పెట్రోల్ ధర పెంపు: బాబోయ్.. పాకిస్థాన్‌లో భారీగా పెరిగిన ఇంధన ధరలు ఏంటో తెలుసా?

ఇప్పటికే పెరిగిన నిత్యావసర ధరలతో ఇబ్బందులు పడుతున్న పేద, మధ్యతరగతి ప్రజలకు ఇంధన ధరల పెంపు మరింత భారంగా మారనుంది. ఇంధన ధరల పెంపుపై పాకిస్థాన్ ఆర్థిక మంత్రి ఇషాక్ దార్ వివరణ ఇచ్చారు.

పెట్రోల్ ధర పెంపు: బాబోయ్.. పాకిస్థాన్‌లో భారీగా పెరిగిన ఇంధన ధరలు ఏంటో తెలుసా?

పెట్రోల్ ధర పెంపు

పాకిస్థాన్ పెట్రోల్ ధర: ఆర్థిక సంక్షోభంలో కొట్టుమిట్టాడుతున్న పాకిస్థాన్‌లో ఇంధన ధరలు మండిపోతున్నాయి. ఇప్పటికే పెట్రోలు, డీజిల్ ధరలు పెరగడంతో ప్రభుత్వం మరోసారి ధరలు పెంచింది. దివాలా అంచున ఉన్న పాకిస్థాన్ ఆర్థిక సంక్షోభం నుంచి కోలుకునేందుకు అంతర్జాతీయ ద్రవ్యనిధి (ఐఎంఎఫ్) నుంచి బెయిలౌట్ ప్యాకేజీ కోసం ఎదురుచూస్తోంది. ఈ క్రమంలో పాకిస్థాన్ కు మూడు బిలియన్ డాలర్ల బెయిలవుట్ ప్యాకేజీ ఇచ్చేందుకు ఐఎంఎఫ్ పలు షరతులు విధిస్తోంది. ఇందులో భాగంగా అంతర్జాతీయ మార్కెట్ ధరలకు అనుగుణంగా ఇంధన ధరలను పెంచాలని సూచించారు.

Chandrayangutta Politics : చాంద్రాయణగుట్టలో ఆ మూడు పార్టీల పేర్లు పెడతారా?

ప్రస్తుతం పాకిస్థాన్‌లో పెట్రోల్ ధర రూ. 253 ఉంది. డీజిల్ ధర రూ. 253.50 పైసలు. మరో లీటర్ పెట్రోల్‌పై 19.95 పైసలు, రూ. 19.90 పైసలు పెంచుతూ ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంది. పాకిస్థాన్‌లో ఇంధన ధరలు రూ. 273కి చేరుకుంది. IMF సూచనల ప్రకారం, లీటర్ పెట్రోల్ ధర రూ. 50 నుంచి 60కి పెంచాలి.. కానీ, మరికొద్ది నెలల్లో పాకిస్థాన్‌లో సంకీర్ణ ప్రభుత్వం ఎన్నికలకు వెళ్లేందుకు సిద్ధమవుతుంది. ఈ పరిస్థితుల్లో ఐఎంఎఫ్ సూచించిన విధంగా ఇంధన ధరలు పెంచితే ప్రజల్లో తీవ్ర వ్యతిరేకత వస్తుందని భావించిన ప్రభుత్వం పెట్రోల్, డీజిల్ ధరలను రూ. 20కి పెంచాలని నిర్ణయించారు.

ఇప్పటికే పెరిగిన నిత్యావసర ధరలతో ఇబ్బందులు పడుతున్న పేద, మధ్యతరగతి ప్రజలకు ఇంధన ధరల పెంపు మరింత భారంగా మారనుంది. ఇంధన ధరల పెరుగుదలపై పాకిస్థాన్ ఆర్థిక మంత్రి ఇషాక్ దార్ మాట్లాడుతూ, గత పక్షం రోజుల్లో అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ఇంధన ధరలు గణనీయంగా పెరిగాయని, అయితే ఇంధన ధరలను వీలైనంత తక్కువగా పెంచామని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *