నుహ్ హింస: హర్యానాలో మత ఘర్షణలు.. ఇద్దరు హోంగార్డులు సహా ముగ్గురు మృతి..

న్యూఢిల్లీ : హర్యానాలోని నుహ్‌లో మత ఘర్షణలు చెలరేగాయి. బ్రిజ్ మండల్ జలాభిషేక యాత్రలో పాల్గొన్న వారిపై ఓ వర్గం రాళ్లు రువ్వడంతో ఘర్షణలు మొదలయ్యాయి. ఈ ఘర్షణల్లో ఇద్దరు హోంగార్డులు సహా ముగ్గురు మృతి చెందగా, 200 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. దుండగులు కొన్ని కార్లకు నిప్పు పెట్టారు. దీంతో బుధవారం వరకు ఇంటర్నెట్ సేవలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేశారు.

పోలీసులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. బ్రిజ్ మండల్ జలాభిషేక యాత్ర సోమవారం హర్యానాలోని గురుగ్రామ్‌లోని సివిల్ లైన్స్ నుంచి ప్రారంభమైంది. బీజేపీ జిల్లా అధ్యక్షుడు గార్గి కక్కర్, బజరంగ్ దళ్, విశ్వహిందూ పరిషత్ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహిస్తున్న యాత్రను నూహ్‌లోని ఖేడ్లా మోడ్‌లో కొందరు దుండగులు అడ్డుకుని రాళ్లు రువ్వారు. ఈ దాడిలో హోంగార్డులు నీరజ్, గురుసేవక్ ప్రాణాలు కోల్పోగా, 200 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. పదుల సంఖ్యలో వాహనాలకు నిప్పు పెట్టారు.

నుహ్‌లో గొడవలు జరిగిన విషయం తెలిసిన వెంటనే సోహ్నాలో ఇరు మతాల వారు ఘర్షణ పడ్డారు. కొన్ని గంటల పాటు రోడ్లను దిగ్బంధించారు. కొన్ని వాహనాలను ధ్వంసం చేశారు. నుహ్‌లోని సైబర్ పోలీస్ స్టేషన్‌పై దుండగులు దాడి చేశారు. దుండగులు బస్సును హైజాక్ చేసి, పోలీస్ స్టేషన్ గోడను ఢీకొట్టి గేటును పడగొట్టారు. మూడు పోలీసు వాహనాలకు నిప్పు పెట్టారు. ఇటీవల సైబర్ దొంగలపై పోలీసులు ఉక్కుపాదం మోపడంతో సైబర్ పోలీస్ స్టేషన్‌ను టార్గెట్ చేసి ఉద్దేశపూర్వకంగానే దాడి చేసినట్లు పోలీసులు తెలిపారు. దాదాపు 1,000 మంది దుండగులు పోలీస్ స్టేషన్‌పై దాడి చేసినట్లు సమాచారం.

ఈ ఘర్షణల నేపథ్యంలో గురుగ్రామ్, ఫరీదాబాద్‌లోని పాఠశాలలు, కళాశాలలను మంగళవారం మూసివేయాలని అధికారులు ఆదేశించారు. గురుగ్రామ్ మరియు నుహ్‌లలో CrPC సెక్షన్ 144 అమలు చేయబడుతోంది. పారామిలటరీ బలగాలు, హర్యానా ఎస్టీఎఫ్ బలగాలను మోహరించినట్లు భివానీ సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ పోలీస్ నరేంద్ర బిజర్నియన్ తెలిపారు. రాష్ట్ర డీజీపీ స్వయంగా పరిస్థితిని పర్యవేక్షిస్తున్నారని తెలిపారు. ప్రస్తుతం పరిస్థితి అదుపులోనే ఉందని తెలిపారు.

హర్యానా హోం మంత్రి అనిల్ విజ్ మాట్లాడుతూ ప్రజలు ప్రశాంతంగా ఉండాలని కోరారు. ఘర్షణలు జరిగిన నుహ్ ప్రాంతానికి అదనపు బలగాలను పంపుతున్నట్లు తెలిపారు. హెలికాప్టర్లలో బలగాలను పంపేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నామని చెప్పారు.

వివాదం ఎలా మొదలైంది?

విశ్వహిందూ పరిషత్, ఇతర సంస్థలు నిర్వహించిన యాత్రపై కొందరు దుండగులు రాళ్లు రువ్వడంతో ఘర్షణలు మొదలయ్యాయి. భివానీలో ఇద్దరు మృతి చెందిన కేసులో నిందితుడు మానేసర్‌కు వస్తున్నట్లు వార్తలు రావడంతో ఈ గొడవలు జరిగినట్లు తెలుస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

మంత్రి: మంత్రి సంచలన వ్యాఖ్యలు.. విధులు పట్టించుకోకుండా విమర్శలు చేయడమే ఆయన పని

టొమాటో: టొమాటో @ 200

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T09:45:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *