పార్లమెంట్: పార్లమెంటులో ఆగని నిరసనలు | పార్లమెంటులో ఎడతెగని నిరసనలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-01T03:28:25+05:30 IST

మణిపూర్‌లో జరిగిన హింసాకాండపై ప్రధాని మోదీ (పీఎం మోదీ) ప్రకటన చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ విపక్షాలు నిరసన కొనసాగించడంతో ఉభయ సభలు సోమవారం మధ్యాహ్నం 3.30 గంటలకు వాయిదా పడ్డాయి.

    పార్లమెంట్: పార్లమెంటులో ఎడతెగని నిరసనలు

మణిపూర్‌పై ప్రధాని ప్రకటన చేయాలని విపక్షాలు పట్టుబడుతున్నాయి

న్యూఢిల్లీ, జూలై 31 (ఆంధ్రజ్యోతి): మణిపూర్‌లో జరిగిన హింసాకాండపై ప్రధాని మోదీ ప్రకటన చేయాలని ప్రతిపక్షాలు కోరుతున్నాయి.(ప్రతిపక్ష పార్టీలు) నిరసనలు ఉధృతంగా కొనసాగడంతో ఉభయ సభలు సోమవారం మధ్యాహ్నం 3.30 గంటలకు వాయిదా పడ్డాయి. లోక్‌సభలో ప్రశ్నోత్తరాల సమయం ఉదయం 13 నిమిషాలు మాత్రమే. అనంతరం మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు సభను ఏర్పాటు చేశారు. గందరగోళం మధ్య సినిమాటోగ్రాఫ్ చట్టం సవరణ బిల్లు ఆమోదం పొందిన తర్వాత మంగళవారానికి వాయిదా పడింది. మధ్యాహ్నానికి ఢిల్లీ సర్వీసెస్ బిల్లును ప్రవేశపెట్టాలని ప్రభుత్వం భావించినా.. మంగళవారానికి వాయిదా వేసినట్లు సమాచారం. లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా సోమవారం కూడా అవిశ్వాస తీర్మానంపై ఎప్పుడు చర్చిస్తారన్న నిర్ణయాన్ని ప్రకటించలేదు.

నేతలతో ఎంపీల బృందం సమావేశమైంది

మణిపూర్‌లో గ్రౌండ్ లెవల్ పరిస్థితులను పరిశీలించేందుకు వచ్చిన ప్రతిపక్ష కూటమి ‘ఇండియా’కు చెందిన 21 మంది ఎంపీల బృందం సోమవారం తమ నేతలతో సమావేశమైంది. ఈ సమావేశంలో కాంగ్రెస్ పార్లమెంటరీ పార్టీ చైర్‌పర్సన్ సోనియా గాంధీ, పార్టీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, ఇతర నేతలు పాల్గొన్నారు. మణిపూర్‌లో పరిస్థితి దారుణంగా ఉందని ఎంపీల బృందంలో ఒకరైన అధిర్ రంజన్ చౌదరి అన్నారు. అధికార పార్టీకి చెందిన ప్రజాప్రతినిధులు ఎవరైనా స్వయంగా మణిపూర్ వెళ్లి అక్కడి పరిస్థితులు చూస్తే పొంతన లేని ప్రకటనలు చేయడం లేదన్నారు. మణిపూర్ ప్రజల సమస్యల పట్ల మోదీ ప్రభుత్వం ఉదాసీనంగా వ్యవహరిస్తోందని ఖర్గే ట్విట్టర్‌లో విమర్శించారు. మణిపూర్ ప్రజలు తమ హృదయ విదారకమైన కథలను ఎంపీల బృందానికి చెప్పారని అంటున్నారు. ఎన్నికల సభలు, బీజేపీ సమావేశాలు, రైళ్ల ప్రారంభోత్సవాలు, ప్రచార నినాదాలకు ప్రధానికి సమయం ఉందని, అయితే మణిపూర్‌ సమస్య పరిష్కారానికి ప్రయత్నించేందుకు ప్రధానికి సమయం లేదని ఖర్గే విమర్శించారు. ప్రధాని అహంకారపూరితంగా వ్యవహరిస్తున్నారని, ఆయన గుండె కాదు రాయి అని టీఎంసీ నేత డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ విమర్శించారు. మరోవైపు మణిపూర్‌లో హింసాత్మక ఘటనలను ఖండిస్తూ పశ్చిమ బెంగాల్ అసెంబ్లీ సోమవారం తీర్మానం చేసింది. ప్రధాని మోదీ విదేశీ పర్యటనలకు వెళ్తున్నారని, మణిపూర్‌కు వెళ్లడం లేదని సీఎం మమతా బెనర్జీ విమర్శించారు. ఈ తీర్మానాన్ని ప్రతిపక్ష బీజేపీ తీవ్రంగా వ్యతిరేకించింది. ఈ అంశం కోర్టు పరిధిలో ఉన్నందున చర్చ చట్ట విరుద్ధమని ప్రతిపక్ష నేత సువెందు అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T03:28:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *