హర్యానా : హర్యానా ఉద్రిక్తత | హర్యానా ఉద్రిక్తత

రెండు వర్గాల మధ్య ఘర్షణ.. బుల్లెట్లకు ఇద్దరు హోంగార్డులు మృతి చెందారు

డీఎస్పీతోపాటు పలువురు పోలీసులకు గాయాలయ్యాయి

‘బ్రిజ్ మండల్ యాత్ర’ను అడ్డుకున్న ఓ వర్గం

ప్రతిఘటించిన మరో వర్గం.. రాళ్ల దాడులు.. 144 సె

ప్రజలు సంయమనం పాటించాలని ముఖ్యమంత్రి ఖట్టర్ కోరారు

నుహ్, జూలై 31: హర్యానాలో ఘోరం జరిగింది. ఇరువర్గాల మధ్య ఘర్షణ తీవ్రరూపం దాల్చింది. నుహ్ జిల్లాలో మొదలైన ఆందోళన ఇతర ప్రాంతాలకు పాకింది. ఒక బృందం చేపట్టిన ఊరేగింపు తీవ్ర ఉద్రిక్తతకు దారి తీసింది. శోభా యాత్రను మరో వర్గం అడ్డుకోవడంతో ఒకరిపై ఒకరు రాళ్లు రువ్వుకోవడంతో పరిస్థితి అదుపు తప్పింది. దీంతో కొందరు వ్యక్తులు రోడ్లపై ఉన్న ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ వాహనాలకు నిప్పు పెట్టారు. దాడిని అదుపు చేసేందుకు పోలీసులు ప్రయత్నించగా, కాల్పులు జరిగాయి. దీంతో ఇద్దరు హోంగార్డులకు గాయాలయ్యాయి. పోలీసులతో సహా 15 మందికి పైగా గాయపడ్డారు. హోడల్ డీఎస్పీ సజ్జన్ సింగ్ (డీఎస్పీ సజ్జన్ సింగ్) తలపై, మరో ఇన్‌స్పెక్టర్ కడుపులో బుల్లెట్ గాయాలయ్యాయి. ఈ క్రమంలో ర్యాలీలో పాల్గొన్న 2,500 మందికి పైగా పక్కనే ఉన్న గుడికి పారిపోయి తల దాచుకున్నారు. వారిలో మహిళలు, చిన్నారులు ఉన్నారు. దీంతో అప్రమత్తమైన ప్రభుత్వం అదనపు బలగాలను మోహరించింది. భారీగా మోహరించిన పోలీసులు ఆందోళనకారులను చెదరగొట్టేందుకు గాల్లోకి కాల్పులు, బాష్పవాయువు ప్రయోగించారు. ఆలయంలో చిక్కుకున్న వారిని సురక్షితంగా బయటకు తీసుకొచ్చారు. ఈ ఆందోళనలు గురుగ్రామ్ మరియు ఇతర ప్రాంతాలకు వ్యాపించాయి. దీంతో అక్కడక్కడా వాహనాలు ధ్వంసం చేయడంతో పాటు గంటల తరబడి రోడ్లపై రాతలు రాశారు. ఈ క్రమంలో నుహ్ జిల్లాతోపాటు సమీప ప్రాంతాల్లో మొబైల్ ఇంటర్నెట్ సేవలు నిలిచిపోయాయి. గుంపులుగా వెళ్లకుండా 144 సెక్షన్ విధించారు. మంగళవారం విద్యాసంస్థలకు సెలవులు ప్రకటించారు.

HAR.jpgఒక్కటే విషయం..

విశ్వహిందూ పరిషత్‌ ఆధ్వర్యంలో చేపట్టిన బ్రిజ్‌ మండల్‌ జలాభిషేక యాత్రను గురుగ్రామ్‌-అల్వార్‌ జాతీయ రహదారిపై నుహ్‌ జిల్లా నంద్‌ గ్రామం వద్దకు రాగానే ఓ వర్గానికి చెందిన యువకులు అడ్డుకున్నారు. దీంతో ఇరువర్గాల మధ్య వాగ్వాదం మొదలై.. చిన్నపాటి తుపానుగా మారింది. సోషల్ మీడియాలో భజరంగ్ దళ్ కార్యకర్త చేసిన పోస్ట్ వల్ల అల్లర్లు జరిగినట్లు సమాచారం. గోరక్షక్ అని చెప్పుకునే మెనూ మానేసర్ మరో వర్గానికి చెందిన జంట హత్యల కేసులో అనుమానితుడు. అయితే తాజాగా ఓ వీడియోలో శోభాయాత్రలో అందరూ పాల్గొనాలని పిలుపునిస్తూ.. యాత్రలో పాల్గొంటాను.. ఎవరు ఆపేస్తారో చూస్తా అంటూ ఓపెన్ ఛాలెంజ్ చేశాడు. మరో వర్గం వారికి ఆగ్రహం తెప్పించింది. ఈ క్రమంలో శోభాయాత్రను అడ్డుకుని దాడి చేసినట్లు సమాచారం. అయితే వీహెచ్‌పీ సూచనల మేరకు ఆయన యాత్రలోనే పాల్గొనలేదని తెలిసింది.

ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షణ: హోంమంత్రి

సీనియర్ అధికారులతో సంప్రదింపులు జరుపుతున్నామని, పరిస్థితిని ఎప్పటికప్పుడు పర్యవేక్షిస్తున్నామని హర్యానా హోం మంత్రి అనిల్ విజ్ తెలిపారు. పోలీసుల అనుమతితోనే వీహెచ్‌పీ యాత్ర చేపట్టిందన్నారు. సమీప జిల్లాల నుంచి పోలీసు బలగాలను నుహ్‌కు పంపించారు. హర్యానాకు 15 కంపెనీల బలగాలను కూడా కేంద్రం పంపుతోందని చెప్పారు. ప్రజలు సంయమనం పాటించి శాంతి భద్రతలను కాపాడాలని ముఖ్యమంత్రి మనోహర్‌లాల్ ఖట్టర్ విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T03:34:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *