట్లాడుతూ.. సొంత భూమిని కాపాడుకోవడంతోపాటు ఇల్లు నిర్మించుకోవడం ప్రతి ఒక్కరి కల అని అన్నారు. అయితే నగరంలో మరింత ఇబ్బందికరంగా మారుతున్న ట్రాఫిక్ సమస్యను పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉంది. అందరి సూచనలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటామన్నారు. ప్రస్తుతం సేకరించిన భూములకు ఎన్ ఓసీ ఇవ్వడం అసాధ్యమని తేల్చారు. అయితే భూములు కోల్పోయిన వారికి ప్రత్యామ్నాయంగా అనువైన భూమిని అప్పగించేందుకు ప్రయత్నిస్తామని హామీ ఇచ్చారు. రోడ్డు నిర్మాణం వల్ల భూమి కోల్పోయిన ప్రతి రైతుకు, యజమానికి న్యాయం చేస్తామన్నారు. ప్రత్యామ్నాయం ఎలా కల్పించాలో పరిశీలిస్తామని చెప్పారు. అందరి సూచనలపై మంత్రివర్గం చర్చించనుంది. మీ రక్షణకు తాను ఉన్నానని హామీ ఇచ్చాడు.

2007లో పెరిఫెరల్ రింగ్ రోడ్డు నిర్మాణానికి గెజిట్ విడుదలైందని, అప్పటికి భూసేకరణ పూర్తి చేసి ఉంటే ఈ ఇబ్బందులు ఉండేవి కాదన్నారు. భూసేకరణ కొనసాగించాలని కోర్టు కూడా ఆదేశాలు జారీ చేసిందన్నారు. BDA కోసం కొత్త చట్టం తీసుకురాలేము. కొత్త భూ సేకరణకు సంబంధించి గెజిట్‌ జారీ చేసే పరిస్థితిలో తమ ప్రభుత్వం లేదని అన్నారు. తన సొంత భూమి కూడా అక్రమమని, కొత్త డి నోటిఫికేషన్ ఇప్పట్లో చేసే అవకాశం లేదన్నారు. పెరిఫెరల్ రింగ్ రోడ్డు నిర్మాణానికి రూ.25 కోట్లు ఖర్చవుతుందని, ప్రాజెక్టు పూర్తయితే సమీప ప్రాంతాల్లో భూముల ధర ఐదు రెట్లు పెరుగుతుందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T13:38:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *