టొమాటో: టొమాటో @ 200 | ఓమాటో: టొమాటో @ 200 కెఎస్‌వి

– భయాందోళనలో నగరవాసులు

పారిస్ (చెన్నై): టొమాటో ‘ఉమ్’ అనిపించింది. రోజురోజుకూ పెరుగుతున్న ధరలతో భారం పడుతోంది. కనీస స్థాయిలో కూడా కొనేందుకు అవకాశం లేకుండా సామాన్యుడు కొండెక్కి కూర్చున్నాడు. పెరిగిన డిమాండ్, తగ్గిన దిగుబడి, పాలకుల అసమర్థత కారణంగా కిలో బియ్యం రూ.200 పలుకుతోంది. దీంతో మధ్యతరగతి ప్రజలు, పేదలు టమోటా పేరు చెబితేనే అల్లాడుతున్నారు. టొమాటో లేకుండా ఏ కూర వండదు. కరివేపాకు, టమాటా మధ్య విడదీయరాని అనుబంధం. అయితే పెరిగిన ధరల కారణంగా ఇటీవల వంటగదిలో టమోటాలు చాలా అరుదుగా కనిపిస్తాయి. గత నెల వరకు నగరానికి దిగుమతులు గణనీయంగా తగ్గడంతో ఒక్కసారిగా కిలో టమాటా ధర రూ.150కి చేరింది. కోయంబేడులోని ప్రధాన హోల్‌సేల్ మార్కెట్‌కు దేశంలోని వివిధ రాష్ట్రాల నుంచి రోజూ 60 నుంచి 80 లారీల టమోటాలు వచ్చేవి. కానీ ఇప్పుడు ఆ సంఖ్య 35కి పడిపోయింది.ఇంతకు ముందు మార్కెట్ నుంచి రోజుకు 1,200 టన్నులు దిగుమతి అయ్యేది. ప్రస్తుతం 400 టన్నులకే పరిమితమైన ధరలు విపరీతంగా పెరిగాయి. ప్రస్తుతం కోయంబేడు మార్కెట్ లో టమాట కిలో రూ.200 పలుకగా, చెన్నైలోని చిన్న దుకాణాల్లో రూ.250 వరకు విక్రయిస్తున్నారు. టమాటా ఈ స్థాయిలో ధర పలకడం ఇదే తొలిసారి. అదేవిధంగా కిలో టమాటా ధర రూ.20 దాటింది. తిరునల్వేలి, పుదుకోట, కోయంబత్తూరు, తిరుచ్చి, మధురై, తిరువళ్లూరు, విల్లుపురం, చెంగల్‌పట్టు మరియు రాష్ట్రంలోని ఇతర జిల్లాల్లో 200. టమాటాతో పాటు బీన్స్ కిలో రూ.120కి పెరిగింది. అల్లం, వెల్లుల్లి కూడా కిలో రూ.250 నుంచి రూ.320కి పలుకుతుండడంతో సామాన్యులు కొనుగోలు చేసేందుకు నానా తంటాలు పడుతున్నారు.

రేషన్ షాపుల్లో…

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 500 రేషన్ దుకాణాల్లో ఈ నెల 1వ తేదీ మంగళవారం నుంచి మళ్లీ టమాట విక్రయాలు చేపట్టనున్నట్లు రాష్ట్ర సహకార శాఖ మంత్రి పెరియకరుప్పన్ ప్రకటించారు. సోమవారం సాయంత్రం సచివాలయంలో సహకార శాఖ ఉన్నతాధికారులతో ఆయన సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించారు. టమాట విపరీతమైన ధరను తగ్గించడంతోపాటు కూరగాయలు విక్రయించే రేషన్ దుకాణాల సంఖ్యను పెంచడంపై చర్చించారు. అనంతరం మంత్రి పెరియకరుప్పన్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ… రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 10 నుంచి 15 రేషన్ షాపుల్లో మంగళవారం నుంచి తక్కువ ధరకు టమాటా విక్రయించేందుకు అవసరమైన చర్యలు చేపట్టామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T09:00:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *