ఆపరేషన్ HCA: ఆపరేషన్ HCA ప్రారంభమైంది

57 బహుళ క్లబ్‌లపై ఉక్కుపాదం

మూడేళ్లపాటు ఎన్నికల్లో పాల్గొనకుండా నిషేధం విధించారు

విశ్రాంత న్యాయమూర్తి నాగేశ్వరరావు ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు

అర్షద్, వివేక్, జన్మనోజ్ సహా పలువురికి చెక్

హైదరాబాద్ (ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి): అవినీతి, అక్రమాలకు అడ్డాగా మారిన హైదరాబాద్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ (హెచ్‌సీఏ)లో సుప్రీంకోర్టు మాజీ న్యాయమూర్తి, హెచ్‌సీఏ ఏకసభ్య కమిటీ సభ్యుడు లావు నాగేశ్వరరావు ప్రక్షాళనకు శ్రీకారం చుట్టారు. నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఒకటి కంటే ఎక్కువ క్లబ్‌లను సబ్‌బార్డినేట్ చేసిన పలువురు హెచ్‌సీఏ అధికారులకు నాగేశ్వరరావు షాకిచ్చాడు. ఐదు నెలల సుదీర్ఘ కసరత్తు మరియు లోతైన విచారణ తర్వాత, మూడు సంవత్సరాల పాటు హెచ్‌సిఎకు చెందిన 57 క్లబ్‌లను అసోసియేషన్ ఎన్నికల ప్రక్రియ నుండి దూరంగా ఉంచుతూ ఉత్తర్వులు జారీ చేయబడ్డాయి. ఈ క్లబ్‌లకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న వారు హెచ్‌సీఏ ఎన్నికల్లో ఎలాంటి పదవులకు పోటీ చేయకుండా నిషేధం విధించినట్లు ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొంది.

అడ్డంగా దొరికింది..

రాష్ట్ర క్రికెట్ అసోసియేషన్ల గుర్తింపుకు సంబంధించి బీసీసీఐకి నిర్దిష్ట విధానాలేవీ లేవు. దీంతో హెచ్ సీఏ పాలకమండలిలో సుదీర్ఘకాలంగా పదవులు నిర్వహించిన వారు నిబంధనలు పాటించకుండా తమకు నచ్చిన వారికి పలు క్లబ్బులు కేటాయించారు. దీని కారణంగా కొందరు వ్యక్తులు నిబంధనలకు విరుద్ధంగా ఒకటి కంటే ఎక్కువ (మల్టిపుల్) క్లబ్‌లను నడుపుతున్నారు. 57 క్లబ్బులు ఇలా ఉన్నాయని నాగేశ్వరరావు గుర్తించారు. ఈ క్లబ్‌లలో కూడా ఒకే కుటుంబానికి చెందిన వారు వివిధ క్లబ్ కమిటీలలో సభ్యులుగా ఉన్నారు. దీంతో ఆయా క్లబ్‌లపై మూడేళ్లపాటు నిషేధం విధిస్తున్నట్లు నాగేశ్వరరావు తన ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొన్నారు.

అంటే.. మూడేళ్లపాటు హెచ్‌సీఏ ఎన్నికల్లో తమ ఓటు హక్కును కోల్పోతున్న క్లబ్‌లు… ఆ క్లబ్‌ల సభ్యులు ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు అనర్హులు. దీంతో బీజేపీ నేత గడ్డం వివేక్, పురుషోత్తమ్ అగర్వాల్, సురేంద్ర అగర్వాల్, అర్షద్ అయూబ్, జాన్ మనోజ్, మహ్మద్ అద్నాన్ సహా పలువురు నాగేశ్వరరావు యార్కర్‌లో క్లీన్ బౌల్డ్ అయ్యారు. అయితే, ఈ క్లబ్‌లకు ఇప్పుడు హెచ్‌సిఎ లీగ్‌లలో ఎప్పటిలాగానే ఆడేందుకు జట్లను పంపే వెసులుబాటును కల్పించారు, తద్వారా క్రికెటర్లు బాధపడతారు. అంటే.. ఆయా క్లబ్‌ల ఆటగాళ్లను జట్టులోకి తీసుకుంటారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-01T04:00:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *